Nhờ anh em tư vấn về bộ loa LG HT806PM

cuongf

Em cày cụi mãi để dành được một số tiền be bé quyết định đầu tư chơi HD luôn....

Phòng em thì cỡ 9m2, cách âm cũng ok. em định sắm một số thiết bị như này:
- IMAX 3D i18D giá 3củ 5 hoặc combo Combo Dune HD Smart D1 + WD 2TB giá tham khảo ~8 củ hoặc Himedia D900B Wi-Fi
- Màn hình LCD PANASONIC 42" TH-L42U30V giá 10 củ
- Bộ loa LG HT806PM giá 5 củ <---- nếu mua bộ loa này thì có phải mua thêm reciver ko ạ??? có cần amply ko?? (em gà vụ âm thanh lắm, mong anh em đừng mắng)
- ổ cứng thì tận dụng cái 1t có sẵn nên ko mua.... giá quên rồi

vậy anh em cho em một số góp ý về bộ HDp em sắp đầu tư ( em chỉ có tầm 20tr thôi) : đầu chiếu có ổn chưa? Bộ loa có phù hợp cho xem HD gia đình chưa? Màn hình ok chưa?? Nếu install thiết bị như trên thì đã đủ để xem HD một cách thoải mái chưa ạ???? em có thiếu thiết bị gì nữa ko?

em Cường mới 25t mong anh em giúp đỡ ~O)
=D>

trungcdc

Member
Ðề: Nhờ anh em tư vấn về bộ loa LG HT806PM

Có bộ LG rồi thì khỏi amp gì cả, từ HDP đi HDMI ra ti vi, từ HDP đi optical ra bộ LG đảm bảo nghe hiệu ứng 5.1 ok.
Thừa tiền tậu thêm mấy cái dock cắm HDD thôi

auduonghoanghuy

nhờ các bro tư vấn dùm em bộ Aio LG này có được không ạ LG HX996ts (LG HX996TS Rạp hát tại gia) có dts hỗ trợ nguồn ngoài không,em thấy thông số kĩ thuật thấy ít cỗng kết nối quá mấy bro xem xét dùm em,bộ này nếu so với bộ Samsung HT-E6750W thì nên lấy bộ nào hix tại em thấy con samsung chức năng nhìu hơn mà giá cả xem xem nhau,thanks mấy bro trước

beeleebop

Mấy dàn LG này nếu ngồi ngang với loa Sub thì nghe bass rất tốt nhưng nếu đứng cao hơn loa thì nghe bass rất yếu như bị hụt hơi!

auduonghoanghuy

z rồi có nên lấy không bro,bộ đó nếu so vs bộ samsung HT E6750w thì nên lấy bộ nào bro

NamBacvn

Bộ này là all in one rồi mà bạn. Không cần receiver, amply. Vì nó có cổng Optical IN. Bạn chỉ cần dùng dây quang nối từ Optical Out của đầu HD đến Optical In trên bộ dàn là ok. Nó lại có giải mã DTS từ nguồn ngoài (là đầu HD của bạn) nên xem phim HD hay hơn.
Mình dùng dàn 805 và thấy tạm được với nhu cầu kg quá cao như mình.
Nói chung mấy dàn LG là hay trong tầm giá.
Bác chủ mua đi.
Riêng màn hình 42 inch thì mình không khuyên bác mua con đó.

vinagoh

Well-Known Member

nhờ các bro tư vấn dùm em bộ Aio LG này có được không ạ LG HX996ts (LG HX996TS Rạp hát tại gia) có dts hỗ trợ nguồn ngoài không,em thấy thông số kĩ thuật thấy ít cỗng kết nối quá mấy bro xem xét dùm em,bộ này nếu so với bộ Samsung HT-E6750W thì nên lấy bộ nào hix tại em thấy con samsung chức năng nhìu hơn mà giá cả xem xem nhau,thanks mấy bro trước

có ai tư vấn dùm em không ạ,hix

Nếu tầm 22tr, mình khuyên Bác chủ nên đi nghe thêm dàn Onkyo 9300 (7.1) nữa nhé.

gvnth

Active Member

Đồng ý với bác Vinagoh, tầm 20tr bác chơi samsung hay lg làm gì cho phí, mấy bộ AIO của Denon hay Okyo chất hơn nhiều

auduonghoanghuy

thanks bác nhưng chỗ em không có chỗ nào bán onkyo hết vs lại vợ em chỉ thích mấy 2 mẫu này thôi,e đang xài tv 3d lg4500 em tính mua dàn lg mà thấy cổng giao tiếp vs chức năng hình như thua thằng samsung hay sao ấy, nhờ bác tư vấn hộ em ,e lần đầu sắm cái này sợ mua rồi thiếu này nọ tiếc lắm bác ạ

itktv1990

Re: Ðề: Nhờ anh em tư vấn về bộ loa LG HT806PM

Chào các anh chị em cũng như chủ thớt tính mua bộ đó không biết nghe nhạc có ổn không ạ . Em chủ yếu nhạc sàn và nhạc trẻ ạ

Bên trên