nhờ các anh chị giúp marantz 7004

hiện e đang dùng marantz 7004 và đôi loa JMlap 806 V, giờ muốn đổi đôi loa bookshel sang đôi loa cây nhưng không biết loại nào thì phù hợp với ampli marantz 7004, e chủ yếu nghe nhạc vàng, thúy nga và 1 ít hòa tấu, mong các anh chị tư vấn giúp

m1984

Member
Ðề: nhờ các anh chị giúp marantz 7004

Bác tham khảo Monitor Audio RX6 hay Klipsch RF62II thử xem, nhiều thóc hơn tí thì Mezzo 6

VAN_LOC

Well-Known Member
hiện e đang dùng marantz 7004 và đôi loa JMlap 806 V, giờ muốn đổi đôi loa bookshel sang đôi loa cây nhưng không biết loại nào thì phù hợp với ampli marantz 7004, e chủ yếu nghe nhạc vàng, thúy nga và 1 ít hòa tấu, mong các anh chị tư vấn giúp

Bác tham khảo MonitorAudio RX6 xem sao .

audiohp

Em thấy mấy chú tây ghép 7004 với BS B&W 685/CM1 hoặc MA RX2...vv vì phù hợp với cs đầu ra 80W/chanel của em nó. Nếu bác thích dòng loa cột nên chọn cặp 2 đường tiếng (1treble và 1mid/bass) cho lành.

cảm ơn các bác, có lẽ hôm nào phải đi nghe thử Monitor Audio RX6 mới được, vì nhìn đôi loa này e cũng thấy đẹp, còn về chất lượng âm thanh có phù hợp với ampli của e không phải đi nghe thử mới biết được,thanks

audiohp

Sorry bác chủ, em nhớ không nhầm trong tạp chí nghe nhìn số ra gần đây có 1 bài viết về Marantz PM-7000series, trong đó họ ghép PM-7003 khá thành công với B&W 684 (25-150W/8Ohms/90dB) thì phải, ampli của bác cao hơn 1 bậc nếu ghép với 684 được đó. Nói chung Marantz ghép với B&W hay MA đều hay. Chúc bác chọn được loa ưng ý.

nghia303

Well-Known Member

Bác tham khảo thêm loa B&w Cm8 nhe !!!

bdts

Em hiện đang dùng PM7004 ghép với Klipsch RF-62II, nghe nhạc trữ tình, nhạc vàng rất mềm mại êm ái, khá là phê. Bác ko nên ghép PM7004 với wharfedale, nghe nặng tai lắm.

audio&video

Active Member

bác tham khảo moniter RX8 hoặc DYNaudio DM 3/7 bác nhé.

nuiphusi

Member

Em hiện đang dùng PM7004 ghép với Klipsch RF-62II, nghe nhạc trữ tình, nhạc vàng rất mềm mại êm ái, khá là phê. Bác ko nên ghép PM7004 với wharfedale, nghe nặng tai lắm.

Em cũng từng được tư vấn ghép với Monitor Audio RX6 và Klipsch RF62II, nhưng khi đến "hiện trường" (không phải 1 mà là vài hiện trường:)) được nghe tận tai, day tận mặt từng em thì cuối cùng em lại phải lấy wharfedale 10.7 và đến giờ sau gần 9 tháng làm bạn với em nó, vẫn thấy quyết định của mình là đúng. Theo em, chất lượng âm học của phòng nghe cũng tác động rất nhiều đến chất âm của mỗi bộ dàn. Cùng 1 bộ dàn, cùng brand, cùng model, cùng cách bố trí loa nhưng chỉ cần đặt bộ dàn ở 2 phòng khác nhau (khác về diện tích, chiều kích không gian, vật liệu trang âm & cách thức thiết kế) là cũng tạo nên những âm hưởng khác nhau rồi đó bác ạ.
Trong trường hợp này, bác chủ phải thân chinh đi thẩm âm và quyết định thôi.
Chúc bác sớm chọn được "ý trung nhân" cho em Marantz 7004 của mình.

Bên trên