[Nhờ các bác] Cáp quang và ADSL nên chọn cái nào ?

allantaylor

Ðề: [Nhờ các bác] Cáp quang và ADSL nên chọn cái nào ?

Làm gì có gói nào rẻ mà đáp ứng đủ nhu cầu của các bác HD nhà ta =))

Như e thì nên xài gói nào ạ ? Chi phí vừa phải & mạng mạnh nữa...hhehe Hóng các bác tiếp ạ. Toàn cao thủ internet híc

anh0424

Active Member

"Chi phí vừa phải & mạng mạnh" thì dùng GPRS của mobifone bạn nhé !!!!

assasinduy

đùa tí cho vui thôi,phản ứng mạnh thế

hbinhlove2003

Well-Known Member

So sánh 2 cái này giống như " Giàu thì đi xe hơi uống bia ôm - nghèo thì đi xe ôm uống bia hơi" vậy đó bác =))

Úi bác này làm gì bức xúc wá. Đó là suy nghĩ ăn sâu mấy đời của VN rùi. Muốn vừa rẻ lại vừa ngon, mà cũng nhờ thế thì mới có cạnh tranh chứ =))

duytruong

Member

Thề với bác là cả 3G lẫn GPRS của Mobifone đều chậm điên cuồng. Em chỉ muốn ném cho Mobi một cục đá thật to.

Ôi FPT bựa vãi bác ơi. Sáng nay nó gọi cho thằng bạn e kêu là được nâng băng thông lên +4Mb miễn phí và được khuyến mãi thêm truyền hình tương tác. Thằng bạn tưởng bở hỏi phải làm sao để đc nâng. Con nhỏ tổng đài nó kêu a đóng 700k để lắp truyền hình tương tác và đóng hàng tháng 60k cho truyền hình tương tác là được nâng ạ =)) Đúng là đời đâu cho ko ai cái gì =)) 8->

tunf91

^
Hồi trc' em cũng đc khuyến cáo đóng thêm tiền và sẽ đc tăng gấp đôi tốc độ, nhưng em thấy đủ dùng rồi nên thôi. Gói cước mình đã quy định rồi thì phải chịu thôi, cứ ham rẻ thì còn kêu ca gì :))

p/s: fpt cũng có cả truyền hình như Viettel thì phải :-?

^
Hồi trc' em cũng đc khuyến cáo đóng thêm tiền và sẽ đc tăng gấp đôi tốc độ, nhưng em thấy đủ dùng rồi nên thôi. Gói cước mình đã quy định rồi thì phải chịu thôi, cứ ham rẻ thì còn kêu ca gì :))

p/s: fpt cũng có cả truyền hình như Viettel thì phải :-?
Nó kêu là truyền hình tương tác, mà e chả hiểu nó là cái gì nữa. Hình như là mạng nào cũng có hết mà bác ?

hdlove101

Cuối năm rùi, đi hóng đây đó thì thấy các nhà mạng đang có khuyến mãi đủ loại từ adsl đến cả cáp quang. E có so sánh giá thì thấy dựa vào khuyến mãi thì 2 cái chả chênh nhau bao nhiêu tiền cả nên em tính chuyển sang dùng cáp quang. Các bác thấy có nên không nhỉ? :-? Tại vì nhà em bây giờ cũng 4 cái máy tính, nhiều hôm giờ cao điểm, mấy đứa nhỏ nó download phim, mạng chậm như cái gì ấy, dùng thấy nản. >:p

Nếu có ý định xài G+ và Fb nhiều thì e khuyên bác đừng bao giờ đụng tới thằng VNPT. Mạng nó ổn định thật đấy nhưng là thằng quỷ chuyên gia chặn chọt. Chặn chán Fb xong bây giờ nó chuyển qua chặn hình ảnh trên G+ rồi. K tin bác cứ dùng VNPT vào G+ k thể nào hiện ảnh nhưng mấy mạng khác thì OK. Mấy anh em trên G+ đang chữi quá sức kia. :)|

allantaylor

Thấy vnpt ngon mà lại hay chặn wá, cũng nản thật. Thế mà hwa tưởng plus bị lỗi hình ảnh chứ. Haizz chả biết chọn sao nữa.. đc này mất kia

hitle02

Tuỳ thôi, e xài cmc do 1 bác bên 5s giới thiệu. Giờ vẫn ổn cả, chưa thấy lỗi lầm gì

Thấy vnpt ngon mà lại hay chặn wá, cũng nản thật. Thế mà hwa tưởng plus bị lỗi hình ảnh chứ. Haizz chả biết chọn sao nữa.. đc này mất kia

VNPT chặn facebook nữa rồi. Hình như chặn cả hdvietnam ấy nhỉ ? Mấy ngày nay k vô đc

anhnhon

VNPT chặn facebook nữa rồi. Hình như chặn cả hdvietnam ấy nhỉ ? Mấy ngày nay k vô đc

FPT cũng chặn rồi, ở nhà xài mà ức chế. Mà chả hiểu tại sao ở cty xài 2 mạng vnpt và cmc vào vnpt ko thể check nổi mail, mạng lúc nhanh lúc chậm. Còn cmc thì cứ vèo vèo là sao nhỉ ?

allantaylor

Tuỳ thôi, e xài cmc do 1 bác bên 5s giới thiệu. Giờ vẫn ổn cả, chưa thấy lỗi lầm gì

đọc đi đọc lại thấy mọi người kêu cmc xài gpon vượt trội hơn các mạng khác mà ko biết là gì ? Bác biết ko ?

hitle02

Cái này thì k rành lắm nhưng đọc mấy thông tin trên mạng thì thấy GPon là công nghệ mới, có mặt lần đầu tiên tại Việt Nam do CMC cung cấp. Còn các mạng khác thì xài PON. Em nghĩ Gpon chắc chắn ngon hơn Pon vì công nghệ ra sau bao giờ cũng được tối ưu hơn.:D
Bác tham khảo thử link trên baomoi : Dịch vụ Giganet dùng công nghệ GPON đầu tiên tại VN - Hà Nội Mới
FTTx-GPON là công nghệ truy cập Internet bằng cáp quang tới tận đầu cuối thuê bao. Công nghệ này có thể cung cấp tốc độ lên tới 1.25Gbps/2.5Gbps và hỗ trợ đa dịch vụ như data, thoại, hình ảnh...

Dịch vụ GigaNet của CMC IT có các gói cước có tốc độ cam kết vượt trội, bảo mật thông tin, giá cả hợp lý (từ 1,5-30 triệu đồng/tháng tùy theo tốc độ), đáp ứng nhu cầu nâng cao hiệu quả các ứng dụng công nghệ thông tin trong hoạt động sản xuất, kinh doanh của khách hàng doanh nghiệp.

èo vnpt nghe nói mạnh nhất VN mà sao ko áp dụng cái Gpon này mà chỉ có CMC vậy ?

FinalDevil

Em xài gói cáp quang 100 MBps của Viettel thấy cũng được. .

Tải từ 4`share thì như này (Fshare cũng vậy) :

Bên trên