Nhờ các bác chỉ dùm em Jamo + Denon

danh_tien_duy

Em đang định phối ghép em Denon 1708 với jamo S606. như vậy nghe có ổn không vậy các bác. Vì mức đầu tư có hạn nên chỉ đầu tư trước loa main thôi, còn các loại khác nữa từ từ mua tiếp. xin cho em ý kiến trên nhé
Chân thành cảm ơn

luciano

Active Member
Ðề: Nhờ các bác chỉ dùm em Jamo + Denon

Bac Duy lau rui van chua mua duoc ah?

amly lam con **07 kinh te hon ba'c oi!

danh_tien_duy

Chào bác luciano, em vừa mới mua bộ trên ngày hôm qua, hình như nghe cũng tạm được thôi, có bác nào có biết cách chỉnh nghe hay không chì em với nhé. Em xin cảm ơn

letuanzzz

Member

chỉnh nghe hay là tự chỉnh theo tai của mình là hay nhất ,mình nghe hay chưa chắc người khác cũng thấy hay như mình mà .

DTH

Cứ nghe rồi rút kinh nghiệm dần bác ui. Bác giống em, lúc đầu cũng chỉ receiver với cặp front, dần dần mới thêm center, surround, sub...

khoadk

Xin bác chủ thớt cho em ké chút nha. Cháo các mem HD, em là gà mới vô 4rum. Cũng plan làm 1 bộ Home theater. Các bác tư vấn em chút nhé. Em định mở kho tầm: 20t-25t-30t với các món sau:

Spearkers 5.1: S 606 HCS va Sub 200
Receiver la: Denon 2309 ( theo em thi con 1909 vừa tầm hơn, nhưng vì hết hàng, bác chủ audio Son Ha o Huynh Thuc Khang nói con lấy con 2309 đi, hàng của NHật, dùng chíp mới hơn 1909)

Mong các bác giúp đỡ :)

tieuthieugia

Well-Known Member

Chào bác luciano, em vừa mới mua bộ trên ngày hôm qua, hình như nghe cũng tạm được thôi, có bác nào có biết cách chỉnh nghe hay không chì em với nhé. Em xin cảm ơn

mỗi phòng, mỗi vị trí nghe, cách bố trí loa có kiểu chỉnh riêng. nói qua mạng chưa thể hiện hết được. Bác post hình ih...

danh_tien_duy

Phòng em chỉ có 3x3m thôi, hình vuông, nói chung để hướng nào thì nó cũng như nhau, nhưng mà em chưa biết cách chỉnh cái đầu reiceiver như chỉnh tone(bass, treble, rồi chỉnh .... đủ thứ trong cái reiceiver để nghe cho nó hay đó mà)
Bác nào có cách chỉnh cho em biết với nhé
Em cảm ơn

khoadk

Có ai tư vấn em hộ cái. hic hic hic. Rang bon chen, lấy tiền thương cuối năm ra chơi, mà kg vừa ý. Chắc em chết đó các bác :(

luciano

Active Member

cho Luci cái địa chỉ nào? Cn này luci với bác nghenhìn qua giao lưu vui vẻ với bác nào!

luciano

Active Member

Xin bác chủ thớt cho em ké chút nha. Cháo các mem HD, em là gà mới vô 4rum. Cũng plan làm 1 bộ Home theater. Các bác tư vấn em chút nhé. Em định mở kho tầm: 20t-25t-30t với các món sau:

Spearkers 5.1: S 606 HCS va Sub 200
Receiver la: Denon 2309 ( theo em thi con 1909 vừa tầm hơn, nhưng vì hết hàng, bác chủ audio Son Ha o Huynh Thuc Khang nói con lấy con 2309 đi, hàng của NHật, dùng chíp mới hơn 1909)

Mong các bác giúp đỡ :)

PHòng bác bi nhiêu m2? mà làm 2309 dữ vậy? tính uýnh S200 àh? lên con 250 đi bác, con s200 hơi bị yếu?

à tiện thể cho hỏi 2309 a. Luận để bác bi nhiêu? cái này pm cho em nhé, kẻo giá nó lại nhảy tăng gô :))

khoadk

PHòng bác bi nhiêu m2? mà làm 2309 dữ vậy? tính uýnh S200 àh? lên con 250 đi bác, con s200 hơi bị yếu?

à tiện thể cho hỏi 2309 a. Luận để bác bi nhiêu? cái này pm cho em nhé, kẻo giá nó lại nhảy tăng gô :))

Phòng em chắc chung 4x6 bác. Em gà, các bác bán hàng nói sao nghe vậy. :D chạy về nhà lên 4rum hỏi y kiến anh em. Em ham hố cái chuẩn âm thanh mới True HD, nên mới muốn mua denon 1909 trở lên ấy ma. Bác nào thương tình tư vấn em với. Nên mua reciever va speakers như thế nào, và ơ đâu?

:mad: hic hic, khổ cái thân "gà" của tui quá

Ps. dạo quanh forum, thay nhiều bác khen con Z5500 quá. Hay làm con này cho nó tinh tế, DTS nghe cung phê rồi các bác nhỉ?

danh_tien_duy

cho Luci cái địa chỉ nào? Cn này luci với bác nghenhìn qua giao lưu vui vẻ với bác nào!

Cảm ơn bác, em rất muốn mời bác tới xem hộ giúp em lắ, đó, nhưng khổ nổi em ở quận Thủ Đức lận, có gì các bác chỉ giáo em với
Xin cảm ơn

Bên trên