Nhờ các bác tư vấn giúp dàn loa xem phim

kid7121

Mấy tháng dành dụm được 15M. Muốn sắp một dàn loa xem phim, nhưng còn gà quá xin các bác cố vấn giúp em.
Hiện tại em đã có 1 cặp loa sony ss GT 55. (cặp này em đang nghe nhac Vocal, dao hưởng với chú Onkyo integer 917Rv2 cũng tê tái lăm).
Mong mấy bác cố vấn cho dàn loa để xem phim. ( Với giá tiền trên em đinh sử dụng đều là hàng 2rd hết). Phòng em 16m2. Thanks alot

ktypro

Active Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn giúp dàn loa xem phim

DENON DHT 1311 XP đi 13tr.

audio&video

Active Member

theo em bác lên chơi đồ mới trong tầm tiền cho lành bảo hành chính hãng.chơi hàng cũ bác phải có kinh nghiệm vì hàng cũ em sợ không còn jin.chúc bác tìm được cặp loa tốt

toansong

nói chung là với hơn 10tr thì chơi đồ cũ cũng được nhưng mà phải kén bác ah, trước e cũng săm một bộ 2nd 15tr nhưng nghe được mấy hôm thì giải tán hết vì chắn òm. theo e thì 1311xp là một lựa chòn khôn ngoan. bác ko thích thì bán đi cũng dễ mà lại có công nghệ mới. bác mua đồ cũ thì chỉ dược DTS là cùng mà đẩy đi cũng khó lắm.

mhs123

Đó là đúc kết của các cụ đã đóng ngu phí rất nên nghe:D

training

Well-Known Member

nhưng chơi đồ cũ cũng có cái thú tìm kiếm chứ nhỉ..........
như đồ của em phần lớn toàn đồ cũ mà ngon choét:))

kid7121

cám ơn các bác đã quan tâm. minh thấy với tầm tiền 15M của mình và tân dụng cặp sony ss gt 55 của minh nữa thì múc thêm cặp main và cái reciver nữa. nhưng do ga quá ko biết phối ghép nên nhờ các cao thủ chỉ dậy.

thogaubien

DENON DHT 1311 XP đi 13tr.

nói chung là với hơn 10tr thì chơi đồ cũ cũng được nhưng mà phải kén bác ah, trước e cũng săm một bộ 2nd 15tr nhưng nghe được mấy hôm thì giải tán hết vì chắn òm. theo e thì 1311xp là một lựa chòn khôn ngoan. bác ko thích thì bán đi cũng dễ mà lại có công nghệ mới. bác mua đồ cũ thì chỉ dược DTS là cùng mà đẩy đi cũng khó lắm.

Hai bác này nói rất phải đấy ạ. Bác chủ nên theo hướng này. Cặp loa sony thì cứ để đấy để nghe nhạc, chứ bác ghép làm sur rồi lại ko có gì nghe nhạc, bộ xem film 15tr mà cố để nghe nhạc thì lại ko ra gì đâu ạ.

Budget bác lớn, kiếm đồ dễ hơn người ta mà.

ktypro

Active Member

Mà mua đồ 2nd phải am hiểu về âm thanh,không am hiểu dễ bị lừa lắm.

kid7121

BÁC NÀY NÓI CHÍ PHẢI, TÌM ĐƯỢC MÓN ĐÒ MÌNH THÍCH, NGHE HAY MỚI THẤY THÍCH THÚ.=P~. CÁC BÁC TƯ VẤN GIÚP TỪNG CÁI ĐỂ EM TẬU VỀ TỪ TỪ, KINH TẾ CÓ HẠN MỪ

kid7121

dàn denon 1311xp em thấy cũng thường mà sao các bác ca ngợi nó quá.

bmw252

Nhưng nó hay trong tầm tiền mà... <:p

JESSIEBO

Active Member

chính xác tầm giá em này không em nào nhiều chức năng và nghe hay bằng

happyboy161

e đang lăn tăn giữa e denon 390xp với 1311xp quá. nó k chênh lệch nhau về giá quá nhiều mà công nghệ thì hơn hẳn. theo các bro e có nên cố k nhỉ?

happyboy161

ngồi 1 lát đọc có thấy thớt kêu 1311 lỗi ác quá làm e cũng hơi run run. chắc 390xp cho lành. Mà e thắc mắc 1 tẹo là ở Anh Duy bán đắt hơn các cửa hàng khác hơi nhiều, nhưng nếu e mua chỗ khác và không may có vấn đề thì mang ra AD có bảo hành dc k nhey? (vì AD là đại lý của Denon mừ)

JESSIEBO

Active Member

ANH DUY LÀ SHOWROOM CỦA NHÀ PHÂN PHỐI, NẾU NHÀ PHÂN PHỐI MÀ BÁN RẺ HƠN THÌ LÀM SAO CÁC CỬA HÀNG(LÀ ĐẠI LÝ CỦA ANH DUY) BÁN ĐƯỢC ĐỂ ĐẠT CHỈ TIÊU HÀNG TRIỆU USD/NĂM.
CÒN VỀ PHẦN BẢO HÀNH : ANH DUY CHỊU TRÁCH NHIỆM BẢO HÀNH CHO TẤT CẢ HÀNG HÓA NÀO DO ANH DUY PHÂN PHỐI( TỨC LÀ CÓ DÁN TEM BẢO HÀNH NGAY CHỖ CON ỐC BÊN HÔNG MÁY), DO ĐÓ KHI MUA HÀNG DENON CHÍNH HÃNG PHẢI CÓ TEM, PHIẾU BẢO HÀNH LÀ VẬY. AE MUA TẠI ANH DUYSHOP HAY TẠI CÁC ĐẠI LÝ CỦA AD ĐỀU ĐƯỢC HƯỞNG CHẾ ĐỘ BẢO HÀNH NHƯ NHAU.
THÂN

Bên trên