Nhờ các bác tư vấn về loa.

CaoHungVN

Sau khi làm xong bộ PC chơi HD và Games ngon lành cành đào. Giờ em vẫn dùng cục loa 2.1 đi xin. Và giờ tích cóp được ít vốn nữa (Trên dưới 6tr VND) em quyết định làm 1 bộ loa để có thể vừa nghe nhạc xem phim trên PC và có thể cắm luôn vào màn LCD Samsung 32" để xem phim trên kênh VTC HD. Cơ mà em chưa biết chọn bộ nào. Nhu cầu của em thì chỉ đơn giản như vậy, phòng rộng 35m2 (vừa làm phòng ngủ luôn) Nên em định làm 1 bộ loa 5.1 là đủ rồi, nghía qua nghía lại, thấy loa vi tính có bộ Logitech Z5500 theo trào lưu hiện nay. Thêm nữa là vài bộ dàn âm thanh có kèm đầu DVD ở trên trang PicoPlaza đại loại như: Dàn âm thanh Samsung HT-C453 - 5.1 hoặc Dàn âm thanh Panasonic SCPT570GAK - 5.1 theo các bác em nên chọn loại nào thì hợp lý? Thanks các bác tư vấn cho em.

minizip

Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn về loa.

Dạ nhất quyết ko chọn pana ạ ( chi tiết mời bác xem bài kinh nghiệm chọn dàn ở trên đầu topic này)
Tầm đấy lấy z5500 or LG là ổn ạ

CaoHungVN

Thế còn 2 bộ Samsung này thì thế nào các bác? Đã bác nào xài qua chưa ạ?

Dàn âm thanh Samsung HT-C453 - 5.1

Dàn âm thanh Samsung HT-C455 - 5.1

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác xài máy bộ cứ vào ST mà test cứ dàn nào hợp là quất thôi ? Hay trong tầm giá

minizip

Member

logitech z5500 ko tệ đâu ạ. Xem phim miễn bàn còn nghe nhạc có thể chấp nhận dc( tất nhiên Bình thg trong tầm tiền thôi :( )

Bên trên