Nhờ giúp đỡ !. Chân loa vệ tinh Z5500 bị gãy.

westerner

Active Member
Chào cả nhà.
Tình hình là cái loa vệ tinh của con Z5500 nhà em bị rơi xuống nền gãy lìa ra. Em đã mang đi hàn lại, dán keo 502 nhưng không ăn thua.
Xin hỏi là muốn mua cái chân mới có không?, và mua ở đâu ạ.
Và có giải pháp nào khác nối lại cái chân không?.
Xin cảm ơn.

westerner

Active Member
Ðề: Nhờ giúp đỡ !. Chân loa vệ tinh Z5500 bị gãy.

Em có link hình nó đây mà không post vô được (h t t p://s493.photobucket.com/albums/rr296/vinhaz/?action=view&current=chanloa.jpg)

ultramantiga

Nghia_PMT

Well-Known Member

Chà gãy ngay chỗ này khó ah nha, dán keo ko đc là phải rồi, ngay cái cỗ nó mà. Tình hình là ko có chỗ nào bán đâu, chỉ có cách nghiên cứu chế cái khác = nhôm hay tìm cái bat của loa khác thôi

Dùng băng dính 2 mặt xem bác.có loại to tổ bố ấy.dán nó lên tường nếu tường nhà bác sơn

kinggai

Well-Known Member

Bác có thể gắn 1 miếng kim loại (nhôm ) bằng keo con voi lên mặt Chân (chỗ bị gãy); sau đó khoan 1 lỗ để bắt vít. Hi vọng là được

westerner

Active Member

@Nghia_PMT : Mình cũng định mang ra cơ khí kêu nó chế lại cái cổ khác, nhưng sẽ không đẹp. Ngoài chợ hay trung tâm bảo hành không có bán cái chân đó sao bác?.
@123namthuy : Dán không nổi đâu bác, loa nặng lắm.

onggia

Well-Known Member

bác làm 1 cái chân khác vít chặt vào cái loa rùi gắn tiếp cái chân này vào cái chân cũ của nó là được.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Dùng băng dính 2 mặt xem bác.có loại to tổ bố ấy.dán nó lên tường nếu tường nhà bác sơn

Ông này lại xúi dại nữa, băng dính chưa kịp đếm hết 10s là làm cái độp nữa lần này võ loa đi 1 nơi màng loa đi 1 nẽo @-)

Nghia_PMT

Well-Known Member

Sau 1 đêm suy nghĩ giúp bác chủ thớt thì có 1 giải pháp may ra có chân loa zin 5500 thay cho bác đc là nếu bác ở SG ra bọn Gia Nguyễn sẽ có vì bọn này chuyên bán Logitech 2nd tân trang lại mà, có 1 dạo e mua con mouse Logitech G5 ngoài đó thấy bọn nó sửa 5500 nhiều lắm.

westerner

Active Member

Sau 1 đêm suy nghĩ giúp bác chủ thớt thì có 1 giải pháp may ra có chân loa zin 5500 thay cho bác đc là nếu bác ở SG ra bọn Gia Nguyễn sẽ có vì bọn này chuyên bán Logitech 2nd tân trang lại mà, có 1 dạo e mua con mouse Logitech G5 ngoài đó thấy bọn nó sửa 5500 nhiều lắm.

Ồ, cám ơn bác nhiều lắm lắm. Thật là phiền bác thức đêm nổi mụn.
Để mình chạy ra tìm coi có không.

hauhh

Active Member

Gãy kiễu này còn gắn lại được mà.
Dùng một miếng "nông đền" vừa vặn với đế (càng sát càng tốt), xem hình vẽ, và dán keo, vặn ốc.

attachment.php

westerner

Active Member

nó phá cái lỗ to quá, chêm long đền bên trong bám được có tí xíu hà.
Nhưng mua không có sẽ dùng cách nầy

hauhh

Active Member

nó phá cái lỗ to quá, chêm long đền bên trong bám được có tí xíu hà.
Nhưng mua không có sẽ dùng cách nầy

Nếu phá cái lỗ to quá thì trước khi cho long đền vào thì tìm một, hai,... cây đinh loại nhỏ xỏ xuyên qua để chặn long đền lại.

BBerryXS

Không nên dán keo hay hàn cái gì vào vì loa đã nặng khi bật âm thanh phát ra sẽ lại rớt 1 lần bạn ah,còn giải pháp chắc bạn order cái cây đứng để loa vào thì hợp thời trang :D

hdat

Gãy kiễu này còn gắn lại được mà.
Dùng một miếng "nông đền" vừa vặn với đế (càng sát càng tốt), xem hình vẽ, và dán keo, vặn ốc.

attachment.php

Đây cũng là 1 giải pháp, còn nêú không bác có quen ai có súng dán keo thì mượn về mà dán đảm báo nếu có rớt nữa thì bể luôn cái loa chứ không sứt mối hàn keo.

badamgiak23

Well-Known Member

Theo em tư vấn sao bác không ra nhờ bọn thợ sắt hoặc thợ gò nhờ các bác ấy làm luôn cho 1 cái đế bằng kim loại, về sơn đen vào nhìn Pro hơn nhiều mà lại còn chắc chắn nữa chứ, có khi 200k là cùng. Chỗ em có bọn đúc đồng và đúc gang, các bác ấy bảo mang cái xe máy đến các bác ấy cũng đúc được.

bác có muốn gắn chết nó không...ra hàng bán mấy đồ sơn xịt bulông ốc vít á...mua lọ keo Eproxi 2 thành phần...về trộn vào rồi gắn để cố định qua đêm là bác có lấy búa đập nó cũng bể á(ko bể keo thôi..hihi)

DAIYOU

Active Member

Cách đơn giản nhất là bạn mua 1 lọ keo 502 ,vệ sinh sạch sẽ nơi cần dán,tìm vài mẩu đầu lọc thuốc lá xé cho tơi ra .Quấn bông tẩu thuốc lá vào chỗ cần nối bạn cẩn thận lấy chiếc đũa hay tuavit tì vào rồi nhỏ keo 502 vào ,để khoảng 10 giây cho nó bốc khói lên chờ khô ,bảo đảm có rớt lần nữa thì sẽ bể chỗ khác chứ chỗ mới hàn không bị gì .
Còn 1 cách nữa bạn tìm Silicon dán kiếng hay hồ cá ,vệ sinh sạch sẽ rồi dán ,để keo 24h cho khô thì cũng rất bền (có loại Silicon chịu lực màu xám nha)

Bên trên