Nhờ tư vấn dàn nghe nhạc tầm 15tr.

westerner

Active Member
Mình chủ yếu xem Thúy Nga, nhạc vàng, hiện tại có con TV đọc file từ ổ cứng, thấy trên tivi có cổng optical mình định dùng cổng nầy để xuất âm thanh ra dàn nghe luôn. Vậy nhờ các bác tư vấn hộ mình dàn nghe nhé, mẩu mã thì mình kết kiểu loa cột và amly có remote. Không biết tầm tiền đó có đủ mua không hay thêm tí nữa?. Cảm ơn!.

Black Dragon

Well-Known Member
Ðề: Nhờ tư vấn dàn nghe nhạc tầm 15tr.

Mình chủ yếu xem Thúy Nga, nhạc vàng, hiện tại có con TV đọc file từ ổ cứng, thấy trên tivi có cổng optical mình định dùng cổng nầy để xuất âm thanh ra dàn nghe luôn. Vậy nhờ các bác tư vấn hộ mình dàn nghe nhé, mẩu mã thì mình kết kiểu loa cột và amly có remote. Không biết tầm tiền đó có đủ mua không hay thêm tí nữa?. Cảm ơn!.

- Nếu bác dùng ampli stereo (ampli 2 kênh) để nghe nhạc thì một số dòng mới có cổng Digital In (Coaxial, Optical) như : Marantz PM6005, Onkyo 9050 ... trở lên. Mà như vậy thì tiền Ampli thôi đã bằng chi phí của bác rồi
- Nếu bác dùng AV Receiver để đánh thì có thể lựa dòng thấp như : Denon X510BT, Yamaha V375, Yamaha V475 ... đánh với cặp Booksefl (Tầm từ 6-11tr)
P/S : Ngoài ra, bác có thể lựa chọn bộ All In One như : Denon X510BT + Denon Sys 5.1, Yamaha YHT-299, Onkyo S3700, Onkyo S4505 ... nghe cũng được đó bác

Chào bác bên em HD Nam Khánh cung cấp và Phân phối hệ thống âm thanh ,dàn âm thanh chuyên nghiệp.Tư vấn miễn phí , hỗ trợ bác tới mức tối đa hết mức sdt của em 0972.962.840
"Thỏa mãn đam mê của bạn là niềm tự hào của chúng tôi!"

vothaivumhb

Active Member

Khuyên bác chủ nên bỏ ý định lấy audio từ TV sang dàn âm thanh (bất cứ ngõ nào) vì nghe rất tệ. Với 15 củ bác nên mạnh dạn đầu tư 1 HDP "chiến" một tí (Như Popcorn Hour A410 chẳng hạn) còn lại bộ dàn âm thanh bác từ từ gôm thêm mớ lúa nữa sắm 1 bộ 2 kênh là nghe phê luôn. Theo mình đấy là bước đầu tiên hợp lý nhất cho con đường gian khổ sau này khi đến với audiphile.[-X

Nếu 15tr mmà nghe thúy nga thì em khuyên bác nên chọn onkyo A9155 ghép với Castle Knight 2, nhưng phải xuất âm thanh từ cổng 3.5 của TV ra 2 đầu RCA cắm vô amply chứ Optical ko đc đâu, hơn nữa phát nhạc từ TV là giải pháp tạm thời thôi chứ nghe chán lắm ạ

kevinmaroons

em đang tính làm dàn harman kardon bds800 để xem phim và nghe nhạc. Các bác tư vấn giúp em về chất lượng âm thanh khi nghe nhạc +xem phim.Dàn này ko có hdmi output nen chỉ có thể dùng optical hay coaxial thôi Em kết nối với dune base thì nên dùng loại nào ?

westerner

Active Member

À quên, mình có dàn HTPC để xem phim với loa Z5500 nhưng loa nầy nghe nhạc chán thật. Vì mới lên TV đọc được ổ cứng và xuất được âm thanh DTS nên muốn đổi loa luôn chứ xài máy tính thì cũng bất tiện.

westerner

Active Member

Nếu 15tr mmà nghe thúy nga thì em khuyên bác nên chọn onkyo A9155 ghép với Castle Knight 2, nhưng phải xuất âm thanh từ cổng 3.5 của TV ra 2 đầu RCA cắm vô amply chứ Optical ko đc đâu, hơn nữa phát nhạc từ TV là giải pháp tạm thời thôi chứ nghe chán lắm ạ

Mình dùng loa Z5500, khi xuất âm thanh từ sound card cổng 3.5 chất lượng quá kém so với cổng optical, nên giờ ghiền optical rồi. Nếu 15tr không đủ thì tăng lên tầm bao nhiêu thì được bác?.

hodinh91

Khuyên bác chủ nên bỏ ý định lấy audio từ TV sang dàn âm thanh (bất cứ ngõ nào) vì nghe rất tệ. Với 15 củ bác nên mạnh dạn đầu tư 1 HDP "chiến" một tí (Như Popcorn Hour A410 chẳng hạn) còn lại bộ dàn âm thanh bác từ từ gôm thêm mớ lúa nữa sắm 1 bộ 2 kênh là nghe phê luôn. Theo mình đấy là bước đầu tiên hợp lý nhất cho con đường gian khổ sau này khi đến với audiphile.[-X

Tệ còn hơn không có chứ bác. Nếu bác cho qua cổng optical thì nghe vẫn phê lắm.

Nếu muốn kết nối qua Optical (tức là amply phải có Optical in) thì bác đổi Amply thành Marantz PM6005, con này sở trường là nhạc vàng, nhạc trữ tình, nhẹ nhàng...bọn khoai tây cũng đánh giá rất cao (5 sao Whathifi), nó còn có tích hợp chip DAC nữa, nhưng giá sẽ bị đội thêm 6tr nữa đó bác. Còn khoản loa thì Castle Knight 2 nghe nhạc vàng, thúy nga thì khỏi phải bàn rồi nhé!

audio&video

Active Member

bác rảnh ghé em nghe thử vài cấu hình nhé

Audio VIP

Active Member

Ve amly bac noi dung roi nhung ve loa nen B&W nhe bac .

Bên trên