Nhờ tư vấn KẾT NỐI giữa 1 thiết bị với PC, Monitor qua cổng RS-232C

xicklo

Well-Known Member
Chào mọi người, công việc của em là khám mắt, bán kính cận, viễn loạn.
Em mới đầu tư cái máy đo khúc xạ này: Canon U.S.A. : Healthcare Technologies : RK-F2 Full Auto Ref-Keratometer

Giờ em muốn kết nối vào 1 cái màn hình tầm 20" để khi sử dụng cái máy đo thì nó hiện lên cả trên màn hình cho hoành tráng, nhưng không biết kết nối ra sao nên nhờ các bác tư vấn
Ở cái máy đo nó có 3 cổng tất cả mà như trong Hướng dẫn sử dụng nó ghi như sau:
Cổng xuất dữ liệu: RS-232C / LAN
Cổng nhập dữ liệu: USB host

Có cách nào kết nối trực tiếp giữa máy đo với màn hình không ạ ? Hay phải kết nối với PC, rồi từ PC xuất ra màn hình qua cáp VGA, và kết nối như nào ?

Đã gọi điện hỏi cho công ty bán máy rồi nhưng có vẻ trình độ của họ có hạn ??? Chỉ biết nhập về và bán thôi nên em mạn phép hỏi các bác cao tay trên đây. Xin cảm ơn

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Nhờ tư vấn KẾT NỐI giữa 1 thiết bị với PC, Monitor qua cổng RS-232C

Chào mọi người, công việc của em là khám mắt, bán kính cận, viễn loạn.
Em mới đầu tư cái máy đo khúc xạ này: Canon U.S.A. : Healthcare Technologies : RK-F2 Full Auto Ref-Keratometer

Giờ em muốn kết nối vào 1 cái màn hình tầm 20" để khi sử dụng cái máy đo thì nó hiện lên cả trên màn hình cho hoành tráng, nhưng không biết kết nối ra sao nên nhờ các bác tư vấn
Ở cái máy đo nó có 3 cổng tất cả mà như trong Hướng dẫn sử dụng nó ghi như sau:
Cổng xuất dữ liệu: RS-232C / LAN
Cổng nhập dữ liệu: USB host

Có cách nào kết nối trực tiếp giữa máy đo với màn hình không ạ ? Hay phải kết nối với PC, rồi từ PC xuất ra màn hình qua cáp VGA, và kết nối như nào ?

Đã gọi điện hỏi cho công ty bán máy rồi nhưng có vẻ trình độ của họ có hạn ??? Chỉ biết nhập về và bán thôi nên em mạn phép hỏi các bác cao tay trên đây. Xin cảm ơn

Khi dùng cổng xuất dữ liệu là RS-232C / LAN thì hầu hết các trường hợp dữ liệu đổ ra các cổng này chỉ có dạng số, không có dữ liệu hình ảnh đâu bác.
Cách tốt nhất để xuất hình ảnh ra ngoài là mở máy ra, hút phần tín hiệu cho monitor gắn trên máy đấu song song ra ngoài. Còn đấu ra bằng loại nào thì phải xem kết quả bửa máy ra cái đã. Tuy nhiên việc này sẽ làm tiêu tùng hiệu lực bảo hành máy.
Vì vậy tốt hơn hết là không nên vọc vào máy.
Còn 1 cách khác là lấy máy quay quay cái monitor đó lại rồi gửi tín hiệu live ra màn hình.

Bên trên