nhờ tư vấn LCD 40 inc

samurai

E đang định mua con LCD sony 40s400a gia 22t900 về xem HD film cho sướng mắt , nhưng e kg rành về chất lượng LCD thấy đủ thứ dòng đủ thứ hiệu đủ thứ giá làm e rối quá , nhờ mấy tư vấn giúp con nào đẹp trong tầm tiền của nó , cảm ơn mấy bác trước ạ !

vkc

Well-Known Member
Ðề: nhờ tư vấn LCD 40 inc

E đang định mua con LCD sony 40s400a gia 22t900 về xem HD film cho sướng mắt , nhưng e kg rành về chất lượng LCD thấy đủ thứ dòng đủ thứ hiệu đủ thứ giá làm e rối quá , nhờ mấy tư vấn giúp con nào đẹp trong tầm tiền của nó , cảm ơn mấy bác trước ạ !

Bác mua em Samsung LA40B650 mới ra năm 2009, giá tầm 22tr
LCD 40" full HD, 100hz..coi phim qua usb, có cổng LAN..Nói chung là nhiều ưu điểm lắm..Nếu con này mà so sánh với Sony cùng chức năng thì Sony hơn nhưng với chức năng kể trên mà cùa Sony chắc cũng 35tr..

Bác tham khảo thêm về sp LA40B650 qua lời 1 mem trên diễn đàn chúng ta nè

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=8064&page=2

samurai

cảm ơn bác VKC rất nhiều , nghe mấy bác khen quá làm e nôn quá chừng , ngày mai e sẽ đi xem

vkc

Well-Known Member

cảm ơn bác VKC rất nhiều , nghe mấy bác khen quá làm e nôn quá chừng , ngày mai e sẽ đi xem

Bạn nên đi ra mấy trungtâm điện máy lớn coi TV, sau khi ưng ý thì ra mấy CH bên ngoài mua cho nó rẻ..Nếu ở SG thì ra Hùng Tân ở Hồ Tùng Mậu hay Sơn Hà ở Hùynh Thúc Kháng ( cả 2 nơi đều ở chợ Cũ )

Thí dụ : Samsung LA40B650 ở Thiên Hòa bán 22tr..bác nắm giá rùi thì cứ ra CH trả giá thẳng nó bớt ít nhất 1 đến 2tr tùy model..Riêng model này mới quá tớ nghĩ chỉ rẽ hơn 1tr thui..Vậy cũng đáng rùi=P~

vietvan2005

Các bác ơi, mua em nó bác định đưa tiêu chí nào quan trọng hơn.
Chất lượng, màu sắc hay tiền bạc ????
Theo em, đã chơi là cứ phải đầu bảng- Sony- nó đã khẳng định thương hiệu rồi bác ạ. Hơn nữa, hình như LCD Sony đa phần nhập khẩu bác ạ.

Riêng về em 40S400A, em có ý kiến với bác nên thận trọng. Giá cả có thể bằng SS40B650 nhưng hạng S của Sony cũng có nhiều lỗi về tắt nguồn đó. Tuần trước em cũng loang quanh giống bác. Đến khi chung kết 40S400A, em bán hàng nói rằng hạng S này hay bị lỗi tắt nguồn. Nên em thôi đó.

Bác mua em Samsung LA40B650 mới ra năm 2009, giá tầm 22tr
LCD 40" full HD, 100hz..coi phim qua usb, có cổng LAN..Nói chung là nhiều ưu điểm lắm..Nếu con này mà so sánh với Sony cùng chức năng thì Sony hơn nhưng với chức năng kể trên mà cùa Sony chắc cũng 35tr..

Bác tham khảo thêm về sp LA40B650 qua lời 1 mem trên diễn đàn chúng ta nè

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=8064&page=2

vkc

Well-Known Member

Các bác ơi, mua em nó bác định đưa tiêu chí nào quan trọng hơn.
Chất lượng, màu sắc hay tiền bạc ????

Cả 3 tiêu chí đều quan trong cả

Giả sử em SS có chất lượng 7đ ( thang điểm 10 ), màu sắc 7đ, giá cả 6đ

Em Sony cùng loại có chất lượng 8đ, màu sắc 8đ, giá cả 9đ

Thế thì em lum ngay em SS thui\m/

Còn mấy anh Nhật Bổn có giá bằng nhưng công nghệ cũ hơn em ko suy nghĩ tới..Còn một điều nữa là SS có kiểu dáng đẹp hơn mấy anh Nhật

samurai

em mới rinh con SS 40B650 về nhà , đẹp lắm mấy bác ơi ! đẹp ngoài sự mong đợi về hình ảnh truyền hình cáp ..... quá đã ...
có bác nào sử dụng nhiều làm ơn giúp e tí .
Library có trong máy minh có thể thêm vào kg ?
wireless thì làm sao mới sử dụng dc ?

titanic99

Sony thì nó hàng hiệu, chất lượng màu sắc nó đứng đầu bảng rồi! Sam sung chỉ là hàng bình dân thôi. theo em bác lấy con Sony40V400A tầm 26triệu là đẹp nhất.

Chủ thớt rinh SS về nhà rồi, ván đã đóng thuyền, bác titanic tư vấn chi nữa, có thay đổi được gì đâu, phỏng ạh!!!!!!

samurai

Sony thì nó hàng hiệu, chất lượng màu sắc nó đứng đầu bảng rồi! Sam sung chỉ là hàng bình dân thôi. theo em bác lấy con Sony40V400A tầm 26triệu là đẹp nhất.

Trước khi quyết định mua SS e đã gọi hầu hết các siêu thị điện máy để tìm con Sony này nhưng đều kg có hàng , nhưng có ông anh đang sử dụng con Sony này cũng kg vừa ý lắm vì cho rằng hình ảnh kg hơn SS bao nhiêu nhưng chức năng thì SS thông minh hơn ....:eek:

vietvan2005

Ấy chết. Sao lại không có hàng.
Bác lại vào rừng sợ không có củi đốt ah. Sao bác lại ngại đi thăm dò thế.
Nhưng thôi bác chủ thớt quyết rồi. Mình cũng đồng ý đi.
Bác có vẻ thích màu....mè của SS thật rồi.
Chúc bác ngon !

trphong

Mình mới mua con Sony 40W550 đời 2009. Tổng thiệt hại ~26.8 chai, hàng này mới về đó hehe

Bên trên