Nhờ tư vấn loa 5,1 giá tầm <3 triệu

noobdoon

Member
Phòng ngủ nhà mình khoảng 3,5 x 4m. Mình có ý định mua loa 5.1 về xem phim.
Thấy loa logitech X540 thì đẹp nhưng giờ đã hết hàng, sợ mua trúng hàng mìn.
Loa z506 thì nó tròn tròn nhìn không đẹp lắm.Mình định mua tầm <3 triệu thôi.Nhờ các bác tư vấn giúp.thank

locnp

Well-Known Member
Ðề: Nhờ tư vấn loa 5,1 giá tầm <3 triệu

Với tầm tiền này thì hơi khó bác ạ, bác thử tìm hiểu loa soundmax xem thế nào. Đa số anh em chơi dân dụng, ít người chơi loa vi tính lắm.

tranthuy

Active Member

Bạn dùng Soundmax B92 cho phòng của bạn là OK. nếu có thêm cardsound nữa thì tốt, bộ này chơi cũng khá, mà nhìn cũng đẹp nữa.

manhthang

Huyền Thoại

Các bộ loa Altec Lansing, Logitech, Creative, Edifier không thiếu gì các model dưới 3tr, không nên mua Soundmax rồi có ngày lại tự hỏi: "saomắc thế"

babiboy

< 3 triệu mua loa 2.1 thôi, 5.1 nghe lởm lắm chọn hãng Edifier là hợp lý cho tầm tiền.

BBerryXS

Dưới 3 triệu bạn xem con Creative T6200 thử xem 5.1 đấy.

Aeolus Kratos

Well-Known Member

3 triệu thì em làm con Logitech X540 2tr + soundcard Creative X-Fi Xtreme Music 1tr nữa cho khoản xem phim là rất tốt. Con X-Fi giải mã DTS, DD ngon lành :)

hoaln

Member

Mua bộ dàn AIO cũng tạm ổn

noobdoon

Member

Trước tiên cảm ơn các bạn đã quan tâm và tư vấn giúp mình.Vì mình thích xem phim hành động nên chọn dòng nào bass mạnh mạnh 1 tý.Dòng Soundmax trước đây mình đã sài và nghe tiếng bass nó rất đừ đừ .Cho hỏi con Creative T6200 hay logitech X540 con nào nghe đã hơn nhỉ, Edifier và Altec Lansing thì có cái nào mạnh tý không nhỉ.

vinagoh

Well-Known Member

Chọn Logitech X540 đi bác chủ, creative thiên về nghe nhạc hơn.

bên 5 giây có mấy bộ giá chỉ từ 2.500.000đ nghe cũng dc

em nghĩ mấy bộ đấy chỉ nghe chống đói thôi......để bác chủ thớt nghe 1 thời gian có kn thì sẽ thấy hối tiếc ngay, lúc đấy thì lại mất thêm 1 khoản tiền để nâng cấp.

BBerryXS

Logitech thiên về Bass,còn Creative thiên về chất âm.Bác thì cái nào thì xúc cái đó thôi :D.

LOA VI TÍNH MICROLAB X14-5.1
Công xuất ra 60W+15Wx5 RMS
Tần số Đáp ứng :
Loa siêu trầm: 30 Hz-130 Hz
Loa vệ tinh: 130 Hz-20kHz
v....Giá con này là 3tr3
Bạn có thể xem thêm tại website nguyenkim.com để có thể tham khảo nhiều dòng hơn

Bên trên