Nhờ tư vấn loa cho :Receiver Yamaha A1

Tỉnh hỉnh là mình đang có:
- 1 con denon -1500AE , 1 bộ bose AM5 III ( bộ này mình dùng nghe nhạc vì phòng nhỏ 20m2 )
- nay mình có thêm con Receiver Yamaha A1
giờ mình muốn nâng cấp lên hệ thống xem phim Hd nhưng không biết phải phối thêm với loa nào nữa. Mình có tham khảo bên bose nâng cấp bộ bose vcs 10 nhưng đã không còn hàng sản xuất nữa.
nay mình nhờ các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp mình với Receiver Yamaha A1 + bose AM 5 III , mình phải mua thêm loa nào để thành bộ home theater . Mình chỉ có khoảng 15t .
(hd player va hdd + lcd đã có rồi )

nha que

Member
Ðề: Nhờ tư vấn loa cho :Receiver Yamaha A1

Ghép vói A 1 thì nên chọn loa thiên sáng nha bạn

nhờ bạn giải thích thêm về loa "thiên sáng " là gì .... mình ko rành về am thanh nên ko hiểu mấy . cảm ơn bạn

Hiện tại bộ cen sur VCS30 đang đc bán mà bác, >400$ chút

anh có thể cho em biết chỗ nào bán được không ? e có lên hệ bên Nguyễn Hoàng nhưng đã hết hàng - cho hỏi thêm câm nữa là nếu ghép bộ bose vcs 30 như vậy xem phim có ổn không ? chân thành cảm ơn !

giangnv

Có A1 mà ngân sách lại chỉ có 15T thì theo tôi bạn bán A1 đi được khoảng 7~8 triệu, sau đó cộng với 15 triệu bạn đang có mua một bộ hoàn chỉnh bao gồm Receiver, loa 5.1 khoảng 600$ gì đó của Denon là ổn hơn.

Phối ghép với Recevier công suất lớn mà loa không đủ tầm thì cũng hơi phí. Nhưng nếu bạn có thời gian mua đồ cũ thì cũng OK nhưng đồ cũ bao giờ cũng rủi ro, và đồ lại cọc cạch nữa.

Có A1 mà ngân sách lại chỉ có 15T thì theo tôi bạn bán A1 đi được khoảng 7~8 triệu, sau đó cộng với 15 triệu bạn đang có mua một bộ hoàn chỉnh bao gồm Receiver, loa 5.1 khoảng 600$ gì đó của Denon là ổn hơn.

Phối ghép với Recevier công suất lớn mà loa không đủ tầm thì cũng hơi phí. Nhưng nếu bạn có thời gian mua đồ cũ thì cũng OK nhưng đồ cũ bao giờ cũng rủi ro, và đồ lại cọc cạch nữa.
cảm ơn lời góp ý nhưng lại rất đáng quan tâm , mình sẽ xem xét lại vụ này, hoặc bán, hoặc nâng tầm... lúa gạo.... lện nữa. hi...hi....đang phân vân quá ....

bth8888

Member

Nếu để xem phim thì bác giữ lại con A1 còn loa khuân dần về .

JESSIEBO

Active Member

Bô 2 kênh của bác khá hoàn chỉnh rồi, cứ để yên đấy, nhiều người ước bộ 2 kênh nhu vậy mà không có được vì mãi bận rôn với cái thú HT.
Vả lại cái sub của BOSE ẠM 5 là sub hơi, xem phim cũng chả sướng.
Bác 8888 có phần hợp lý, bác dùng 15 triệu khuan cặp loa front và censur về trước: Yamaha 555 + cen 444 + sur 333 hàng mới chẳng hạn.
Rồi thóc lua thong thả, ta làm tiếp em sub thôi.

williamvo

Bô 2 kênh của bác khá hoàn chỉnh rồi, cứ để yên đấy, nhiều người ước bộ 2 kênh nhu vậy mà không có được vì mãi bận rôn với cái thú HT.
Bác 8888 có phần hợp lý, bác dùng 15 triệu khuan cặp loa front và censur về trước: Yamaha 555 + cen 444 + sur 333 hàng mới chẳng hạn.

thấy bên của hàng có bán trả góp mà .. thồi chị chủ bán chả góp cho bác này đi .. rồi bác lấy nguyên bộ luôn ;)) .. chị chủ cho e trả góp nguyên bộ được ko .. [-O< được thì làm luôn e JBL ES 100 hihihi

cảm ơn bác đã mở rộng cho em thêm 1 tầm nhìn mới nữa... với ý kiến của bác vậy em sẽ tìm bộ loa này ở cửa hàng nào tphcm uy tín vậy. cảm ơn bác nhiều

JESSIEBO

Active Member

Dạ bác tham khảo trước qua đường link chữ ký em, rồi rảnh rỗi ghé shop em tit test thoải mái sẽ tìm được sự lựa chọn ưng ý :mắt thấy , tai nghe, tay đếm thóc...hehehe

JESSIEBO

Active Member

thấy bên của hàng có bán trả góp mà .. thồi chị chủ bán chả góp cho bác này đi .. rồi bác lấy nguyên bộ luôn ;)) .. chị chủ cho e trả góp nguyên bộ được ko .. [-O< được thì làm luôn e JBL ES 100 hihihi
hix...hix...cái khoản nguyên bộ thì "bó giò" rùi...góp tối đa chỉ được 18 triệu... cứ thử đi...đỡ đồng nào hay đồng ấy

Dạ bác tham khảo trước qua đường link chữ ký em, rồi rảnh rỗi ghé shop em tit test thoải mái sẽ tìm được sự lựa chọn ưng ý :mắt thấy , tai nghe, tay đếm thóc...hehehe

ah ...hi...hi cảm ơn bác trc , bữa giờ e ko để ý đường link của bác, mai, hoặc mốt chắc chắn e sẽ ghé qua bác nhờ bác giúp cái "lỗ tai " e hỉ !!!!!....

HoangDangHD

Receiver Yamaha A1+ bose AM 5 III , mình phải mua thêm loa nào để thành bộ home theater . Mình chỉ có khoảng 15t .

Bạn mua 1Cặp Bose 101 làm suround . 1bose VCS-10® làm center . rất hợp với receiver yamaha . đơn giản , hiệu quả & cùng Bose speaker system . hay 1 bo Bose VCS-30® center/surround speaker .

Chỉnh sửa lần cuối:

apachi

Member

MTAM đâu rồi, vào lập hội YA1 fans club đi này

jerrypham

Receiver Yamaha A1+ bose AM 5 III , mình phải mua thêm loa nào để thành bộ home theater . Mình chỉ có khoảng 15t .

Bạn mua 1Cặp Bose 101 làm suround . 1bose VCS-10® làm center . rất hợp với receiver yamaha . đơn giản , hiệu quả & cùng Bose speaker system . hay 1 bo Bose VCS-30® center/surround speaker .

"Bose 101 làm suround . 1bose VCS-10® làm center" - đã check ko còn hàng nữa, ngưng sản xuất rồi bác ui

khoi@

YAMAHA A1 đúng là huyền thoại , các Bác lập fan cho Em tham gia với .

Tại thời điểm này thì nên mua Em nào để ghép với A1 đây ah.

Bên trên