Nhờ tư vấn loa Surround + Center

cobralee

Well-Known Member
Ðề: Nhờ tư vấn loa Surround + Center

Nhìn dàn của bạn hoành tráng quá, thèm mà không chơi nổi, nhà mình không có đi dây âm sẵn và cũng không thảm trải sàn nếu chơi giống bạn dây đi ngang qua đường đi nhìn thấy ghê lắm, đợi anh em vào tư vấn thêm nữa rồi mới quyết định như thế nào.

H 9999

Active Member

Nhìn dàn của bạn hoành tráng quá, thèm mà không chơi nổi, nhà mình không có đi dây âm sẵn và cũng không thảm trải sàn nếu chơi giống bạn dây đi ngang qua đường đi nhìn thấy ghê lắm, đợi anh em vào tư vấn thêm nữa rồi mới quyết định như thế nào.

thế thì đi dây dưới chân tường rồi nẹp là ok mà ! nẹp mỏng cùng với màu sơn tường là đẹp ! nhưng dây dợ cũng mệt đấy ! nhiều khi dây ngon thì đắt mà đắt còn ngang với bộ dàn.... còn dàn ngon mà dây đểu thì lại ko chất ! ... cứ đầu tư khoảng 30% bộ dàn là ngon ! ko nên lãng phí !

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Nhờ tư vấn loa Surround + Center

bác chủ thử xem con center với mấy con vệ tinh này được ko ? em nghe cũng khá là ổn ! 200 w / 1 kênh ! còn center thì 350 w !

giá như thế cũng là rẻ kể cả bác ship về vn cũng chả đáng bao nhiêu chi phí các loại thêm 1 trăm nữa cũng là rẻ hơn trong nước là chắc !

H 9999 be ca va Khu vuc giao Tri 3D voi 13 Dan loa Tong 4 ngan watts - YouTube
Bác có thể cho biết các loa đó là hiệu gì và model gì mà sao nó nhỏ mà công suất lớn dữ vậy ?

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn loa Surround + Center

Bác có thể cho biết các loa đó là hiệu gì và model gì mà sao nó nhỏ mà công suất lớn dữ vậy ?

em chơi amateur thôi bác ! cả hệ thống này tiêu thụ điện cũng hơn 1 ngàn w điện ! khoảng ngàn 2..ngàn 300 w gì đó ! 13 đường loa . 2 đường SUB ! em mới nâng cấp nó lên 11.2 ! 2 con SUB kia cũng mạnh ! con JBL ES 250 PW nó đề là 700 w max và tiêu thụ điện là 350 w ! còn con célestion kia cũng 600 bác ! còn 9 cặp BOSE mỗi cặp 200 w ! 1 con JBL ES 25C nó đề là 350 w ! còn 2 con platinum của quadral M 4 kia cũng 200 w 1 cây tổng cộng là 3850 w ! xong nhiêu khi em ngứa thịt lại mở tiếp con âm ly thứ 2 vì em cho chạy BI-AMP lấy từ cửa PRE OUT ! nhưng con âm ly thứ 2 em cũng chỉ cần chạy 2 fronts thôi ! mỗi đường kéo 140 w nữa bác à ! 1 âm ly thì 11.2 còn 1 âm ly thì 5.1 nhưng em chỉ cho chạy cái 5.1 lấy đúng 2 đường fronts thôi !
nghe nhạc thì stereo 2.2 hay 9.2 hay 11.2 cũng đc ko bị kiểu như bão âm loạn xị ngầu đâu !... phòng em 45 mét mà mở đến phân nửa đã chai lọ cốc chén rung lên ầm ầm rồi ít khi mở to hết cỡ lắm

http://www.flickr.com/photos/ngoc_ha_hai_phong/7815910828/in/photostream/

cobralee

Well-Known Member

Đầu tư như vậy là bạn biết chơi rồi không phải là amateur đâu, nếu mình chơi giống bạn là phải mua center + vệ tinh + dây và mua thêm ampli nữa, chắc gấu cho ro đường ở luôn quá :)) , hỏi chơi tí bạn có định nâng cấp loa center khác không :D

H 9999

Active Member

Đầu tư như vậy là bạn biết chơi rồi không phải là amateur đâu, nếu mình chơi giống bạn là phải mua center + vệ tinh + dây và mua thêm ampli nữa, chắc gấu cho ro đường ở luôn quá :)) , hỏi chơi tí bạn có định nâng cấp loa center khác không :D

con này mới mua đc ít ngày chơi cực ngon luôn ! ghép với YA xem phim thì chuẩn lắm ! 350 w mà ! bạn hỏi bạn muốn mua à ? thích mua thì mình mua hộ cái khác mới cũng thế này thôi ! hàng bảo hành 5 năm ! cuc center này cũng mười mấy kgs đấy ! đi xa chắc cũng mất khoảng gần trăm eu tiền gửi máy bay ! gưi thì thường 2 tuần nhận đc chậm nhất thì 4 tuần ! quà biếu cá nhân ko mất thuế ! đấy là nhận ở VN MÌNH CŨNG HAY GỬI VẬY VỀ VN CÒN Ở BỌN TƯ BẢN THÌ NHANH HƠN .
còn nâng cấp nữa thì cung có khả năng..thưc ra vơi con này đánh vậy mình nghe là ổn rồi ! nhiều tiền thì thay luôn con JBL bằng con khác cho gấu....cứ khoảng tren dưới 1 ngàn là ngon ở thị trường này !

Xin phép chủ thớt cho em hỏi các bác có kinh nghiệm ở đây 1 câu: JBL Control 5 làm loa surround có được không ? hoặc nhờ các bác tư vấn dùm một số model loa sur JBL có cùng tầm giá với đôi control 5 này. Cám ơn rất nhiều !

H 9999

Active Member

Xin phép chủ thớt cho em hỏi các bác có kinh nghiệm ở đây 1 câu: JBL Control 5 làm loa surround có được không ? hoặc nhờ các bác tư vấn dùm một số model loa sur JBL có cùng tầm giá với đôi control 5 này. Cám ơn rất nhiều !

con của bác thì là loa MONITOR ko ai dùng làm surround cả ! tất nhiên gắn vào vẫn kêu oang oang...nó thường chỉ đc dùng trong các sutdio để làm monitor... hay là những nơi rộng hơn như quán xá hay phòng mini disco...v.v..... bác muốn surround mà lại JBL thì nhiều lắm như là CONTROL 2.4 GHZ ko dây nhá. hay control ONE hay JBL dòng E hay ES đều ok cả bác

cobralee

Well-Known Member

Các bạn xem dùm mình Klipsch RC-42 II or Klipsch Synergy C20 or Yamaha NS-C310 cái nào hay hơn giá 3 cái cũng sem sem nhau, nhưng sao Klipsch Synergy C20 ở VN bán còn rẻ hơn Amazon nữa.

cobralee

Well-Known Member

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn loa Surround + Center

...
còn 9 cặp BOSE mỗi cặp 200 w...
Model gì thế bác ? để mình biết đường mà tìm mua vì kết nó ở chỗ nhỏ xíu mà lại có công suất lớn rất thích hợp cho cách bố trí của mình

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn loa Surround + Center

Model gì thế bác ? để mình biết đường mà tìm mua vì kết nó ở chỗ nhỏ xíu mà lại có công suất lớn rất thích hợp cho cách bố trí của mình

cai cua minh mua lau roi nen cũng chưa dc nhỏ nhất ! giờ đời mới loa nó còn nhỏ hơn tí nữa ! cả thùng loa chiều ngang kích cỡ duy chỉ có 5,7 cm thôi nhỏ ngang hơn bao thuốc lá 20 điếu ! màng lưới bằng kim loại , loai này thiết kế từ trường đời mới..có lỗ thoát hơi phía sau ! nhỏ nhu thế nhưng công suất ko hề nhỏ tí nào ! 200 watts 1 cặp đôi ! nghe cũng phê lắm ! loa nay nó bán cả bộ có media và SUBWOOFER em thích nên em CẮT PHÉNG ở bộ khác của em ra em đấu vao đây đấy...xũng xót ruột nhưng thích là nhích thôi bác ! bác mà thích thi mua bộ BOSE LIFESTYLE V35 hay LS 48. 50 cũng có loa nhỏ ! bộ V35 giờ giá khoảng hơn 9 chục triệu vn ! còn bộ LS 50 khoảng gần 200 triệu bác ! nếu bác chịu khó tìm thì có chỗ nó hỏng MEDIAPLAYERS thì nó cắt loa con ra no bán rẻ cũng dc !

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn loa Surround + Center

cai cua minh mua lau roi nen cũng chưa dc nhỏ nhất ! giờ đời mới loa nó còn nhỏ hơn tí nữa ! cả thùng loa chiều ngang kích cỡ duy chỉ có 5,7 cm thôi nhỏ ngang hơn bao thuốc lá 20 điếu ! màng lưới bằng kim loại , loai này thiết kế từ trường đời mới..có lỗ thoát hơi phía sau ! nhỏ nhu thế nhưng công suất ko hề nhỏ tí nào ! 200 watts 1 cặp đôi ! nghe cũng phê lắm ! loa nay nó bán cả bộ có media và SUBWOOFER em thích nên em CẮT PHÉNG ở bộ khác của em ra em đấu vao đây đấy...xũng xót ruột nhưng thích là nhích thôi bác ! bác mà thích thi mua bộ BOSE LIFESTYLE V35 hay LS 48. 50 cũng có loa nhỏ ! bộ V35 giờ giá khoảng hơn 9 chục triệu vn ! còn bộ LS 50 khoảng gần 200 triệu bác ! nếu bác chịu khó tìm thì có chỗ nó hỏng MEDIAPLAYERS thì nó cắt loa con ra no bán rẻ cũng dc !
Thế bác cắt phéng 1 lúc cả 9 bộ media của Bose à ...?

cobralee

Well-Known Member

Vote 1 phiếu cho Klipsch Center và cả surround, tiếng chi tiết, gọn gàng, thiết kế đẹp.....

Nhưng Surround Klipsch RS-42 II có 2 loại, không biết loại nào ngon hơn bạn, không biết ở VN bán loại nào nữa.

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn loa Surround + Center

Thế bác cắt phéng 1 lúc cả 9 bộ media của Bose à ...?

em có 3 bộ thôi bác nhưng thích BOSE làm loa vệ tinh nên dám hy sinh 2 bộ BOSE 5.1 ra để lấy 9 cặp loa làm 9 con vệ tinh bác ợ ! chứ 9 bộ 5.1 thì có mà ra cả 45 cặp ak ?..đang thừa mấy cục sub !

cobralee

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn loa Surround + Center

Giờ mình đã có 1 dàn như sau:

- AVR Yamaha RX-V567
- Front Infiniry Primus P363
- Center Klipch RC-42 II
- Surround Klipch RS-42 II

Mình không biết bố trí như thế nào và dùng dây loa gì cho hay và kinh tế, nhờ các bạn chỉ dùm mấy vấn đề:

- Đang dùng dây ZAP2 cho Front và Center, tính đi dây Sur trên trần nhà cho thẩm mỹ nhưng mỗi loa sur phải 11m mới đủ, nếu dùng ZAP2 cho Sur chắc kinh phí chịu không nổi, mình nên dùng dây nào cho hiệu quả và kinh tế.

- Khoảng cách giữa 2 loa Front là bao nhiêu mét.
- Khoảng cách giữa 2 loa Sur là bao nhiêu mét, 2 loa Sur mình treo sau lưng đối điện với 2 loa Front (khoảng cách đối diện là 3m), và khoảng cách từ mặt đất đến loa Sur là bao nhiêu

Rất mong các bạn giúp đỡ, cám ơn rất nhiều.

HDCUAEM

Member

Center thì cứ Klipsh, và B&W các Bác ợ.

lu05

Member

con CENTER JBL ES 25C max 350 w được ko bác ? mới tinh bảo hành 5 năm giá 2,5 triệu cụ hồ ! hàng xịn ! em đang dùng con này mới mua đc 1 tháng ngon cực ! bác thử mua nó xem thế nào...em cũng dùng với REC YAMAHA

Giá này bác mua ở đâu vậy chỉ cho em với

Bên trên