Nhờ tư vấn màn chiếu dùng máy chiếu benq w7000

hoangtuans

Active Member
Kính chào các bác. Em mới mua được máy chiếu benq w7000 nhưng chưa biết dùng màn chiếu nào. Tiêu chí của em là dùng màn chiếu điện 120'' , không cần chiếu 3D em chỉ chiếu film HD bình thường,phòng của em rộng 20m2, mong các bác tư vấn giúp em.
Em xin cảm ơn

davidhand

Moderator
Ðề: Nhờ tư vấn màn chiếu dùng máy chiếu benq w7000

Bác định đầu tư bao nhiêu tiền cho màn chiếu ạ? Sau nhiều lần nâng cấp và nghiên cứu nhiều loại màn thì e hiện hài lòng nhất màn White Max của bác Phúc 3D, hình lên rất đẹp và chuẩn. Vậy nên e vote bác dùng loại này.

hdradio

Member

Bác ở HN thì ghé bên Em xem màn chiếu có ưng ý không nhé.

Vando

Well-Known Member

Quan trọng là phòng của bác như thế nào, có hở sáng không, phản sáng không?
Có thể gắn fixframe hay phải dùng màn cuộn, có nhiều bụi không?...

susucarot

Member

Anh cung cấp thêm một số thông tin nhé, để anh em diễn đàn dễ tư vấn cho anh hơn:
  • Chiều ngang và chiều sâu phòng
  • Điều kiện kiểm soát ánh sáng, phòng có nhiều cửa sổ không
  • Mảng tường phía trước có lắp được màn cố định không, hay bắt buộc phải dùng màn cuộn

hoangtuans

Active Member

Dạ nhà em diện tích ngang3,8 rộng 4,5m2 có 2 của sổ 1 cửa ra ban công là 3 có thể đóng kín lọt sáng rất ít vì có cửa chớp và cửa kính, của thông gió nhỏ cũng có nhưng kín. Nhà ở gần đường nên có nhiều bụi, phòng em đang treo tivi rồi nên không thể căng màn chiếu được bắt buộc phải dùng màn chiếu cuộn. Nhờ các bác tư vấn dùm

Vando

Well-Known Member

Với khoảng cách đó bác chỉ được max 110" thôi.
Nếu tường và trần không phản sáng thì bác làm màn tab-tension màu trắng có gain >1.

hdnamkhanh0116

với chiều rộng như thế bác dùng đc màn 120" mà: HN bác cần tư vấn lắp đặp Alo bên em

Vando

Well-Known Member

Khoảng cách đặt máy đó không phóng được 120" đâu.

Em có 1 cây màn chiếu điện 120 inch tab tension. Màn này thì chất lượng có căn dây 2 bên.Chiếu xem HD 3D ĐẸP.Bác cần mua thì có thể qua cty em xem màn chiếu rồi quyết định ạ! Gía màn chiếu này thì hơi cao 15tr.Nếu bác nào cần thì inbox em hoac alo em vũ 0933977175 ạ

nguoianhem

bác cứ mua màn bình thường mà chiếu thôi

nguoianhem

là màn treo tường bình thường thôi, còn thích chơi màn điện thì chơi, Bác ở đâu cho số điện thoại mình nói chuyện cho dễ, hoặc là bác goi cho mình 0902866462

Bên trên