NHỜ TƯ VẤN NÂNG CẤP DÀN KARAOKE GIA ĐÌNH

duytungstar1

Ðề: NHỜ TƯ VẤN NÂNG CẤP DÀN KARAOKE GIA ĐÌNH

E rất vui và cám ơn các bác vì cuối cùng cũng làm chủ được bộ dàn này.
Nhân tiện cho e hỏi h e ko thích mic có dây mà muốn dùng mic ko dây thì có thể cưới e nào về đc ah?
Thằng bạn e nó bảo để hay hơn nữa thì kiếm thêm đôi bose 301 seri 3 hàng bãi tầm 12t về thì mê ly luôn có đúng ko ah?
Nếu đúng thì e cũng nghiến răng rước nốt e nó về cho đủ bộ rồi thôi chứ đầu tiên định đầu tư bộ 40t thôi mà h phát sinh nhiều quá8-X

honza

hay quá, em đang định nâng cấp bộ KOK ở nhà (amply Jaguar 203 xg xịn, cặp loa Wharfedale , sub Ya- sw 300, đang hát bằng đầu DVD) bác cho em hỏi thay Jaguar bằng Behringer PMP 2000 thì bác thấy thế nào, có cần thêm thiết bị gì nữa không? loa khi đấu trực tiếp vào Behringer PMP 2000 thì em chưa thấy cọc loa ở chỗ nào :) và mua Behringer PMP 2000 ở đâu ngoài Hà nội? tks bác nhiều

Em đã đấu PMP2000 với 2 căp Bose 301V và ở nhà em thì đấu 1 Bose 301V + JBL E50. Những bộ này ko cần Sub vì tiếng Bass đã quá đủ.
Bộ loa của bác em chưa có dịp thử nên ko có ý kiến. Cảm nhận là PMP2000 cũng dễ đánh, chứ ko khó khăn gì cả. Jack cắm ra loa bác mua chỗ nào thì hỏi họ bán cho, nếu ko xem chỗ nào bán đồ PA (mixer, effect..) hỏi họ là có.

Em có ý kiến với bộ của bác thế này. Những thiết bị của bác có, đã rất chuẩn cho KOK rồi, nếu bác cảm thấy tiếng ca không thật (ta cứ lấy CD nhạc Thúy Nga hay Asia làm chuẩn) thì bác nghiên cứu xem liệu Jaguar có chỗ nào gắn thêm được effect Lexicon MX200 ko? Cái này em đã dùng rồi nên khẳng định là cho chất tiếng rất hay. Bác thử xem nhé.

duytungstar1

các bác ơi e đang đau đầu cái vụ mic wireless qua.e đang phân vân thằng guinness MU800i quá mà không biết có hợp với bô KOK của e ko.Bác nào dùng thằng này rồi cho e chút đánh giá với

NHÂN_JBL

Series 3 tiếng có hơn em này đâu bác .Và điều quan trọng là tìm một đôi đẹp và zin không dễ dàng . Bác làm bộ shure ur6d ( nhớ ur6d ) hoặc sennheiser bảo đảm với bác giờ bác lại tiệm bác thường ca nghe không như cái chợ mới là lạ .

duytungstar1

Series 3 tiếng có hơn em này đâu bác .Và điều quan trọng là tìm một đôi đẹp và zin không dễ dàng . Bác làm bộ shure ur6d ( nhớ ur6d ) hoặc sennheiser bảo đảm với bác giờ bác lại tiệm bác thường ca nghe không như cái chợ mới là lạ .

Được thế thì tốt quá bác ơi.Em nhìn Avatar của bác biết bác sành về đồ JBL rồi nên e cũng yên tâm khi nghe bác tư vấn.NHư bác nói thì bộ KOK của e hợp với con shure ur6d ah? Bác biết giá e nó tầm bao nhiêu ko?vì e xem trên mạng thấy mỗi chỗ 1 giá mà ở Hà Nội thì mua ở đâu là hàng sịn ah?

NHÂN_JBL

Được thế thì tốt quá bác ơi.Em nhìn Avatar của bác biết bác sành về đồ JBL rồi nên e cũng yên tâm khi nghe bác tư vấn.NHư bác nói thì bộ KOK của e hợp với con shure ur6d ah? Bác biết giá e nó tầm bao nhiêu ko?vì e xem trên mạng thấy mỗi chỗ 1 giá mà ở Hà Nội thì mua ở đâu là hàng sịn ah?[/QUOTE
Bộ này giá tầm 4 triệu bác cứ việc mua đúng model vì model này chưa có anh vn ta nhúng tay vào là ok .chứ nhiều mẫu shure bây giờ vn làm luôn rồi có đâu tới china .

laobo

Bộ này giá tầm 4 triệu bác cứ việc mua đúng model vì model này chưa có anh vn ta nhúng tay vào là ok .chứ nhiều mẫu shure bây giờ vn làm luôn rồi có đâu tới china .
bác NHÂN ơi? nhờ bác tư vấn cho em cặp loa KOK JBL với, hay loại nào cũng được.
Tiêu trí đưa ra là công suất vừa 150W/1 thôi vì phòng em có >=12m2. Chất âm rõ ràng ko ồn ào lại hát được dăm bài thì oáng tai tức ngực (e đang dùng amply ariang 203xg 180wx2.
đã tks!

duytungstar1

Bác Nhân_JBL ơi e theo như bác nói tìm hoài cái shure ur6d nhưng hanoi chả đâu bán.hic hic...Hay bác tư vấn giúp e xem có thằng Senheiser nào ngon ngon tầm 10t đổ vể ko thì e bảo người nhà e ở bên Đức cầm về,tầm 1 tuần nữa con e nó về.Mà mic ko dây bác nhé...thanks

duytungstar1

Bác ơi giúp e gấp gấp với e e nó sắp về rồi.hic

Bên trên