[Nhờ tư vấn] ZAPPITI DUO 4K HDR, EGREAT A10 hay HIMEDIA Q10 Pro

tqt_ht

Trong nhà đang có cả HomeKara và Zappiti nên theo như mình test thì cùng source tín hiệu sẽ cho chất lượng tương đương nhau khi phát lại, vì về cơ bản là cùng con SoC RTD1295.

Zappiti: Trung Quốc sx theo yêu cầu của Zappiti (Pháp) về phần cứng, phần mềm thì Zappiti có phần mềm duyệt file chuyên cho Cinema do chính Zappiti phát triển và độc quyền với giao diện tương tự như Dune.

HomeKara: Trung Quốc sx theo yêu cầu của HomeKara (Việt Nam), tùy biến lại toàn bộ giao diện từ màn hình chính cho tới trình xem phim, quản lý file, cài đặt,... Riêng phần Karaoke chuyên nghiệp toàn bộ do chính VN phát triển.

Đài Loan chắc ở mỗi con chip SoC thôi bác ạ :D

con HomeKara Evo chủ yếu được sản xuất để phục vụ nhu cầu Karaoke chuyên nghiệp, cơ mà tính năng xem phim nghe nhạc của nó cũng thuộc hàng top từ phần mềm cho tới phần cứng nên chơi đa năng được luôn.

Bác vào web mà xem thử : http://homekara.vn/evo/
tiếp tục so sánh 2 con này đi các bác ơi

Vando

Well-Known Member
Mình muốn dùng DAC rời qua USB cho Home Kara có được không? Nếu được thì model nào tương thích?

nguyentatdat123

Active Member
Egreat a11 ra rồi đó các bạn, giá 9,9T. Tết này mình mang nó về cùng ti vi sony 55in dòng 8500E giá 30T900

nguyentatdat123

Active Member
nó mới ra bạn chưa đầy 2 tháng nên ít người biết (không có quảng cáo nên không ai biết nó ra lúc nào).

Mình cũng đang dòm ngó nó, tết này sẽ đem về.

AmatuerHd

Member
Em cần thanh lý 1 con Zappati Duo 4K HDR và 1 con Dune Solo 4K Ultra - Bác nào có nhu cầu gọi em nhé! 0967717556

haipham123

Em mới lấy Q10 Pro và hoàn toàn thất vọng. Các addon xem phim online thì lỗi tùm lum.
Kodi thì hiện tại chưa play được 4K HDR10
Player mặc định thì play được mượt nhưng sai ratio.ratio tự kéo giãn full màn hình tv và không có cách nào cho đúng tỉ lệ được. Buộc phải dùng MX Player. Tệ hại.
À còn vụ lỗi HDMI CEC nữa. Nếu bác kết nối tv và dàn âm thanh qua hdmi arc thì chắc chắn sẽ mất tiếng khi tắt đầu himedia. Em loay hoay phải bẻ chân 13 ở jack hdmi đi thì mới hết lỗi.
Nói chung là em thấy các bác marketing sản phẩm ghê quá. Thấy chất lượng tệ quá à. Màu sắc phát hình full hd còn kém so với cái đầu Dune 303D cũ của em. Dune điều khiển dễ dùng hơn nhiều. Tiếc cái nó không có đầu phát 4K HDR. Ngon nhất chắc có Oppo 203, mà giá thì cũng không ngon lắm :(
Em cũng thấy hình ảnh của q10 pro cũng không đẹp lắm. Em hay xem phim series thành ra vẫn lấy con sony bdp s1500 cho hình ảnh mượt hơn, tiếc là con đấy nó không đọc được hdd ngoài và hình cũng không chơi được iso nốt

locnp

Well-Known Member
Em cũng đang dùng Q10 thấy cũng chưa hài lòng chất lượng hình ảnh, không hơn player TV lắm, thua xa popcorn c200 xa quá.

davidhand

Moderator
Cho mình hỏi là con Zappiti duo 4k với con HomeKara EVO này thì con nào xem phim nghe nhạc cho chất lượng tốt hơn? với lại con Home kara là hãng của Đài Loan hả bác :oops:
Xem phim thì Zappiti cho hình ảnh hơn HomeKara một chút nếu bác xem qua máy chiếu, em qua TV 55” thì khó mà thấy sự khác biệt. Điểm cộng lớn nhất là Homekara chới KOK rất tuyệt (vì nó chuyên về KOK mà). Xem 4K rất mượt xuất hình chuẩn 4K 60Hz, HDR khá tốt, Audio passthrough DTS:X, Atmos ngon. Nói chung, nếu không phải là videophile và quá khắc khe về hình ảnh thì Homekara là lựa chọn tốt cho như cầu đầu phát all in one. Mình đã cho lên đường Oppo UDP 203, Zappiti Dou 4K, SmartK. Giò chỉ giữ lại Oppo 93 xem fullHD, Homekara cho KOK & 4K movie cho gọn gàng. Thực sự thì Oppo vẫn là đỉnh nhất cho xem phim nhưng có vẻ chất lượng hình ảnh ngày 1 yếu đi sau mỗi đời máy, Có lẽ bỏ con Chip Marvell đi cho các đời máy sau này là 1 sai lầm của Oppo.

locnp

Well-Known Member
Em chơi phim Q10 bằng kodi hình đẹp ngất ngây rồi nhé. Không đổi nữa, hoàn hảo rồi bác ơi.

nukenuky

Member
Em đang bị đúng cái này như bác

"À còn vụ lỗi HDMI CEC nữa. Nếu bác kết nối tv và dàn âm thanh qua hdmi arc thì chắc chắn sẽ mất tiếng khi tắt đầu himedia. Em loay hoay phải bẻ chân 13 ở jack hdmi đi thì mới hết lỗi."

Bác cho em biết cụ thể cách xử lí thế nào với, bẻ chân ở cáp HDMI từ TV xuống dàn âm thanh hay là cáp HDMI từ HDP lên TV vậy bác.

Cách xác định chân nào là chân 13 như thế nào vậy Bác?

Em mới lấy Q10 Pro và hoàn toàn thất vọng. Các addon xem phim online thì lỗi tùm lum.
Kodi thì hiện tại chưa play được 4K HDR10
Player mặc định thì play được mượt nhưng sai ratio.ratio tự kéo giãn full màn hình tv và không có cách nào cho đúng tỉ lệ được. Buộc phải dùng MX Player. Tệ hại.
À còn vụ lỗi HDMI CEC nữa. Nếu bác kết nối tv và dàn âm thanh qua hdmi arc thì chắc chắn sẽ mất tiếng khi tắt đầu himedia. Em loay hoay phải bẻ chân 13 ở jack hdmi đi thì mới hết lỗi.
Nói chung là em thấy các bác marketing sản phẩm ghê quá. Thấy chất lượng tệ quá à. Màu sắc phát hình full hd còn kém so với cái đầu Dune 303D cũ của em. Dune điều khiển dễ dùng hơn nhiều. Tiếc cái nó không có đầu phát 4K HDR. Ngon nhất chắc có Oppo 203, mà giá thì cũng không ngon lắm :(

mrtuanvf

Member
Em đang bị đúng cái này như bác

"À còn vụ lỗi HDMI CEC nữa. Nếu bác kết nối tv và dàn âm thanh qua hdmi arc thì chắc chắn sẽ mất tiếng khi tắt đầu himedia. Em loay hoay phải bẻ chân 13 ở jack hdmi đi thì mới hết lỗi."

Bác cho em biết cụ thể cách xử lí thế nào với, bẻ chân ở cáp HDMI từ TV xuống dàn âm thanh hay là cáp HDMI từ HDP lên TV vậy bác.

Cách xác định chân nào là chân 13 như thế nào vậy Bác?
Đây bác ơi. Bẻ chân cáp HDMI kết nối với đầu là được bác nhé, kiếm cái panh nhọn bẻ gập lên xuống vài lần là được

Đính kèm

11 KB · Xem: 4

meocon

Well-Known Member
Zappiti hàng về rui nha , bạn cần test thì qua mình test nha

nukenuky

Member
Em cũng đang dùng Q10 thấy cũng chưa hài lòng chất lượng hình ảnh, không hơn player TV lắm, thua xa popcorn c200 xa quá.
Q10 pro trong phần setup, mục more, advance options, chọn 2 mục output đều là 10bit hết theo đúng TV của em là HDR10 và YBC...gì gì nữa đó cũng 10 bit. Quay ra ngoài trong phần HDMI chọn HDMI adaption nữa.

Mở 1 film UHD HDR lên và cảm nhận, ôi sao nó đẹp thế

Bên trên