[Nhờ tư vấn] ZAPPITI DUO 4K HDR, EGREAT A10 hay HIMEDIA Q10 Pro

locnp

Well-Known Member
Q10 nó phức tạp phải vô settings chỉnh đủ thứ mới được. Nếu ai lười hoặc không biết cách chỉnh là coi như xong phim luôn.

tungvjckj

Active Member
E dg dùng Himedia Q10 pro, có ý định nâng cấp lên Zapiti để xem film.Các bác cho e so sáng 2 e này.Con zapiti có đáng giá gấp 2 q10 về khoản film ko ag.

meocon

Well-Known Member
E dg dùng Himedia Q10 pro, có ý định nâng cấp lên Zapiti để xem film.Các bác cho e so sáng 2 e này.Con zapiti có đáng giá gấp 2 q10 về khoản film ko ag.

Đã test thựcc tế , và kah1ch hàng đã so sánh mua
zappiti đẹp hơn nha
alo số dưới chữ ký mình tư vấn thêm

congfade

Well-Known Member
Q10 pro trong phần setup, mục more, advance options, chọn 2 mục output đều là 10bit hết theo đúng TV của em là HDR10 và YBC...gì gì nữa đó cũng 10 bit. Quay ra ngoài trong phần HDMI chọn HDMI adaption nữa.

Mở 1 film UHD HDR lên và cảm nhận, ôi sao nó đẹp thế
HDMI adaption có công dụng là gì vậy bác

Egreat A10 bên mình bán cho khách đều feedback ok, âm thanh và hình ảnh đẹp mà nhỉ :D
A5, A8, A10 hay Q10 Pro chip nó giống nhau nhưng cấu tạo bên trong và bên ngoài nó khác nhau hoàn toàn, ko thể đánh đồng chip giống nhau là giá và chất lượng sẽ tương đồng nhau được

jambon

Active Member
Egreat A10 bên mình bán cho khách đều feedback ok, âm thanh và hình ảnh đẹp mà nhỉ :D
A5, A8, A10 hay Q10 Pro chip nó giống nhau nhưng cấu tạo bên trong và bên ngoài nó khác nhau hoàn toàn, ko thể đánh đồng chip giống nhau là giá và chất lượng sẽ tương đồng nhau được
Con Zidoo X20 Pro, Zappiti Duo, EGreat A11 và Oppo 203 con nào cho hình ảnh đẹp nhất bác?

Con Zidoo X20 Pro, Zappiti Duo, EGreat A11 và Oppo 203 con nào cho hình ảnh đẹp nhất bác?
X20 Pro mình chưa có hàng. Oppo 203 và Zappiti Duo mình ko bán nên ko dám phán bừa.

Còn A11 mình đã dùng và cảm nhận thì đẹp ko tì vết. Có cơ hội sẽ thử đọ với mấy "chị đại" kia :D

Không liên quan mấy như cho phép em ké chút ạ (tại chưa đủ 20 post để đăng bài hỏi):
:)
Sau một thời gian nghe ngóng, xin ý kiến tư vấn các cao thủ trên này, em đã xuống tay mua con Dune Pro 4K để bổ sung cho bộ thiết bị xem phim ở nhà (Many thanks HD Nam Khánh vì hàng đẹp giá tốt) :D
Bộ gear của em như sau ạ:

- Hình: LG 55UK6340, 55" 4K HDR, 4 cổng HDMI, trong đó 1 cổng có ARC.
- Tiếng: LG LBH655NW 5.1, hỗ trợ Dolby TrueHD, DTS-HD, DTS-HD Master. Nhưng con này củ chuối, chỉ có một cổng HDMI Out (có hỗ trợ ARC) và một cổng Optical
Giờ em đang kết nối như sau ạ:
Sound System <---- (Optical) ----> Dune <----(HDMI) ----> TV
Về phần hình thì ưng cái bụng rồi ạ, tiếng thì thật tình với tai trâu của em cũng không có phàn nàn gì mấy, tuy nhiên giờ nó có vấn đề như sau ạ:
- Theo tìm hiểu thì cáp Optical nó không support được DTS-HD, DTS-HD Master hay TrueHD, trong khi Dune thì OK, dàn cũng hỗ trợ.
- Mặt khác em hay kéo Tor phim 4K, thì phần Audio nó thường là DTS-HD, Dolby-Atmos, TrueHD (7.1 & 5.1) ..blah blah...ngoài ra còn có thêm một số track Audio ngôn ngữ khác (AC3 ... chuẩn 2.0)

Vậy xin hỏi các bác:
- Nếu em vẫn dùng cổng Optical thì âm thanh xuất ra có còn được 5.1 không ạ, nếu có thì lúc đó nó bị hạ cấp về DTS thường hay là như thế nào ạ? o_O còn nếu không, thì để có tiếng, em phải chọn Audio là 2.0 (ví dụ thế) hay thế nào? :eek::(:(
Đang lăn tăn cái này nên ngại chưa kéo về xem, sợ phí công, vì mỗi phim cũng mấy chục GB rồi.
- Trường hợp bất khả kháng, em có thể nối Dune với TV, rồi từ TV xuất về dàn bằng HDMI ARC được không? khi đó liệu chất lượng âm thanh sẽ thế nào? Thấy có bác bảo xuất qua ARC dễ hư bo lắm, không biết thực hư thế nào :confused:
Mong các bác tận tình chỉ giáo, em cảm ơn ạ

Ngoài ra, ứng dụng Kodi em cài trên con Dune này khi mở phim thì hình OK, nhưng tiếng không ra được, trong khi trình phát mặc định thì OK cả hình và tiếng. Có cao thủ nào hướng dẫn em cách cấu hình với ạ, xin đa tạ!

soncskh

Member
Báo cáo các Bác: em Himedia Q10 Pro phát film 4k chuẩn 80gb BỊ LAG NẶNG LUÔN!
Mình đã thử 2 phim mới nhất Khủng Long 80gb và Skyscraper 82gb giật lag te tua !

lam6630

Well-Known Member
Báo cáo các Bác: em Himedia Q10 Pro phát film 4k chuẩn 80gb BỊ LAG NẶNG LUÔN!
Mình đã thử 2 phim mới nhất Khủng Long 80gb và Skyscraper 82gb giật lag te tua !
Hôm trước mình có xem vài phim 4K.ISO 80Gb trong đó có xì trum OK hết . Bạn cho line phim khủng long mình down về xem thử.

hiepmu

Well-Known Member
Em mới lấy Q10 Pro và hoàn toàn thất vọng. Các addon xem phim online thì lỗi tùm lum.
Kodi thì hiện tại chưa play được 4K HDR10
Player mặc định thì play được mượt nhưng sai ratio.ratio tự kéo giãn full màn hình tv và không có cách nào cho đúng tỉ lệ được. Buộc phải dùng MX Player. Tệ hại.
À còn vụ lỗi HDMI CEC nữa. Nếu bác kết nối tv và dàn âm thanh qua hdmi arc thì chắc chắn sẽ mất tiếng khi tắt đầu himedia. Em loay hoay phải bẻ chân 13 ở jack hdmi đi thì mới hết lỗi.
Nói chung là em thấy các bác marketing sản phẩm ghê quá. Thấy chất lượng tệ quá à. Màu sắc phát hình full hd còn kém so với cái đầu Dune 303D cũ của em. Dune điều khiển dễ dùng hơn nhiều. Tiếc cái nó không có đầu phát 4K HDR. Ngon nhất chắc có Oppo 203, mà giá thì cũng không ngon lắm :(
app MX Player thấy xem phim ngon hơn hẳn app mặc định :D

Bên trên