Những bộ phim hài làm bạn cười "rung rốn"

shalala80

Ðề: Những bộ phim hài làm bạn cười "rung rốn"

There's something about Mary, Cameron Diaz diễn cùng Ben Stiller, hài và lãng mạn, mấy kiểu hài nhẹ nhàng như vậy coi rất thích. Bác Leslie Nielsen thì phim nào cũng tếu..Khoái cái kiểu cô người yêu bị rơi xuống vách núi chết, trước khi chạm nước còn santo mấy vòng...kaka

saslynguyen

Member

Các bác đã bao giờ được xem 1 bộ phim của Italia gồm 2 tâp, ngày trước em xem trên VTV1 chiếu với cái tên là "Făngtosy" nói về 1 người bố lùn lùn có cô con gái xấu như khỉ....phim này tôi nghĩ là đỉnh của đỉnh phim hài - tôi lùng mãi mà không đâu có link dowload cả. Tôi rất mê Châu Tinh Trì nhưng so tuyệt đỉnh kungfu với phim này thì chỉ đạt 8/10

Chỉnh sửa lần cuối:

vn2210

Các bác đã bao giờ được xem 1 bộ phim của Italia gồm 2 tâp, ngày trước em xem trên VTV1 chiếu với cái tên là "Făngtosy" nói về 1 người bố lùn lùn có cô con gái xấu như khỉ....phim này tôi nghĩ là đỉnh của đỉnh phim hài - tôi lùng mãi mà không đâu có link dowload cả. Tôi rất mê Châu Tinh Trì nhưng so tuyệt đỉnh kungfu với phim này thì chỉ đạt 8/10

Xin lỗi bạn nhé cái tên Făngtosy mình mới nghe lần đầu, search Google thì cũng chỉ có 1 kết quả là trang này =)) cố nhớ lại xem

em thích fim The Mark ấy, có Cameron Diaz đóng với anh tên gì quên rồi, coi lần đầu cười đau cả bụng, tếu ơi là tếu :))

nvmy

Well-Known Member
Re: Ðề: Những bộ phim hài làm bạn cười "rung rốn"

em thích fim The Mark ấy, có Cameron Diaz đóng với anh tên gì quên rồi, coi lần đầu cười đau cả bụng, tếu ơi là tếu :))

Jim Carrey, với lối diễn hài thiên về méo mó hình thể.

absmazda

Member

vãi ra chỉ có Nacho Libre & Flirting Scholar... em khoái nhất 2 film này!

anhhang

Xin lỗi bạn nhé cái tên Făngtosy mình mới nghe lần đầu, search Google thì cũng chỉ có 1 kết quả là trang này =)) cố nhớ lại xem

Hay bác ý muốn nói đến Louis de Funès trong loạt phim Gendarme và Fantômas của Pháp ?

Phim hài hay nhất : tức là những phim từ nhỏ tôi được xem . Đến giờ cốt chuyện lẫn những tình huống hài hước vẫn còn ở trong đầu .

Đề cử :

Thượng đế cũng phải cười 1

Rambo Gà 1

Kế hoạch A ( thành long )

nvmy

Well-Known Member

Một phim làm em cười , không những rung rốn mà đúng ra phải là đau quặn bụng là một phim "bi" của Sác-lô. Phim Limelight 1952, ngày xưa truyền hình dịch là Ánh đèn sân khấu. Lần đầu tiên xem trên TV đen trắng (đi xem nhờ hàng xóm cái TV bé tí). Cả phim đến mỗi đoạn cuối phim thì cười phải biết, đau lộn ruột, tí nữa là lăn ra nhà người ta=))
Một trường đoạn diễn chung của 2 danh hài nổi tiếng 1 thời Charlie Chaplin và Buster Keaton (cái vai của BK thì về sau mới được biết).
Limelight1952720pBluRayAAC20x264-EbPmkv_snapshot_020700_20110208_121141.jpg

Limelight1952720pBluRayAAC20x264-EbPmkv_snapshot_020411_20110208_115525.jpg

Limelight1952720pBluRayAAC20x264-EbPmkv_snapshot_020325_20110208_115410.jpg

YouTube - Charlie Chaplin and Buster Keaton (limelight)
:D

haipvg

Well-Known Member

Xem phim mà vừa hài vừa sạch sẽ thì chỉ có hề Sac-lô và các phim hoạt hình dài của Walt Disney

fullhippo

Không biết có ai xem chưa . Nhưng khoảng những năm 2001-2003 VTV1 Chủ Nhật hay chiếu phim cuối tuần có chiếu phim gì kể về băng nhóm xã hội đen , bố già ... . Ăn theo những bộ phim "bố già" cực kì hài hước . Có đoạn thằng nhân vật chính bị bom nổ tàn phai nhan sắc xấu đến nổi con ngựa thấy cũng .... ói . Đang tìm phim đó mà không biết tên của nó

destiny_nguyen

Tui thỳ thik film "Thượng đế cũng fãi cười" ếy...coi mắc cười như điên...bác nào có film đó không?...cho tui yh

khoianha10

Well-Known Member

Ko ai thích xem hài Hàn Quốc à? Mọi người thử xem phim người đẹp nói dối xem sao.
Em xem phim này lần đầu tiên cười đau bụng luôn. Lâu lâu xem lại vẫn đau bụng...

anbinhdo

Well-Known Member

Dạo này có phim nào ''Rông Rún '' nữa không các Bác, giới thiệu em 1 phim để xem cuối tuần với

Ko ai thích xem hài Hàn Quốc à? Mọi người thử xem phim người đẹp nói dối xem sao.
Em xem phim này lần đầu tiên cười đau bụng luôn. Lâu lâu xem lại vẫn đau bụng...

Tựa đề phim này là j thế bác??? Bác chơi toàn chữ Hàn thế này, khó cho e quá :-?

hien712

tên tiếng anh là Too Beautiful To Lie

elsewhere

Không biết có ai xem chưa . Nhưng khoảng những năm 2001-2003 VTV1 Chủ Nhật hay chiếu phim cuối tuần có chiếu phim gì kể về băng nhóm xã hội đen , bố già ... . Ăn theo những bộ phim "bố già" cực kì hài hước . Có đoạn thằng nhân vật chính bị bom nổ tàn phai nhan sắc xấu đến nổi con ngựa thấy cũng .... ói . Đang tìm phim đó mà không biết tên của nó

đấy là phim Jane Austen's Mafia năm 1998 bạn ạ?mình cũng mới tìm thấy xong.
link down thì bạn tự tìm nhé :D. chúc vui vẻ!

Bean

Member

Mình nghĩ là bạn đã coi phim của diễn viên hài gạo cội của Pháp Louis de Funès chứ không phải của Italy đâu bạn. Bạn xem thử phải diễn viên này không?
Louis de Funès parle Allemand... - YouTube

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên