Những cách kiếm tiền từ HD, file host

jokerteeth

Những cách kiếm tiền từ HD, file host

Hôm nay ngồi nghĩ linh tinh, viết thử cái này. nó chỉ là brainstorming nên hơi nhảm chút. Mình đang nghĩ các cách kiếm tiền từ thị trường HD, blue ray, chia sẻ files...

Cách 1:
Rất truyền thống, đó là kiếm nguồn mà buôn đồ chơi HD. Gì t ở TQ bảo có mối mà ko tin tưởng lắm. Các bác đang bán trên thị trường lấy ở đâu t cũng ko rõ :) Nên chỉ viết chứ chưa làm . Cái này khó à, cần tiền + thời gian + cửa hàng (ko cần phải khủng lắm) + lab + website..+ kỹ thuật viên....

T đánh giá là khó, và có vẻ saturated (quá nh đối thủ cạnh tranh). thu nhập bao nhiêu ko rõ

Cách 2:
Tương tự như cách 1, nhưng kiếm hàng hiếm, hàng chuẩn để làm mục tiêu

Dễ hơn do chi phí ít hơn, làm việc với các pro nên kỹ thuật viên có khi ko cần. VD bán kính 3d chẳng hạn..card sound xịn...

Cách 3:
Liên quan đến filehosting
Bạn lên hdvn, các diễn đàn khủng về wazes, phim.. down về rồi reupload sang TK của mình. Người ta dơnload sẽ ra tiền.
Link của ta có thể repost lại hoặc tự làm portal, blog...chia sẻ, gắn thương hiệu gì gì đấy vào file :)

Cách này xem chừng là tốn thời gian cực kì, nhưng $ cũng khá. Giờ có rất nhiều lựa chọn

Cho nước ngoài có RS, MU, HF...
cho VN có thêm megashare, 1280. Tuy nhiên 2 ông này chương trình điểm thuởng t ko hiểu lắm, rapidshare nó cho withdraw ra tiền, 2 ông VN hình như là ko có.

Cách này cần bạn phải hiểu và áp dụng nhiều kĩ thuật, như leech... Chăm chỉ có thể kiếm 200.000+ 1 ngày -> 1 tháng 6tr

Cách 4:
Làm reseller các loại accounts, bất kể nguồn gốc :) cái nì cũng hay lắm, hehe, lợi nhuận cực cao luôn, nhưng phải có "nguồn" và kĩ thuật bán hàng 1 tí.
Giả sử 1 ngày bán 1 acc 300k, 1 tháng 9 triệu

Cách 5:
Down các thứ về, in ra đĩa bán. DVD games, movies...ở Lý nam đế HN bán những 15k. Bạn có thể mở cửa hàng onl, bán rẻ hơn kèm cả ship :). 1 số ng lười sẽ mua DVD hơn là mua acc RS với 1280 về cắm máy down.

Hình như ở VN có bác đặt hàng đc đĩa blueray lậu rồi thì phải, đĩa này SX thế nào cũng chả rõ.

Cách này thì phải cẩn thận kẻo "lên đồn" ngồi vì bán hàng lậu, tịch thu...T cũng chả rõ bên lý nam đế "làm luật" kiểu gì, nhưng mà có vẻ thông và thoáng lắm.

Cách này phải chăm chỉ, hợp tác với nhau, t chỉ biết 1 ông HN chuyên bán DVD film, làm ăn cũng kha khá, 1 ngày dùng máy, đặt lệnh down...1 vài giờ còn lại là gói hàng, đem ship

Giả sử 1 ngày bán 20 đĩa, mỗi đĩa 10k -> 200k. 1 tháng kiếm chắc cỡ 4triệu (đã trừ chi phí)

Cách 6:
Tư vấn viên, phối hợp với 1 số cửa hàng để "thịt gà" ăn % .
VD : "bác cứ mua bộ này cho em, nó x, nó y, nó ....nhiều màu..."

Cách 7:
Dồn HD, sòft, game vào ổ HDD rồi làm dịch vụ copy, thuể ổ cứng...
Hồi trước có bác cho thuê ổ 500G mấy chục 1 ngày thì phải, sau ko làm nữa , chắc là bị trấn ổ cứng ;))

1 lần copy 100k, 1 ngày 2 lần cầm ổ cứng chạy, 1 tháng 6 triệu

hehe, topic branstorm để gợi ý nên nó lộn xộn. Anh em có cách gì nữa thì cũng thảo luận :)

Chỉnh sửa lần cuối:

mrkoyeu

Active Member
Ðề: Những cách kiếm tiền từ HD, file host

Nghe như câu truyện: thầy bói phán sinh con chẳng gái thì trai ý :-"
Ở hdvietnam thì đừng có tuyên truyền blu-ray lậu
Bài viết chẳng có tác dụng gì, topic chưa HD :|

jokerteeth

brainstorm mà bác :) liệt kê các khả năng, như kiểu nháp ý

nvmy

Well-Known Member

Bài tổng hợp hay quá! Đọc để mở mang đầu óc! :))

Bên trên