Những cặp Micro hay trong tầm giá.

tuankhai

Well-Known Member
Mong muốn anh em có những cái nhìn chính xác về các loại Mic có trên thị trường hiện nay, em mạo muội lập thớt này để anh em cũng nhau chia sẽ nhung cặp Mic đã và đang sử dụng.

luonnho1001

Well-Known Member
Ðề: Những cặp Micro hay trong tầm giá.

Lúc đầu em dùng UG X9 thấy hát tiếng hát bass cứ ồm ồm (bass giảm hết cỡ) tiếng không được sáng lại nhanh hết pin nên em đã đổi mic có dây SM58 thấy ok hơn nhiều.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Lúc đầu em dùng UG X9 thấy hát tiếng hát bass cứ ồm ồm (bass giảm hết cỡ) tiếng không được sáng lại nhanh hết pin nên em đã đổi mic có dây SM58 thấy ok hơn nhiều.

Mình cũng đang tính thay con ugx 10 đây, chuyển sang SM xem sao!

tiepchelsea

Well-Known Member
Em vừa xúc cặp Shure PG58 ( 2500k ) tại Nam Phú
cảm nhận của em rất tuyệt
:-bd

Minhsur

Banned

Mua ở PG58 Nam Phú thì sẽ có dây mới thay cho cái dây cũ. Tết nhất hát nhiều quá, em cũng vừa phải thay dây mới.

luonnho1001

Well-Known Member

Gia đình thì theo ý cá nhân em nên dùng có dây chứ ko dây mà tầm tiền như vậy thì ko sài nổi vì ko dây mà hay thì quá đắt

tuankhai

Well-Known Member

Trong tầm loanh quanh 1tr em đề cử TEV TM833 (1.2tr), hàng Đài Loan, hát khá tốt các bác à.

danhthangvn

Member

Thấy ông anh mởi quán karaoke dùng Shuboss, hát cũng tốt, ổng đã dùng qua nhiều hàng nhưng kết lại là dùng Shuboss (400k/c).

letuan_216

Em cũng đang loay hoanh thay mic khác đây (hiện đang dùng shupu 595 giá 300k thôi)
Tham khảo trên đây cũng nhiều, đa số các bác đều dùng Shure SM58 hoặc PG58, không biết giá bán Shure bây giờ là bao nhiêu?
Nếu giá tầm 1tr thì dùng mic nào là hợp lý vậy?Có bác nào ở Đà Nẵng thì chỉ giúp mình mua ở đâu uy tín.
Mình xin hỏi thêm : bộ kok của mình khi lên giọng thì nó như bị khựng lại, ồ ồ ở điểm cao giọng, volume mic đã mở max. Nhờ tư vấn giúp mình có phải do mic yếu không các bác??
Chúc mọi người hát hò vui vẻ...!

letuan_216

Em cũng đang loay hoanh thay mic khác đây (hiện đang dùng shupu 595 giá 300k thôi)
Tham khảo trên đây cũng nhiều, đa số các bác đều dùng Shure SM58 hoặc PG58, không biết giá bán Shure bây giờ là bao nhiêu?
Nếu giá tầm 1tr thì dùng mic nào là hợp lý vậy?Có bác nào ở Đà Nẵng thì chỉ giúp mình mua ở đâu uy tín.
Mình xin hỏi thêm : bộ kok của mình khi lên giọng thì nó như bị khựng lại, ồ ồ ở điểm cao giọng, volume mic đã mở max. Nhờ tư vấn giúp mình có phải do mic yếu không các bác??

luonnho1001

Well-Known Member

Tầm tiền 1tr thì bác chỉ có chơi mic dây thôi PG58 khoảng 1,2-1,3tr
- Gì mà volume mic bác để max bác dùng amply + loa gì? em nghĩ chắc bác để volume tổng bé quá nên mới max volume mic

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Bác nên cho anh em biết bộ dàn của bác anh em dễ tư vấn hơn!

gtdu1973

Em còn 1 con Sennheiser E835S (mua Bảo Dương) lâu nay cất ko dùng tới, hình thức hơi xấu xí chút. Bác nào có hứng thú thì call nhé, bảo đảm giá rất mềm.
Là con trong topic này:
http://www.hdvietnam.com/diendan/19...g-thu/619771-micro-sennheiser-e845s-fake.html
Tuần sau về 1 E845S và 1 E865S (condenser).
Các bác bàn tiếp đi ạ. Sorry vì làm loãng topic nhưng biết đâu có bác nào đang cần mà em lại đang dư.
Có gì ko phải các bác bỏ quá cho nha.

meomatto

Active Member

Về Mic để hát dạng Pro thì trước giờ em thường thấy có 3 hãng hàng hiệu, chất lượng đẳng cấp và giá tiền cũng tương đồng theo là Shure, Sen-nhai-sơ và TOA. Nhà em hiện ông già đang có 3 cái SM58 hịn Mễ, 1 cái Sen và 1 cái TOA đều đã > 5-6 năm tuổi mà dùng vẫn tốt, mic cầm rất nặng tay, dây dợ dày dặn, chắc chắn lắm. Những cái khác thì em ko biết rõ vì thực sự cũng ko thể bằng được 3 hãng kia. :D

letuan_216

Ðề: Re: Những cặp Micro hay trong tầm giá.

Có lẽ CN này e cũng qua Nam Phú làm 1 cặp giống bác.
dùng cặp shupu hát lớn thấy vỡ tiếng

Mình cũng thấy bị vỡ tiếng và bị khựng lại ở cao giọng (mình cũng đang dùng shupu)
Chắc là mình xúc em shure pg 58 quá. Mình nghỉ ở gia đình trong tầm giá 1 - 1,5 tr thì có dây cho nó hay, còn không dây thì phải tầm 3-5tr mới ép phê được.

tuankhai

Well-Known Member
Ðề: Re: Những cặp Micro hay trong tầm giá.

Mình cũng thấy bị vỡ tiếng và bị khựng lại ở cao giọng (mình cũng đang dùng shupu)
Chắc là mình xúc em shure pg 58 quá. Mình nghỉ ở gia đình trong tầm giá 1 - 1,5 tr thì có dây cho nó hay, còn không dây thì phải tầm 3-5tr mới ép phê được.

Ở trên em cũng có nói đến con TEV 833, giá 1tr/cái, đang có km chỉ còn 600k/cái, hát rất tốt, nhưng chỉ thấy có ở Thiên hòa, SG. E chưa so sánh được với PG58, khi nào so sánh được em sẽ nhận xét sau.

oldboytri

Em co mot sm 58 khoang 4-5 nam roi van con dung va hat rat hay

Thấy con Shure PG58 +mixer Soudcraff karaoke gia đình cũng tạm ổn ..Nên đang chờ thằng bạn đi USA sắp về mang con: PG24/PG58 Wireless Vocal System. Cũng mơ tới Micro SM58, Beta 87A nhưng giá cao quá nên rùi cũng thôi mơ....xài hàng thường của Shure chính hảng thấy khá hài lòng so với lúc trước xài đồ chine giá rẻ...

Bên trên