Những đôi loa cổ Klipsch..!

tuanaiai

Active Member
Ðề: Những đôi loa cổ Klipsch..!

Đã review xong Chất âm của đôi loa Klipsch Cornwall I. Mời các bác chém.

lacthien81

Active Member

theo e thì ampli bác đang ghép ko hợp với Klipsch Cornwall

tuanaiai

Active Member

theo e thì ampli bác đang ghép ko hợp với Klipsch Cornwall

Hợp bác, cho giọng nam trầm và nền nhạc mạnh mẽ, bass có lực hơn đèn. Nhưng tổng thể Primo chơi với CW này thừa quá, đèn sẽ mùi mẫn hơn, tốt hơn, sẽ cải thiện dãi cao mùi mẫn, lóc cóc leng keng. Gần tới mình sẽ thử lại đèn mạch SE. hi.hy vọng đèn cải thiện ở giọng ca nam trầm và bass căng hơn. Cám ơn bác đã chia sẽ.

lacthien81

Active Member

Hợp bác, cho giọng nam trầm và nền nhạc mạnh mẽ, bass có lực hơn đèn. Nhưng tổng thể Primo chơi với CW này thừa quá, đèn sẽ mùi mẫn hơn, tốt hơn, sẽ cải thiện dãi cao mùi mẫn, lóc cóc leng keng. Gần tới mình sẽ thử lại đèn mạch SE. hi.hy vọng đèn cải thiện ở giọng ca nam trầm và bass căng hơn. Cám ơn bác đã chia sẽ.

nếu bác gần nhà thì e để cho bác mượn cái single-ended của e nghe vài hôm, nhưng tiếc là nhà bác xa quá ^_^.

tuanaiai

Active Member

nếu bác gần nhà thì e để cho bác mượn cái single-ended của e nghe vài hôm, nhưng tiếc là nhà bác xa quá ^_^.

Tiếc quá, bác pm em cho em thông số con đèn đó với, hôm bữa thử em đèn 5w oánh phê, nhưng em chưa ưng dãi bass căng, giọng nam trầm cho lắm. Nên chơi Primo, còn con đèn bóng japan kia mạnh mẽ nhưng chưa ưng tiếng, oánh dính tiếng. Cám ơn bác đã nhiệt tình. Gday.

lacthien81

Active Member

Tiếc quá, bác pm em cho em thông số con đèn đó với, hôm bữa thử em đèn 5w oánh phê, nhưng em chưa ưng dãi bass căng, giọng nam trầm cho lắm. Nên chơi Primo, còn con đèn bóng japan kia mạnh mẽ nhưng chưa ưng tiếng, oánh dính tiếng. Cám ơn bác đã nhiệt tình. Gday.

ampli đèn của e ráp mạch Single-ended xài bóng công xuất GU50 của Nga, bóng Pre 6h2 của Nga, 10w/kênh, đảm bảo quánh con Klipsch Cornwall của bác tơi tả ở 3 dải luôn ^_^, bởi vì nó đã dập tơi tả con Klipsch RF-82 của e rồi ^_^

tuanaiai

Active Member

ampli đèn của e ráp mạch Single-ended xài bóng công xuất GU50 của Nga, bóng Pre 6h2 của Nga, 10w/kênh, đảm bảo quánh con Klipsch Cornwall của bác tơi tả ở 3 dải luôn ^_^, bởi vì nó đã dập tơi tả con Klipsch RF-82 của e rồi ^_^

CWI thì em không lo sợ CS cho nó, chỉ quan tâm chất tiếng là chính đó bác, vì CW rất nhẹ đánh. Bác cho e xin cái link con đèn của bác. Em ngâm cứu. Tks

lehoang40

Đọc qua review của bác chủ thì mình biết bác chủ rất thích chất tiếng của Klipsh CW...:) mặc dù phần mô tã thì không phải của Klipsh....:), nhưng chẳng sao cả, bác chủ nghe thấy hay là được.
Bác chủ nên tìm 1 amply đèn chạy bóng 2A3 mạch SE mà nghe.

tuanaiai

Active Member

Đọc qua review của bác chủ thì mình biết bác chủ rất thích chất tiếng của Klipsh CW...:) mặc dù phần mô tã thì không phải của Klipsh....:), nhưng chẳng sao cả, bác chủ nghe thấy hay là được.
Bác chủ nên tìm 1 amply đèn chạy bóng 2A3 mạch SE mà nghe.

Cám ơn bác lehoang đã góp ý, nhưng thực sự đến giờ em cũng chưa biết chất âm đặc trưng của dòng loa Klipsch, JBL, Altec lansing cho lắm mặc dùng đã nghe qua. Phần mô tả chất âm nghe chắc có chỗ lủng củng mong bác lehoang chỉ ra để em còn khắc phục, sữa sai. Và tổng thể chất âm bộ trên em nghe và viết thành lời như sau: trung âm lồi về phía người nghe, dễ chịu, giọng ca nam trầm đầy đặn lắm, còn dãi treble thì các bác fan MA biết treble Gold đã hay, nay CWI lại còn hay hơn nữa. Bass thì mềm sâu, không thừa không thiếu nghe rất dễ chịu và tổng thể nền âm thanh trong căn phòng lan tỏa, nghe âm lượng to mà vẫn dễ chịu, không thấy ồn ào. Có chi sai xót mong bác lehoang chỉ ra. Tks bác đã chia sẽ.

tuanaiai

Active Member

Bác ghi như thế thì aiai cảm giác bác không có sự cạnh tranh vế góc độ kỹ thuật, giao lưu, âm thanh, âm nhạc. Toàn là những thông tin sáo rỗng.

tuanaiai

Active Member

Nghe nhạc cho mình bác ơi, góp ý chỉ là góp ý. Nếu bác thấy hài lòng là được rồi (ko phải là tự kỷ ám thị hoặc ko mở lòng :D), nhưng cái gì cũng cần có thời gian. Hôm rồi anh em trong hội audio QN qua nhà mình nghe dàn cùi bắp của mình xong thì chê ko sót thứ gì :D Mà mình cũng happy và hàng ngày vẫn nghe thế thôi, vẫn thấy hay như thường. Klipsch nghe tốt và dễ ghép nhưng nghe kỹ thì nó vẫn thiếu cá tính lắm đó :D

Đúng thế bác tú, bởi thế em nó giá vẫn còn chơi được, chứ đụng J eo, an tét, pi nơ é cu tơ, e trét trôi voi...thì có nước bán nhà.haha. Có lẽ hay với mình không hay với bạn và ngược lại, thôi thì giờ thêm Klipsch cổ vào sở thích vậy :D

ledzung

Member

Em thấy bác đang kiếm nên thấy có người rao thì hú bác thôi, có gì để tranh luận khi chưa được nghe nó hót hả bác.

tuanaiai

Active Member

Em thấy bác đang kiếm nên thấy có người rao thì hú bác thôi, có gì để tranh luận khi chưa được nghe nó hót hả bác.

Mình đâu có kiếm Klipschhorn, La Scala đâu bác. Nếu mình nói sai, mình xin lỗi bác, nhưng mình không thích những người bạn nghĩ ngợi hơn thua nhau cho lắm.

lehoang40

Cám ơn bác lehoang đã góp ý, nhưng thực sự đến giờ em cũng chưa biết chất âm đặc trưng của dòng loa Klipsch, JBL, Altec lansing cho lắm mặc dùng đã nghe qua. Phần mô tả chất âm nghe chắc có chỗ lủng củng mong bác lehoang chỉ ra để em còn khắc phục, sữa sai. Và tổng thể chất âm bộ trên em nghe và viết thành lời như sau: trung âm lồi về phía người nghe, dễ chịu, giọng ca nam trầm đầy đặn lắm, còn dãi treble thì các bác fan MA biết treble Gold đã hay, nay CWI lại còn hay hơn nữa. Bass thì mềm sâu, không thừa không thiếu nghe rất dễ chịu và tổng thể nền âm thanh trong căn phòng lan tỏa, nghe âm lượng to mà vẫn dễ chịu, không thấy ồn ào. Có chi sai xót mong bác lehoang chỉ ra. Tks bác đã chia sẽ.

Giữa mid Horn, tweeter horn và mid, tweeter không horn khác nhau thế nào?
Vì sao lên đến dòng cao thì Klipsh phải làm Bass Horn?

Bác trả lời câu hỏi này xong thì khắc sẽ biết đặc trưng của Klipsh....:)

Gợi ý:
Những dòng loa thuộc họ Heritage được thiết với mục đích dành cho Nhà thờ, giáo hội.
Câu này do bác dịch, bác cũng là dân có đạo, thường đi nhà thờ, âm thanh trong nhà thờ có đặc điểm thế nào chắc bác phải rõ.....:)

onggia

Well-Known Member

Nghe nhạc cho mình bác ơi, góp ý chỉ là góp ý. Nếu bác thấy hài lòng là được rồi (ko phải là tự kỷ ám thị hoặc ko mở lòng :D), nhưng cái gì cũng cần có thời gian. Hôm rồi anh em trong hội audio QN qua nhà mình nghe dàn cùi bắp của mình xong thì chê ko sót thứ gì :D Mà mình cũng happy và hàng ngày vẫn nghe thế thôi, vẫn thấy hay như thường. Klipsch nghe tốt và dễ ghép nhưng nghe kỹ thì nó vẫn thiếu cá tính lắm đó :D

Nhiều bác e thấy nhìn thấy là đã chê rồi chứ chưa cần phải nói tới chuyện nghe :)) Có nhiều bác nghe 1 bộ dàn những cái hay cái tốt thì ko bao h nghe được nhưng mấy cái dở cái chưa tốt thì nghe được rất rõ như ù vang dội này nọ, may mà tai mình ko pro được như thế ko thì toi.

onggia

Well-Known Member

Gợi ý:

Câu này do bác dịch, bác cũng là dân có đạo, thường đi nhà thờ, âm thanh trong nhà thờ có đặc điểm thế nào chắc bác phải rõ.....:)

Theo hiểu biết của e thì nói chung kèn làm cho âm thanh,âm hình các kiểu nó "to" ra và méo đi ko biết có đúng ko.

tuanaiai

Active Member

Gợi ý:

Haha, bác lehoang có câu hỏi hóc búa cho em đây rồi, trình em còn thấp lắm, chỉ biết nghe hay hài hòa, dễ chịu là ưng thôi, có chi sai sót mong cầu kiến bác.

Dạng horn có độ rộng âm thanh và hoành tráng hơn không horn. Còn méo tiếng, nhiều kỹ thuật no horn cũng có nhiều loại làm được như thế. Nhưng méo hài không, nghe thấy hya là ưng :D.

Những dòng loa thuộc họ Heritage được thiết với mục đích dành cho Nhà thờ, giáo hội.
Câu này chữ Heritage có thể em dịch sai, mong bác góp ý nên dùng loa di sản của hãng Klipsch hay ...?

Câu này do bác dịch, bác cũng là dân có đạo, thường đi nhà thờ, âm thanh trong nhà thờ có đặc điểm thế nào chắc bác phải rõ.....
Giáo xứ khu em còn nghèo, toàn chơi loa tiến đạt không à, còn khu khác thì cũng Bose là cùng. Nhưng đặc trưng âm thanh cho nhà thờ thì no bass, chủ yếu phần trung âm, thể hiện tiếng đàn piano trong ca đoàn. Mà xứ em toàn chơi organ, loa tiếng đạt.

Cám ơn bác lehoang đã góp ý kiến. Gday.

Bên trên