Những đôi loa cổ Klipsch..!

lan806

Well-Known Member
Ðề: Những đôi loa cổ Klipsch..!

vâng đúng ạ, hôm trước lướt web có bác bán, hỏi bác Lehoang40 bác bảo tầm tiền ấy làm gì có con nào khá hơn nữa, thế là ôm luôn. Về nhà cắm lại cho em ấy 2 bóng 12AU7 và 1 bóng 12AT7 của Amperex PQ, nói chung là ..... ngon bổ rẻ :)

lacthien81

Active Member

vâng đúng ạ, hôm trước lướt web có bác bán, hỏi bác Lehoang40 bác bảo tầm tiền ấy làm gì có con nào khá hơn nữa, thế là ôm luôn. Về nhà cắm lại cho em ấy 2 bóng 12AU7 và 1 bóng 12AT7 của Amperex PQ, nói chung là ..... ngon bổ rẻ :)

ampli đó mà thay được bóng EL34 thì ngon lắm.

lan806

Well-Known Member

ampli đó mà thay được bóng EL34 thì ngon lắm.

EL34 Tung của theo máy đời mới của bác ThV thì không hơn, bóng Nga hoặc bóng tốt hơn nữa thì có khả năng, đang ôn lại tay nghề và hỏi lại bác ThV, sẽ tự chỉnh bias khi thay el34 bác ạ.

lacthien81

Active Member

tuankhai

Well-Known Member

Thêm Mode cho sinh động .
Klipsch Klipschorn

Scheme 3 ways, 3 loudspeaker all horn scheme, and a floor type
Using unit For low-pass: Horn type
For mid ranges: Horn type
For high regions: Horn type
Frequency characteristic 33Hz-17kHz±3dB
Impedance 8ohms
The maximum input 100W
Output sound pressure level 104dB/2.83V/m
Cross over frequency 450Hz, 4.5kHz
Dimensions Width 794x height 1324x depth of 724mm
Weight 75.8kg

Em đã được nghe cặp này (có 2 dòng, 1 dòng còi gang và 1 dòng còi thủy tinh) ghép với Pre - Pow đèn (không để ý model), nghe có nhạc tính, âm hình rộng, nhưng théo em để nghe hòa tấu, giao hưởng, nhạc cụ thì tốt. Còn để nghe nhạc trữ tình thấy không hợp gu.

thocon872007

Nghe trung thực phê lắm anh ạ, nhưng hình như dãy treb hơi kém, hay tại laptop của em nghe không có treb anh nhỉ

lacthien81

Active Member

Nghe trung thực phê lắm anh ạ, nhưng hình như dãy treb hơi kém, hay tại laptop của em nghe không có treb anh nhỉ

ko phải treb kém mà nó bị dải MID che bớt, tại lúc quay e để camera ngay loa MID, nếu để cao hơn thì bác sẽ nghe Treb nhiều hơn.

VAN_LOC

Well-Known Member

Treble hơi gắt , không biết có loạn tai không nửa .

tomhd

Có bác nào đã chơi em Klipsch Forte II rồi cho em xin tí rì-viu đê!

HDNoob

To A Tuanaiai: Bên Anh K về cặp KL Horn a có wa nghe thư chưa.

tuanaiai

Active Member

To A Tuanaiai: Bên Anh K về cặp KL Horn a có wa nghe thư chưa.

Chào anh, em đã qua nghe thử rồi, đôi KL horn đó thật hoành tráng, horn nó cũng pro luôn, oánh nhạc bác học cứ vô tư, bass cũng rất trang hoàng. Nhưng vài điểm này khiến em không thích cho lắm: đôi loa cần phòng óc, setup tư thế loa đúng để cộng hưởng tốt thì quá tuyệt xứng danh KL huyền thoại. Gday.

longtano

chào bác tuanaiai, xin giúp đỡ về klipsh conrwall

xin chào bác tuanaiai, em cũng định làm đôi klisph conrwall i về nghe nhưng thấy trên thị trường nhiều loại quá, loại thì loa bass có râu, loại thì không có râu, mà giá cả cũng khác nhau, bác có thể chụp rõ đôi loa của bác lên em xem chút được không, nhất là loa Bass ấy, và xin bác cho biết kèn của nó là gang hay nhựa ạ.
xin cảm ơn bác, đợi tin bác.

tuanaiai

Active Member
Ðề: chào bác tuanaiai, xin giúp đỡ về klipsh conrwall

xin chào bác tuanaiai, em cũng định làm đôi klisph conrwall i về nghe nhưng thấy trên thị trường nhiều loại quá, loại thì loa bass có râu, loại thì không có râu, mà giá cả cũng khác nhau, bác có thể chụp rõ đôi loa của bác lên em xem chút được không, nhất là loa Bass ấy, và xin bác cho biết kèn của nó là gang hay nhựa ạ.
xin cảm ơn bác, đợi tin bác.

Em chào bác,

Bác thích CW là cũng như tri kỷ với em, ở VN mình ít ai chơi mấy dòng này lắm, chỉ JBL, Ta nòi, Pio...chứ có ai nhắc đến Klipsch hi. Bài viết của em có nói gõ hết rồi, nhưng em xin trích khúc quan trọng nhất cho bác đi mua loa:

- Loa trép: K77-M hoặc K77 cũng được.
- Loa trung: Nhất định phải horn gang K-600, driver K55V.
- Loa bass: K33E hoặc K34 (Theo đôi tai em lại thích bass K33E dù chưa nghe K34, nhưng nón loa K34 nhìn to lắm, nghe đâu cũng lực hơn, phần này mình có thể tinh chỉnh.

Đôi loa phải liền Serial, 2 loa driver phải đồng bộ cùng model, phân tần B1 nhé bác. Còn B2 gì đó em chưa thử, nhưng đúng theo sách tài liệu CW1 đời đầu là dùng phân tần B1.

Ngoài ra CW2 bác đừng nên để ý, có thì CW3. Nói tóm lại cái này cũng là theo trãi nghiệm cá nhân của em. Bác nào đã dùng qua Cw1,Cw3 xin đóng góp thêm.

Gday.

longtano

Ðề: chào bác tuanaiai, xin giúp đỡ về klipsh conrwall

cảm ơn bác,em cũng đang tìm hiểu, nhưng mấy shop ngoài này toàn bán kèn nhưa thôi, em đành phục kích vậy, cám ơn bác rất nhiều về ý kiến đóng góp của bác giúp em mua được tốt hơn., xin bác nói rõ hơn chỗ 2 loa driver phải cùng model là sao ạ, và ở phân tần nó ghi chữ B1 à bác.
thanhk bác

Chỉnh sửa lần cuối:

mhs123

Bác chủ cho hỏi trong tầm tiền 15tr cặp klipcsh type III có đáng chơi ko bác? E đang tìm hiểu dòng loa này mà hơi gà

longtano

cám ơn bác Tuanaiai đã tư vấn, em đã mua được loa đúng như thông số bác cho em, hình thức, chất lượng còn tuyệt vời lắm bác ạ, đợi em kiếm amply nữa rồi review cho các bác cảm nhận của em ạ.
thanhk các bác

Bên trên