NHỮNG LẦM TƯỞNG VỀ LG CINEMA 3D

HanoiDVD

Member
Ðề: NHỮNG LẦM TƯỞNG VỀ LG CINEMA 3D

tấm nền phân cực chia hình ảnh cho mắt phải và trái, và chỉ nhìn thấy hình ảnh được chia khi đeo kính phân cực, khi xem 2d tấm nền phân cực chỉ như một tấm bảo vệ trước màn hình thôi, không làm thay đổi hình ảnh

Nếu bác nghiên cứu và làm ảnh 3D với lenticular thì chắc bác sẽ không nghĩ thế đâu. Mình nghĩ là vẫn bị ảnh hưởng

đúng là giá cả ti vi xuống dốc ghê thật, chưa đến 1 năm mà lcd tụt hơn 30 %, tv led hơn 25%, 3d hơn 30 %, kỉ lục em thấy giảm giá cho con 5700 các bác biết là bao nhiêu không, 18 t 8 (hcm) trong khi đó tháng 2 nó là hơn 25t, giá hiện tại chưa đến 22, tôi thấy mức giá này vững gần 2 tuần rồi, khoảng tháng 7/2011 hơn 29 t, nói chung phục vụ cho nhu cầu mình đã, mất giá là chuyện đương nhiên hehe

Hàng hóa mất giá một phần cũng do đồng tiền mất giá nữa. Năm 2011 cầm 1 triệu đủ ăn 2 người đối với quán nhậu bình dân, bây giờ chỉ đủ cafê thôi :))

haipvg

Well-Known Member

Hàng hóa mất giá một phần cũng do đồng tiền mất giá nữa. Năm 2011 cầm 1 triệu đủ ăn 2 người đối với quán nhậu bình dân, bây giờ chỉ đủ cafê thôi :))

Có vẻ ngược bác ạ, đồng tiền mất giá thì giá hàng hóa tăng lên chứ không phải giảm xuống. Giá hàng giảm xuống là do sức mua cạn kiệt, hàng hóa không tiêu thụ được.

Nếu bác nghiên cứu và làm ảnh 3D với lenticular thì chắc bác sẽ không nghĩ thế đâu. Mình nghĩ là vẫn bị ảnh hưởng

Có hảnh hưởng đến hình ảnh như độ sáng và màu sắc nhưng chắc nhà SX đã tính toán bù trừ rồi

Minhsur

Banned

May bác chủ mua 5700 nhé, ông anh nhà mình vác ngay con 4500 về, bây giờ khi biết mặt hàng rồi thì đã toi gần 15 củ. Mình cũng không thích màu sắc của LG, nó cứ nhờ nhợ và nhanh vàng lắm. Mình ghét cái dòng LG này nó xuống giá quá nhanh (dân gian vẫn gọi LG là lừa gạt mà), nó bán hàng kiểu lúc mới ra thì vống giá lên, sau 2-3 tháng thì hạ ầm ầm. Các bác khen em nó nhiều thấy ... ngại quá.
Hãng điện tử khác cũng hạ, nhưng cũng phải sau gần 9 tháng, nên người mua đỡ bị tức hơn. Mình khoái săn hàng hạ giá, mặc dù lỗi mốt nhưng dùng ngon chán. Ví dụ: Plasma Pana 50VT30 sau 1 năm giảm gần 1/2, còn 33,5cu, Denon 2311, 891 giảm 30 % còn 14,5cu.

huymanhlvt

Member

Thằng LG này nó có đặc điểm là xuống giá TV cực nhanh để cạnh tranh với các hãng khác. Nói thật là ngoài cái giá đao nhanh thì nó chưa có cái gì đủ mạnh để đấu lại mấy thằng kia cả. Cái gì cũng chỉ tầm tầm mà thôi, đặc điểm của nó chính là thế đấy. hic

giá cả lg rất cạnh tranh, phù hợp hơn với túi tiền nhiều người, thấy các bác đánh giá lg theo tôi nghĩ có thể tiền nào của đấy thôi

huymanhlvt

Member

May bác chủ mua 5700 nhé, ông anh nhà mình vác ngay con 4500 về, bây giờ khi biết mặt hàng rồi thì đã toi gần 15 củ. Mình cũng không thích màu sắc của LG, nó cứ nhờ nhợ và nhanh vàng lắm. Mình ghét cái dòng LG này nó xuống giá quá nhanh (dân gian vẫn gọi LG là lừa gạt mà), nó bán hàng kiểu lúc mới ra thì vống giá lên, sau 2-3 tháng thì hạ ầm ầm. Các bác khen em nó nhiều thấy ... ngại quá.
Hãng điện tử khác cũng hạ, nhưng cũng phải sau gần 9 tháng, nên người mua đỡ bị tức hơn. Mình khoái săn hàng hạ giá, mặc dù lỗi mốt nhưng dùng ngon chán. Ví dụ: Plasma Pana 50VT30 sau 1 năm giảm gần 1/2, còn 33,5cu, Denon 2311, 891 giảm 30 % còn 14,5cu.

khen chủ yếu cái 3d và gí thành của nó thôi, mà cơ bản điều kiện không nhiều nên hài lòng với sản phẩm mình có trước khi có điều kiện sắm đồ tốt hơn

hinhmuiquyet

theo quan điểm của em thì em vẫn thích dòng samsung hơn ^^

LG-HS102G

Banned

Thôi, xin các ông LG với cả SN nhé. Thấy lúc nào cũng bảo SS chi tiền QC để abcdef. Thế ko biết QC là 1 việc sống còn của 1 doang nghiệp hay sao. Chỉ có ở VN mình mới nghĩ cái kiểu dở hơi đó chứ ở XH tư bản, làm ăn láo lếu thì ko sống được với nó đâu ạ. mà cũng đầy ông QC ở Time Square đấy chứ, đủ cả: SN, LG, To, Pana, Sáp....thì sao, có tác dụng gì mà lại bảo SS nó cũng QC như thế nó lại có tác dụng nhỉ? ko hiểu nổi.
1 Thương hiệu ko thể nào tồn tại và dẫn đầu thị trường được nếu chỉ nhờ vào Quảng cáo và các thứ linh tinh đâu các bạn ạ, nên nhớ lấy điều đó nhé! hi

Không ai phủ nhận SS cũng là một thương hiệu mạnh. Nhưng sự thực SS chưa thể trở thành số 1 được nếu không dùng các hình thức PR, lobby, quảng cáo ... Ngay cả các đài truyền hình VN bây giờ muốn phát ói vì số lượng phim sến Hàn Quốc, trong đó không ít là do Samsungvina tài trợ.

Nói đâu xa, ngay HDVietnam này các bác có thử hỏi tại sao bài viết PR cho SS quá trời không ? Thậm chí còn có cả một sub-room cho Galaxy III. Trong khi đó, nhìn lướt thêm một chút thì không thể không thấy các event như "Offline Samsung ...", "SS tổ chức họp mặt anh em HD ..." ...

Chưa hết, đây, bản thân em cũng chỉ là copy bài từ VNExpress xuống về vụ "xếp hàng mua smartphone chục triệu" , vậy mà sau 1 tuần thì bị xóa do "vi phạm nội quy" :)) Không lẽ em không dám nghĩ rằng đó là vì do chủ đề quá nhiều comment tiêu cực cho vụ PR quá lố này của SS, cho nên các bác SS mới "góp ý" HDVietnam xóa bài đó ? ;))

coolpix8700

Well-Known Member

Quảng cáo "bất chấp" cả các quy luật vật lý là thói quen hàng ngày như ăn nấm kim chi thôi,
bên nước họ thì họ nghe quen là tất nhiên, nhưng phải ghi nhận họ đã quá thành công trong đào tạo cho 1 tầng lớp người VN mình cũng thích thú vỡi mốt ấy!

huymanhlvt

Member

đa số chúng ta đều có mức thu nhập trung bình thấp, nên:

---Hãy lựa chọn thật kĩ một sản phẩm công nghệ trước khi mua.

---Nếu đủ điều kiện hãy chọn mua sản phẩm cao cấp nhất có thể trong khả năng.

---Nếu không dư giả hãy chọn mua sản phẩm mà bạn cảm thấy tốt nhất (bạn cảm thấy chứ không phải người khác cảm thấy vì sản phẩm đấy phục vụ bạn cơ mà ) trong khả năng của mình

---Cuối cùng và cơ bản nhất đó là hãy hài lòng với sản phẩm bạn có hay đã cố gắng để có được trong khoảng thời gian ít nhất là đến lúc đủ điều kiện để mua một sản phẩm cao cấp hơn.

---Các bác tranh luận rất sôi nổi, tôi mong muốn rằng các bác hãy tiếp tục tranh luận để có thêm nhiều kinh nghiệm hơn cho những ai vẫn còn đắn đo khi mua sản phẩm, vì chính tôi đây mua sản phẩm nhưng chưa lần nào được trải nghiệm thực tế, tất cả đều từ internet, và tất nhiên đã có lúc tôi ù đầu vì không biết thế nào cho đúng, nhưng cuối cùng tôi đã lựa chọn và tôi thấy hài lòng với lựa chọn của mình.

phongchieuhd

hị hị, tưởng chê chứ hóa ra lại là khen hết lời em LG :)

saigon71

Member

Những hạn ché zì?pác cứ chia sė cho Anh Em cùng tíên với chứ, mìnhcũng mới xàiđc 4 tháng Thui , chưa phát hiên zì cả

huymanhlvt

Member

Những hạn ché zì?pác cứ chia sė cho Anh Em cùng tíên với chứ, mìnhcũng mới xàiđc 4 tháng Thui , chưa phát hiên zì cả

em không thấy hạn chế gì cả, em chỉ khen thôi, các bác cứ chém nhiệt tình

anhthu2002

Member

VÀ ĐÂY LÀ VẤN ĐỀ ĐÁNG QUAN TÂM NHẤT, NHỮNG LẦM TƯỞNG Ở ĐÂY LÀ GÌ ?
Quan trọng là cái dòng chữ này các bác ơi. Minh có theo dõi topic và xin chia sẻ theo quan điểm của mình ( nhiều bác lan man lạc đề quá:p mặc dù bác chủ topic chấp nhận ném đá):
- Ai cũng có quyền thảo luận, đánh giá về món hàng mình mua mà ở đây là dòng LW5700.
- Mỗi người 1 gu thẩm mỹ khác nhau, túi tiền khác nhau nhưng yêu cầu gần giống nhau là chọn LW5700 để xem 3D ( 2D thì đương nhiên rồi).
- Về công nghệ 3D thụ động của LG được đánh giá rất cao, xem ok trong đk thừa sáng, ko mỏi mắt, kính rẻ... ( Sony có thể phát triển TV3D mới dựa trên công nghệ 3D thụ động của LG, đồng thời thuê hãng này gia công các màn hình OLED). Mình ko dám đi sâu nữa về công nghệ vì ko phải chuyên ngành.
- Về chất lượng thì mới được hơn 1 năm nhưng đã có những đánh giá khả quan hơn khi so sánh với dòng LCD hoặc Plasma trước đây của LG ( xuống màu nhanh, lỗi nhiều)
- Về giá thành phù hợp với nhiều người ( rẻ thì 42" đắt thì 55") dù giảm giá tương đối... khốn nạn :p
Cuối cùng thì mình chốt lại là LG dòng LW5700 "Hay trong tầm tiền"
Ở nhà dùng có 2 HDTV, 1 SS 37D5000, 1 LG 47LW5700, cái nào cũng có lý do để quyến rũ mình khi mua.
P/s: Bác nào có kinh nghiệm chỉnh màu và các thông số khác chuẩn của LW5700 có thể qua nhà mình chỉnh hộ giúp đc ko? Xin chân thành cám ơn và hậu tạ:"> ( Nguồn vào là K+ HD và HDP 900b )

ProSkyR

Well-Known Member
EM cũng mới chuyển qua LG các bác ạ.
Dùng SS sạc nói thật là rất oải, kính thì giá chat...

đọc tiêu đề tưởng bác chê tivi LG 3D - hơi hụt hẫng vì em mới mua con 42LW5700 được gần 2 tháng.
đọc hết nội dung thì thấy sướng cả người.

Bác có thể viết một bài hướng dẫn chỉnh hình ảnh cho TV 3D LG này không - chế độ xem 2D. dạo này Euro em xem bóng đá nhiều hơi bực mình vì thấy hình quả bóng đi không mịn, nó bị ngắt quãng thì phải - thấy khi bóng đá ngang màn hình với tốc độ cao.

Bên trên