Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

win7

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Giá Sony giờ nó rẻ hơn SS và LG rồi mà bác

Quang trong chat lượng , mới chưa ai dung chưa biết được , panel đang nhiều reviews thông tin là panel rẻ tiền chưa rõ thế nào , khóe hết bảo hành lại die

ohmarion

Ðề: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Em ra siêu thị điện máy cũng thấy thế, nhân viên cầm cái remote rồi dùng nút lên xuống, trái phải để chọn từng chữ trên cái bàn phím ảo trên màn hình mà ngại quá. Cái này thua xa Samsung rồi, remote cảm ứng này nọ haizzz. Nhưng chất hình em nó ưng thật sự

Sony có ứng dụng điều khiển TV bằng smartphone khá tiện bác à. Nếu bác có smartphone thì cài sony remote vào:D

johnak

Member

Xin lỗi các bác fan Sony là em đã mua Samsung vì Sony không dám làm SmartTV mà chỉ làm Internet TV đúng nghĩa. Nhìn cái cảnh dùng remote vào mạng nản thôi luôn trong khi cắm quả USB vào thì thích bàn phím hay chuột gì Samsung cũng nhận và chạy ầm ầm. Về chất lượng hình thì có thể Sony nhỉnh hơn nhưng nếu phát HD thì phim xem cũng tê lắm. Kho ứng dụng của Samsung thì quá ngon cho tụi trẻ con thích véo von thì ăn mới ngon.

Hóng Sony cải tiến thêm chút rồi múc sau vậy.

manhtran71

Well-Known Member

Xin lỗi các bác fan Sony là em đã mua Samsung vì Sony không dám làm SmartTV mà chỉ làm Internet TV đúng nghĩa. Nhìn cái cảnh dùng remote vào mạng nản thôi luôn trong khi cắm quả USB vào thì thích bàn phím hay chuột gì Samsung cũng nhận và chạy ầm ầm. Về chất lượng hình thì có thể Sony nhỉnh hơn nhưng nếu phát HD thì phim xem cũng tê lắm. Kho ứng dụng của Samsung thì quá ngon cho tụi trẻ con thích véo von thì ăn mới ngon.

Hóng Sony cải tiến thêm chút rồi múc sau vậy.

Cái nào bác cảm thấy hay thì chơi thôi, đâu cần phải gò ép, SS cũng là sự lựa chọn tốt. chúc mừng bác có TV mới cho bọn trẻ.

Re: Ðề: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Chiều nay em qua siêu thị HC gian hàng Sony đã có mẫu W704 và W804 chất lượng hình ảnh đẹp giải mầu đen thể hiện tốt viền tivi nhỏ hơn, giá thành rẻ hơn các mẫu tivi Led 2012,

Mình vừa mới qua ngắm em W804 cùng 42 ing giá 20 triệu -có 3D nhưng thấy không yêu cái viền lắm
viền to hơn W704 , chân đế không làm được giá treo tường
Nói chung là chưa đi vào chung kết được

zosiar

Member

Hàng chất lượng cao là đây ....

MMChip

Chào các bác,
Hôm nay, em mới đi xem các em W804 ở STDM về và có chụp 1 kiểu nhờ các bác xác nhận xem em nó sử dụng Panel nào ạ.

Theo em thì em nó sử dụng Panel của LG, không biết có đúng không ?
Tham khảo ở trang này: http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/487233-tivi-nha-ban-sony-samsunga-dung.html

LG
panel lg với ký tự LC bất đầu

84LM9600 : LC840EQD

LC320EUN- 32LM6200
LC320EUA- 32LM6400
LC370EUN- 37LM6200
LC420EUE- 42LM6200
LC420EUG- 42LM6600
LC420EUG 42LM6700
LC470EUE 47LM6200
LC470EUG- 47LM6400
LC470EUG 47LM6690
LC470EUG- 47LM6700
LC550EUE - 55LM6200
LC550EUG- 55LM6400
LC550EUG- 55LM6700

==> LG 55LM6200 < SONY 55W804A < LG 55LM6400 < LG 55LM6700

Chỉnh sửa lần cuối:

Haxen

Well-Known Member
Bác MMChip này tài nè, vào STĐM mà chụp được Service Mode của TV đáng khâm phục bác thiệt đó,...

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Dòng tv LED 3D thụ động của Sony năm 2013 đều dùng Panel LG 3D thụ động đấy, Sony ko đặt hãng AUO sản xuất panel, nhưng chíp sử lý hình ảnh vẫn chính hãng Sony sản xuất.

vnckien

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Năm nay tivi Sony không có cổng D-sub (VGA màu xanh) hả bác ? model 2012 có mà....

Công nghệ của D-Sub đã quá lạc hậu so với yêu cầu băng thông của HDMI. Việc loại bỏ nó trong các TV đời mới là việc cần thiết để giảm giá thành. Với các PC hay các thiết bị số hiện nay, nếu có khả năng phát HD, thì đã được trang bị cổng HDMI. Bạn có thể dùng ngõ giao tiếp này để kết nối các thiết bị có ngõ HDMI với Sony 42W764M. Lưu ý: chỉ cần mua cáp HDMI bình thường, tất cả các sợi cáp HDMI đều như nhau mà thôi (kể cả cáp của Tàu Khựa)

manhtran71

Well-Known Member
Ðề: Re: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

hi, cám ơn bác, Phan Khang thì xa quá, mình ghé STĐM Chợ Lớn gần nhà hơn

Ngay trần hưng đạo q5 cũng có phankhang đó bác, nhưng hàng trưng bày không bằng phankhang Tân Bình. Còn bọn bán hàng stđm Cho Lon cùi bắp lắm, mình hỏi W804A đọc được usb bao nhiêu chúng nó bảo chỉ khoảng 8G thôi anh và chỉ đọc những file nhỏ, mình nói: năm nay nó hỗ trợ hết mà, NV: dạ không ạ. Hỏi tiếp: thế kính LG có xem được SN không, Đáp: dạ không anh ạ, hãng nào dùng hãng đó ( mình thầm nghĩ 3D thụ động là như nhau sau phân biệt kính, bọn này đúng là...)
Tức khí mình chạy qua Gia Thành cũng THĐ Q5, ở đây các bác bán hàng nhiệt tình hơn, cho mình cắm thử ổ 40gb. Ổ của mình chia 2 mỗi ổ 20gb 1 là Fat32, 1 là NTFS em nó đều nhậm hết. Mình play thử film Avatar bản 11gb chạy ngon lành hình ảnh tốt, sub cũng OK. Mình cũng play thử demo 3D và dùng 2 loại kính 1 LG, 1 SN sử dụng được cho nhau, nhưng kính của SN xem hình ảnh trong hơn, độ nổi tốt hơn ( theo cảm nhận cá nhân).
Một vài chia sẽ cùng các bác.

Thao tran

Ðề: Re: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Ngay trần hưng đạo q5 cũng có phankhang đó bác, nhưng hàng trưng bày không bằng phankhang Tân Bình. Còn bọn bán hàng stđm Cho Lon cùi bắp lắm, mình hỏi W804A đọc được usb bao nhiêu chúng nó bảo chỉ khoảng 8G thôi anh và chỉ đọc những file nhỏ, mình nói: năm nay nó hỗ trợ hết mà, NV: dạ không ạ. Hỏi tiếp: thế kính LG có xem được SN không, Đáp: dạ không anh ạ, hãng nào dùng hãng đó ( mình thầm nghĩ 3D thụ động là như nhau sau phân biệt kính, bọn này đúng là...)
Tức khí mình chạy qua Gia Thành cũng THĐ Q5, ở đây các bác bán hàng nhiệt tình hơn, cho mình cắm thử ổ 40gb. Ổ của mình chia 2 mỗi ổ 20gb 1 là Fat32, 1 là NTFS em nó đều nhậm hết. Mình play thử film Avatar bản 11gb chạy ngon lành hình ảnh tốt, sub cũng OK. Mình cũng play thử demo 3D và dùng 2 loại kính 1 LG, 1 SN sử dụng được cho nhau, nhưng kính của SN xem hình ảnh trong hơn, độ nổi tốt hơn ( theo cảm nhận cá nhân).
cái file bác test có DTS không vậy . Nếu có lúc bác test nó có ra âm thanh trên loa TV không .
và một điều nữa , em W804 này xài panel của LG phải không mấy bác . Vì nghe nói con này chơi 3D thụ động mà LG lại nắm bản quyền công nghệ này nên chỉ có thể xài panel của LG . nếu vậy nó là panel IPS à

hangpham2712

Re: Ðề: Re: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Rất cám ơn sự chia sẻ nhiệt tình của bác, xưa đến giờ stdm chợ lớn vẫn là tụi mình ghét nhất muh, hihi mình chỉ phân vân giữa w804 va w900 đang đợi con w900 ra xem giá cả như thế nào rồi quyết định luôn vì đằng nào con w804 vẫn chưa có hàng :p
ah ở gia thành cũng có hàng mẫu w804 ah bác, nếu thế mình qua đó xem luôn :))

Thao tran

Ðề: Re: Ðề: Re: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Rất cám ơn sự chia sẻ nhiệt tình của bác, xưa đến giờ stdm chợ lớn vẫn là tụi mình ghét nhất muh, hihi mình chỉ phân vân giữa w804 va w900 đang đợi con w900 ra xem giá cả như thế nào rồi quyết định luôn vì đằng nào con w804 vẫn chưa có hàng :p
w804 bên dienmayso8 có hàng rồi kìa bác . 18tr5 cho con 42" bác gọi hỏi thử xem

Bên trên