Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

chaienoh

Ðề: Re: Ðề: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Có dts 2.0 còn hơn không ^^ nó down mix còn stereo nhưng nếu có loa 5.1 giả lập surround thì nó vẫn ra 5.1 ngon lành. Có thể dts chỉ hợp tác với sony đến thế thôi vì lý do thương mại.

Cũng có lý lắm...vì kể cả con cao cấp nhất cũng không có DTS 5.1

Re: Ðề: Re: Ðề: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

3D thụ động mới của Sony thế nào các bác nhỉ? Có bằng được với 3D thụ động của LG không (LG đi đầu mà).

Em đang quan tâm đến dòng R của Sony 2013. Cụ thể là em KDL 60R550A vì thấy em nó giá hợp lý nhưng không biết chất lượng thế nào???

Haxen

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

3D thụ động mới của Sony thế nào các bác nhỉ? Có bằng được với 3D thụ động của LG không (LG đi đầu mà).

Em đang quan tâm đến dòng R của Sony 2013. Cụ thể là em KDL 60R550A vì thấy em nó giá hợp lý nhưng không biết chất lượng thế nào???

Mình thấy 3D của Sony thì nét về chiều sau thì cũng như LG và cũng có răng cưa như LG, chẳng khác gì mấy, nhưng về màu sắc có vẻ đẹp hơn LG, đây là mình xem ở STDM nhé bác chứ mình không có lúc 2 em để so sánh được

ngoctuanvnu

Ðề: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Sang năm định mở cái cửa hàng điện tử điện lạnh nho nhỏ ở quê ( Bắc Ninh) mà chưa biết chỗ nào để nhập hàng cả, các bác có ai giúp em vụ này được không ? Chân thành cảm ơn!

thienan5890

Re: Ðề: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Sang năm định mở cái cửa hàng điện tử điện lạnh nho nhỏ ở quê ( Bắc Ninh) mà chưa biết chỗ nào để nhập hàng cả, các bác có ai giúp em vụ này được không ? Chân thành cảm ơn!

Bữa xem bên trên voz thấy có bác hỏi tương tự không phải bác ạ, bác có thể gọi cho bác manhhuy8x trên 4rum mình xem bên đó hình cũng bán buôn đó

ngoctuanvnu

Chuẩn rồi, Em đã biết đến bác Mạnh huy, xem còn ai có thể giúp em nữa không vì càng nhiều người giúp càng tốt mà bác

duythangtk41

Em đi Traning Sony hỏi ông giới thiệu sản phẩm thì ông ấy nói là Sony lại ko tích hợp âm thanh DTS. Chắc để dành cho năm sau hoặc năm sau nữa, tích hợp phim HD rồi ra âm thanh cho nó đăcssc chứ ra 1 lúc hết tính năng thì lấy hầu bao của khách hàng hơi khó.

Tưởng em NHung siêu nhân làm bên Hoàng Hải cơ mà?!
Ông SOny biết tâm lý khách hàng VN vẫn còn khá chuộng thương hiệu này nên công nghệ tích hợp trên Tivi ông ý nhỏ giọt tý một, chả có gì đáng nói so với các công nghệ hãng khác như LG, SS nhưng giá bán thì quá max so với chất lượng của nó. Cứ xem ông Sony lỗ liên tiếp mấy năm gần đây trên thị trường chung thế giới sẽ rõ, riêng thị trường tại VN thì anh SOny vẫn khá lãi, cho thấy người tiêu dùng nước ngoài họ ko quá chú ý đến sùng bái thương hiệu sản phẩm nào đó (như tâm lý ở VN đồ điện tử là chọn Sony, đi xe máy là chọn Honda) khi chọn đồ công nghệ cao.
Mình đã xem qua một số dòng 40-42" ở phân khúc phổ thông và trung cấp của anh Sony toàn dùng tấm nền VA (giống anh SS), nhìn hoặc xem ở góc nghiêng ko chính diện với màn hình là hình ảnh nhợt nhạt đi, ko đẹp bằng sản phẩm của anh LG, Pana, Sharp ở cùng phân khúc nhưng có giá bán luôn max hơn các hãng này, thế mà nhiều nhà ở quê hoặc ngoại thành mình vào chơi vẫn cứ tự hào đỉnh nhất là Sony nhà ta đang dùng. Cái tâm lý này ăn sâu vào nhiều người ở VN ta nên Sony chém giá rất ác, anh Sony vẫn hút tiền hầu bao của dân ta dài dài. Tuy nhiên ko thể phủ nhận ở phân khúc cao cấp các sản phẩm Led LCD của Sony (dùng tấm nền Super IPS) cho chất lượng hình ảnh đẹp, độ sâu dải màu đen ko kém các sản phẩm Plasma cao cấp của Pana là mấy.

Chỉnh sửa lần cuối:

conan1979

Member

Hỏi anh em cái nhe. Có mẫu nào 42" 2013 LED thường không (không cần 3D với Internet). Giá bao nhiu luôn.

nhungsieunhan9x

Active Member

Bác nào có nhu cầu với em Sony 47W804 hiện h giá bên e đang rất tốt nhé 23tr1. thân!!!

Bên trên