NHỮNG THIÊN THẦN ÁO TRẮNG : phim TH từ ngày 02/03/2010

poly

Banned
CÔNG TY BHD HÃNG PHIM VIỆT trân trọng giới thiệu bộ phim .

NHỮNG THIÊN THẦN ÁO TRẮNG
Biên kịch: Lê Hoàng
Đạo diễn: Lê Hoàng
D.O.P: K’Linh
Họa sĩ thiết kế phục trang: Lê Thanh Phương
Giám Đốc Casting: Ca sỹ Minh Thuận
Giám Đốc Sản Xuất: NSƯT Ngọc Hiệp
Hãng Sản Xuất: BHD- Hãng Phim Việt
Thời lượng: 40 tập (45phút/tập)
Thời gian phát sóng: Lúc 21g:10, thứ 2,3,4 hằng tuần, kênh VTV3
Bắt đầu từ ngày 02/03/2010

Danh sách Diễn viên – Vai diễn :

Ánh Nhật July Miu
Nhã Phương Tuyết
Midu Ngọc
Mai Phương Mai
Thanh Hải Hùng
Nam Cường Bắc
Đỗ Tùng Lâm Nam
Lan Phương Vằn
Phi Thanh Vân Hiệu Trưởng
Mỹ Duyên Cô giáo Thu

Nội dung :
Xoay quanh cuộc sống học đường của những cô cậu lớp 12 rất thông minh và cá tính, Những Thiên Thần Áo Trắng chính là điểm đến của quan niệm: nhà trường không chỉ là một nơi để học sinh được nhận nguồn tri thức từ thầy cô giáo, mà đó còn là nơi để học sinh thể hiện tính cách, đam mê và ước vọng của mình.

Poly theo TCBC

Chỉnh sửa lần cuối:

poly

Banned
Ðề: NHỮNG THIÊN THẦN ÁO TRẮNG : phim TH từ ngày 02/03/2010

Họp báo ra mắt phim tại KS Duxton ngày 26/2/2010

Thời lượng: 40 tập (45phút/tập)
Thời gian phát sóng: Lúc 21g:10, thứ 2,3,4 hằng tuần, kênh VTV3
Bắt đầu từ ngày 02/03/2010

Trái : em giá tóc đuôi rùa của bác LH , nay chơi cái đầu mới
Phải : dv Mai Phương
Nghề nghiệp: diễn viên, MC
Các phim đã tham gia: Trai nhảy, Một ngày không có em,
Sóng đời .....
Nhân vật: Mai
Hay mơ mộng, nhút nhát.

gái này ko biết gái nào mà chân to như voi còn mặc sooc
Bác Lê Hoàng thì vô đối rồi

Diễn viên: MIDU
Nghề nghiệp: diễn viên, MC, người mẫu teen
Các thông tin khác: Người mẫu Quảng cáo cho Acnet, V-Rohto, Lip ice, Viettel, Yamaha...
Thành tích đạt được:
-Á khoa Đại học kiến trúc
-Thủ khoa khoa Đồ họa CĐ Văn Hóa - Nghệ Thuật
-Giải I HotVteen.

Nhân vật: Ngọc
Xinh đẹp, dịu dàng, cực kỳ say mê sách, là “luật sư” của lớp 12A, luôn sẵn lòng giúp đỡ bạn.

Áo xanh : diễn viên LÊ ÁNH NHẬT

Nghề nghiệp: học sinh, diễn viên, người mẫu ảnh, ca sĩ
Các phim đã tham gia: Thủ tướng, Bí mật của Thủy,
Những vòng xe, Những giấc mơ hồng
Thành tích đạt được:
-Người mẫu xì tin của báo Mực Tím
-Người mẫu ảnh các báo
-Giải Đặc biệt Xì-Tin 2007 của báo Mực Tím

Nhân vật: July Miu

.... Thông minh, tự tin, giỏi võ và quyết đoán, July Miu như là mẫu hình lý tưởng của một nữ lớp trưởng. Cô bé biết chia sẻ và động viên bạn bè vượt qua những khó khăn trong học tập cũng như trong cuộc sống. July Miu cũng là người ủng hộ lối dạy và học sáng tạo…

July Miu khiến cho cả cô hiệu trưởng, giáo viên chủ nhiệm và bạn bè sửng sốt với “trò chơi” tình yêu có một không hai của mình.

Ngọc Hiệp - Mỹ Duyên

Ông thầy và những học trò

LÊ HOÀNG – NGƯỜI THÍCH ĐÙA VỚI CHỮ

Những Thiên Thần Áo Trắng – là bộ phim truyền hình đầu tiên của đạo diễn Lê Hoàng – người tiên phong trong việc tạo nên làn sóng phim giải trí ở Việt Nam.
"Hãy để cho học sinh có cơ hội phát biểu những suy nghĩ và được quyết định những vấn đề của bản thân. Hãy cải tiến phương pháp giảng dạy trong nhà trường và cuối cùng là hãy tin tưởng các em”.

Hình poly
Thông tin từ BHD

Chỉnh sửa lần cuối:

nobrain

Em gái đuôi rùa của bác Lê Hoàng nhìn chất quá =p~. Rất có dáng học sinh thanh lịch 8->.
Em ý cũng có 1 vai trong film này hở bác?

webrom

thấy áo đỏ, tím + váy caro chưa thấy áo dài trắng nào, ko biết người thiết kế poster nghĩ gì.

poly

Banned

thấy áo đỏ, tím + váy caro chưa thấy áo dài trắng nào, ko biết người thiết kế poster nghĩ gì.

poly cũng rất tiếc những phải nói với bạn rằng
giờ đây nữ sinh cấp 3 ko còn bị bắt buộc luôn luôn mặc áo dài nữa
chỉ vài ngày trong tuần thôi
và lớp học này là giả tưởng
nên đừng đem thực tế vô so sánh

poly

Banned

Review sơ sau khi xem 2 tập của phim này , theo poly thì đây là một phim truyền hình rất khá , đôi lúc cảm thấy mang đáng vẻ phim điện ảnh nhiều hơn, về thoại , ý nghĩa câu chuyện và nhất là hình ảnh phim một vài đoạn cảnh Saigon . Còn cảm nhận cua poly phần sau mang đậm tính XH , bạn nào ko thích đừng đọc .

Nếu bạn nào thích cácbài viết đá đểu châm biếm của Lê Hoàng trên báo Thanh Niên hoặc các báo khác dưới bút danh Lê Thị Liên Hoan thì sẽ thấy chất Lê Hoàng trong phim này. Có lẽ sau bộ phim Thủ Tướng bị cấm chiếu thì Lê Hoàng mang những cái chất châm biếm sâu cay vào bộ phim này . Một lớp học như một XH thu nhỏ với các vấn đề tranh chấp vị trí tiếng nói quyền lực ý kiến dân chủ số đông....Mỗi tập là một vấn đề khác nhau , là sự va chạm giữa cái mới và cái cũ , VH Đông Tây , những điều mà tồn tại hằng ngày biết là sai mà ai cũng ko nói và chấp nhận. Thoại của LH có tính châm biếm cao và tạo ra sự tương tác của các nhân vật rất hiệu quả . Có lẽ lứa tuổi teen xem phim này sẽ ko cảm nhận hết , riêng poly thấy nó rất sâu cay. Ví dụ như sách tao ra tầm cao nhận thức , vậy thì ngồi lên sách cho cao . Giáo dục đỉnh cao khuyến khích tranh cãi nhưng tôn trọn đối phương .Trẻ con không như người lớn , chúng không quan trọng quá khứ . Và poly thật sự xúc động với tự sự của thầy Vật Lý :" Em nào biết cảm thông là gì đâu , vì em ở một nhà to đẹp như thế mà e đi suốt ngày. Tôi mà có ngôi nhà đẹp thế này, tôi chẳng bao giờ cần bước ra khỏi nhà nữa, chỉ cần ngắm là hạnh phúc rồi..." Chua xót lắm thay cho lời một người thầy .

Đúng như lời của nhà làm phim : " Tham vọng của những người làm phim là tìm ra một lớp học trong mơ và các hành vị ngôn ngữ cũng là trong mơ" ( thế nên các bạn đừng thắc mắc lớp học ở đâu mà ko mặc áo dài nha) .
Phim cho teen mà poly lại thấy hợp với người lớn hơn .

Chỉnh sửa lần cuối:

webrom

poly cũng rất tiếc những phải nói với bạn rằng
giờ đây nữ sinh cấp 3 ko còn bị bắt buộc luôn luôn mặc áo dài nữa
chỉ vài ngày trong tuần thôi
và lớp học này là giả tưởng
nên đừng đem thực tế vô so sánh

Cho dù nghe áo trắng đã biết là học sinh rồi thí ích nhất cũng phải hình tượng 1 tí, để cái poster mặc áo dài cũng dc, Em thấy tựa đề và hình poster ko khớp cho lắm.
Phim là dựa trên thực tế và thêm giả tưởng, ko so sánh với thực tế thì so sánh phim nước ngoài ?
Lăn tăn tí, mấy cái váy thì cái nào cũng ngắn hơn đầu gối , cái caro còn ngắn hơn, em tự hỏi hiệu trưởng trường này có hơi bị teen wa' ko (hay đạo diễn nhiễm Thái, Nhật, Hàn).
Nói chung là nhìn thấy poster vậy nên nói vậy , phim chưa coi. Xin nói thêm là do xem phim với em là thưởng thức cái đẹp về bề ngoài (ngoại cảnh, diễn xuất, thiết kế, trang phục...), nên nhiều phim nghệ thuật ko thích xem cho lắm, trừ 1 vài trường hợp

poly

Banned

Phim là dựa trên thực tế và thêm giả tưởng, ko so sánh với thực tế thì so sánh phim nước ngoài ?

cái đó là nguyên tắc bạn tự đặt ra thôi
mà khi bạn suy nghĩ theo nguyên tắc đó thì poly ko bàn luận tiếp với bạn được rồi

hai_3012

phim nay danh cho moi lua tuoi deu co the xem duoc ca,nhung co le nguoi lon xem se thau hieu duoc het nhung thong diep cua phim,minh dong y voi ban canh quay cua phim cung ko giong phim truyen hinh viet nam cua minh,co cam giac phim dau tu vao khuon hinh dep va nhung goc quay moi ma chua phim th nao the hien tot
phim nao cug co nhug mat vo ly cua no,vi du nhu giong van cua hoc sinh rat mang rieng chat cua lh va ngoai doilam ji co ai cao sieu den nhu vay,nhung nho vay no thuc su co cai loi coi va cai rieng ma minh chap nhan dc
phim co le se hay hon neu nhu bo phan kiem duyet ko cat qua nhiu tinh tiet cua phim
minh nghi co le tranh su va cham cung nhu du luan cua nhung nguoi ghet vi dao dien tai ba nhung lam ke thu nay

lời của poly : lần sau bạn nhớ dùng tiếng Việt có dấu nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

buonnguqua

Active Member

Nếu bạn nào thích cácbài viết đá đểu châm biếm của Lê Hoàng trên báo Thanh Niên hoặc các báo khác dưới bút danh Lê Thị Liên Hoan thì sẽ thấy chất Lê Hoàng trong phim này. Có lẽ sau bộ phim Thủ Tướng bị cấm chiếu thì Lê Hoàng mang những cái chất châm biếm sâu cay vào bộ phim này . Một lớp học như một XH thu nhỏ với các vấn đề tranh chấp vị trí tiếng nói quyền lực ý kiến dân chủ số đông....Mỗi tập là một vấn đề khác nhau , là sự va chạm giữa cái mới và cái cũ , VH Đông Tây , những điều mà tồn tại hằng ngày biết là sai mà ai cũng ko nói và chấp nhận. Thoại của LH có tính châm biếm cao và tạo ra sự tương tác của các nhân vật rất hiệu quả . Có lẽ lứa tuổi teen xem phim này sẽ ko cảm nhận hết , riêng poly thấy nó rất sâu cay. Ví dụ như sách tao ra tầm cao nhận thức , vậy thì ngồi lên sách cho cao . Giáo dục đỉnh cao khuyến khích tranh cãi nhưng tôn trọn đối phương .Trẻ con không như người lớn , chúng không quan trọng quá khứ . Và poly thật sự xúc động với tự sự của thầy Vật Lý :" Em nào biết cảm thông là gì đâu , vì em ở một nhà to đẹp như thế mà e đi suốt ngày. Tôi mà có ngôi nhà đẹp thế này, tôi chẳng bao giờ cần bước ra khỏi nhà nữa, chỉ cần ngắm là hạnh phúc rồi..." Chua xót lắm thay cho lời một người thầy .

Đúng như lời của nhà làm phim : " Tham vọng của những người làm phim là tìm ra một lớp học trong mơ và các hành vị ngôn ngữ cũng là trong mơ" ( thế nên các bạn đừng thắc mắc lớp học ở đâu mà ko mặc áo dài nha) .
Phim cho teen mà poly lại thấy hợp với người lớn hơn .
Good , tưởng phim teen bựa ai dè là phim đả kích à
Lê Thị Liên Hoan thì vô đối rồi :-bd
Đáng tiếc là báo TTVH không còn mục này nữa 8-|

Đặt gạch ở VTV3 thôi

Cara

Active Member

Cho dù nghe áo trắng đã biết là học sinh rồi thí ích nhất cũng phải hình tượng 1 tí, để cái poster mặc áo dài cũng dc, Em thấy tựa đề và hình poster ko khớp cho lắm.
Lăn tăn tí, mấy cái váy thì cái nào cũng ngắn hơn đầu gối , cái caro còn ngắn hơn, em tự hỏi hiệu trưởng trường này có hơi bị teen wa' ko (hay đạo diễn nhiễm Thái, Nhật, Hàn).
Nói chung là nhìn thấy poster vậy nên nói vậy , phim chưa coi. Xin nói thêm là do xem phim với em là thưởng thức cái đẹp về bề ngoài (ngoại cảnh, diễn xuất, thiết kế, trang phục...), nên nhiều phim nghệ thuật ko thích xem cho lắm, trừ 1 vài trường hợp

Bác cứ áp tư tưởng VN nghìn năm V.H vào phim của đạo diễn LH vốn nổi tiếng vì không giống ai thì có khác nào bác bắt Pentium 3 chạy phim HD 1080p hẻ ? Cái văn hóa Nhật Hàn nó còn thủ cựu gấp ngàn lần văn hóa Việt, thế mà học sinh của nó mặc váy ngắn như không thể ngắn hơn (chỉ có không bó nên không khiêu khích trừ khi có gió, he he). Riêng em thì thấy cái đồng phục trong phim có màu sắc giống giống của trường quốc tế APC , vậy là thực tế có đó, bác không tin thì vào đây xem

Gambit

thú thật là em đồng tình với ý kiến này. tựa đề và hình poster ko khớp. trong poster nên có vài chiếc áo trắng cho hợp với tựa fim.

nếu ko mặc áo trắng thì sao gọi là "thiên thần áo trắng"?

P.S:

lúc đầu nhìn tựa đề, Gambit cứ tưởng là fim về bác sĩ y tá ấy chứ.

Chỉnh sửa lần cuối:

yingyu

Member

Vì sao Thủ Tướng bị cấm chiếu vậy poly ?

ACRYAN HDVN

nghe nói phim này cũng bị cấm như Thủ tướng, nhưng cuối cùng vẫn phát sóng. Phải theo dõi mới được, ngoài cái mới mẻ của phim TH này, mình cũng thích phong cách đả kích của ĐD Lê Hoàng. Nói thật , nhiều lúc xem những phim của nước ngoài, nó làm phim từ những đề tài nóng từ xã hội, những sự kiện có thật. Mình nghĩ không biết tới khi nào nền điện ảnh VN mới có những bộ phim như vậy?

Good , tưởng phim teen bựa ai dè là phim đả kích à
Lê Thị Liên Hoan thì vô đối rồi :-bd
Đáng tiếc là báo TTVH không còn mục này nữa 8-|

Đặt gạch ở VTV3 thôi

Có 1 dạo em cũng thấy bút danh Lê Thị Liên Hoan trên An ninh thế giới cuối tháng. Lâu lắm rồi không đọc báo này nữa, không biết bác ấy còn viết bài không?

manhthang

Huyền Thoại

thú thật là em đồng tình với ý kiến này. tựa đề và hình poster ko khớp. trong poster nên có vài chiếc áo trắng cho hợp với tựa fim.

nếu ko mặc áo trắng thì sao gọi là "thiên thần áo trắng"?

P.S:

lúc đầu nhìn tựa đề, Gambit cứ tưởng là fim về bác sĩ y tá ấy chứ.

Mặc dù mình không coi trọng trang phục của phim đúng hay không đúng nhưng cái poster và tựa phim đúng là chửi nhau. Chắc thằng cha designer có thù với LH (chắc tị gái)

Matamune

Mình cứ có ác cảm với phim Việt? hay là do xem phim nước ngoài nhiều quá chăng?

buonnguqua

Active Member

Tự nhiên vào quăng 1 câu thật là vcl
Ở topic này có rất nhiều người xem số phim nước ngoài gấp khoảng vài lần số đầu phim bạn xem, ông poly là 1 ví dụ
Bao giờ bật TV lên xem khoảng vài tập phim này rồi lúc đó phán gì thì phán :eek:3

hahaharapid

Active Member

Tự nhiên vào quăng 1 câu thật là vcl
Ở topic này có rất nhiều người xem số phim nước ngoài gấp khoảng vài lần số đầu phim bạn xem, ông poly là 1 ví dụ
Bao giờ bật TV lên xem khoảng vài tập phim này rồi lúc đó phán gì thì phán :eek:3
bộ bạn biết Matamune đã xem bao nhiêu phim hay sao mà dám so sánh như vậy?

bộ bạn biết Matamune đã xem bao nhiêu phim hay sao mà dám so sánh như vậy?

Sao nghe cứ như 2 mà 1 thế nhỉ :-/.
Cái topic là phim Việt, bác Matamune phán 1 câu như thế, nghe thật là buồn. Cứ như sống ở VN mà chê VN cái j cũng như sh... là thôi rồi, ra nước ngoài mà sống ^:)^

Bên trên