Những việc cần làm luôn (V/v Offline HDVN khu vực miền bắc 8/4/2012)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

buihung

Administrator
Ðề: Những việc cần làm luôn (V/v Offline HDVN khu vực miền bắc 8/4/2012)

Mục đích làm cái thẻ có nickname, địa phương để thành viên giao lưu. Nhìn vào đó sẽ biết ai tên gì và từ đâu đến chứ vùng miền gì ở đây?

Chức danh ghi to lên để làm gì ?

Mã số thì đương nhiên là dán rồi. ghi vào đó để bố cục là nó nằm ở đó.

/Toàn bộ phần băng rôn, thẻ, backdrop đã đc gửi cho bộ phận thiết kế chuyên nghiệp đảm nhận. Phần việc này coi như xong! mấy bác thiết kế rảnh rồi nhé :) Thanks các bác nhiều :)
Các bác đã cập nhật danh sách HP bọn em để làm thẻ chưa đấy? Chức danh thì theo em nên bỏ, gặp mặt giao lưu chứ có phải họp hành gì đâu.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Tưởng thành viên thiết kế cho sướng chứ nếu nhờ thì em nhờ cty chuyên in bandroll cho bên em thì xong lâu rùi =))
thành viên HDVN rất quen thuộc thiết kế đấy bác: cantsleep29
Các bác đã cập nhật danh sách HP bọn em để làm thẻ chưa đấy? Chức danh thì theo em nên bỏ, gặp mặt giao lưu chứ có phải họp hành gì đâu.
Em thử vác profile thành viên cho lên thẻ nhé: avatar, bài viết, cr, thanked... Theo em thông tin này rất quen thuộc khiến việc nhận dạng sẽ thú vị phết đấy :)

buihung

Administrator

Em thử vác profile thành viên cho lên thẻ nhé: avatar, bài viết, cr, thanked... Theo em thông tin này rất quen thuộc khiến việc nhận dạng sẽ thú vị phết đấy :)
Ý tưởng quá hay.

dh201hy

Well-Known Member

Lão TROJAN xem cái này dùng để trình chiếu slide sân khấu được không?

TR0JAN

Tưởng thành viên thiết kế cho sướng chứ nếu nhờ thì em nhờ cty chuyên in bandroll cho bên em thì xong lâu rùi =))

Bên vietktv cũng xin phép đc đem đi thiết kế đến khi nào mình ưng thì in nhưng anh quyết để cho thành viên nhà mình "sáng tác" để mang tính góp sức nhưng "Nguyễn tấn Dũng" vào thấy không ưng và cũng gấp rồi nên lão chỉ thị luôn cho đội chuyên nghiệp làm ý mà :D

Còn vụ vietktv có tài trợ nhưng cụ thể là gì thì anh đang bàn bạc với họ để thống nhất sao cho hợp lý.

Ý của họ muốn tài trợ khoảng 3 HDD làm quà tặng và phải quay thưởng. nhưng xem ra không hợp lý nữa vì quay thưởng có nhiều thứ để làm rồi.

Sẽ dùng tiền đó để mua quà nhưng đang loay hoay quá. muốn mua usb tặng mỗi người 1 chiếc nhưng ko đủ. kinh phí khoảng 8tr :)

/Anh em có sáng kiến gì trong việc quà tặng cũng alo luôn cho tôi nhé. Hợp lý là họ đi mua luôn :)

TR0JAN

Lão TROJAN xem cái này dùng để trình chiếu slide sân khấu được không?

làm luôn vài cái đi. Bỏ mấy cái logo tai trơ ra cũng đc làm nhiều màu cho nó đổi đi đổi lại. :) "In" bằng máy chiếu nên ko ngại :)

TR0JAN

thành viên HDVN rất quen thuộc thiết kế đấy bác: cantsleep29

Nếu làm như vậy anh đừng giao cho em nhé :D
gần 180 người = 180 cái thẻ đó anh :D Làm đc ko anh ?
E cũng muốn nhưng...

dh201hy

Well-Known Member

Bên vietktv cũng xin phép đc đem đi thiết kế đến khi nào mình ưng thì in nhưng anh quyết để cho thành viên nhà mình "sáng tác" để mang tính góp sức nhưng "Nguyễn tấn Dũng" vào thấy không ưng và cũng gấp rồi nên lão chỉ thị luôn cho đội chuyên nghiệp làm ý mà :D

Còn vụ vietktv có tài trợ nhưng cụ thể là gì thì anh đang bàn bạc với họ để thống nhất sao cho hợp lý.

Ý của họ muốn tài trợ khoảng 3 HDD làm quà tặng và phải quay thưởng. nhưng xem ra không hợp lý nữa vì quay thưởng có nhiều thứ để làm rồi.

Sẽ dùng tiền đó để mua quà nhưng đang loay hoay quá. muốn mua usb tặng mỗi người 1 chiếc nhưng ko đủ. kinh phí khoảng 8tr :)

/Anh em có sáng kiến gì trong việc quà tặng cũng alo luôn cho tôi nhé. Hợp lý là họ đi mua luôn :)

Mỗi người một block 5 CD Mitsu (giá khoảng 70K).
Tổng tiền toàn bộ cho thành viên 8 triệu là đẹp. =))

dangnhuquynh

Nếu làm như vậy anh đừng giao cho em nhé :D
gần 180 người = 180 cái thẻ đó anh :D Làm đc ko anh ?
E cũng muốn nhưng...

Nếu làm được cứ nhờ các bác ấy khoản đấy. Nếu làm được như anh Chip thì quá ổn và đặc biệt, rất phù hợp với sự kiện này ạ..........=))

dh201hy

Well-Known Member

Trước khi tiến hành in, các cụ nên đến địa điểm xem trước dự định treo bandroll ở chỗ nào? Đo kỹ rồi theo kích thước mà in. Chứ nếu in dài quá thì xấu, mà in ngắn quá thì không đẹp :D

linhnguyen5187

Nếu làm được cứ nhờ các bác ấy khoản đấy. Nếu làm được như anh Chip thì quá ổn và đặc biệt, rất phù hợp với sự kiện này ạ..........=))

Em thấy có làm hay không thì các cụ nên chốt lại đi ạ!
1. Nếu làm thì cho tiến hành luôn để còn kịp
2. Nếu không làm thì bỏ ngay để bàn các vấn đề khác ạ!
Vấn đề quà tặng thì em nghĩ là nên chọn cái gì đó khác chứ đĩa thì có người dùng và người không dùng đem bán đi lại không ý nghĩa! Những anh em thích nghe nhạc thì đúng là rất thích, còn những anh em không thích nghe nhạc thì lại ý kiến này kia. Theo ngu kiến của em thì nên làm đồ gì đó lưu niệm đại loại như cốc uống nước in logo hay móc treo chìa khóa gì gì đó!

dh201hy

Well-Known Member

Em thấy có làm hay không thì các cụ nên chốt lại đi ạ!
1. Nếu làm thì cho tiến hành luôn để còn kịp
2. Nếu không làm thì bỏ ngay để bàn các vấn đề khác ạ!
Vấn đề quà tặng thì em nghĩ là nên chọn cái gì đó khác chứ đĩa thì có người dùng và người không dùng đem bán đi lại không ý nghĩa! Những anh em thích nghe nhạc thì đúng là rất thích, còn những anh em không thích nghe nhạc thì lại ý kiến này kia. Theo ngu kiến của em thì nên làm đồ gì đó lưu niệm đại loại như cốc uống nước in logo hay móc treo chìa khóa gì gì đó!

Đến bây giờ còn in logo hay móc treo gì nữa. Nhanh nhất và tiện nhất thì USB nhưng mà đắt quá (nhà tài trợ không kham nổi).

linhnguyen5187

Cái cốc nó đại loại thế này ạ!

linhnguyen5187

Đến bây giờ còn in logo hay móc treo gì nữa. Nhanh nhất và tiện nhất thì USB nhưng mà đắt quá (nhà tài trợ không kham nổi).

Híc! Usb thì đúng là chát thật vì số lượng tương đối lớn! Khó quá nhỉ!

TR0JAN

Trước khi tiến hành in, các cụ nên đến địa điểm xem trước dự định treo bandroll ở chỗ nào? Đo kỹ rồi theo kích thước mà in. Chứ nếu in dài quá thì xấu, mà in ngắn quá thì không đẹp :D

Vị trí treo băng Zôn là ở cồng chính lối đi lên nhà hàng. Rộng 5 mét >>> Làm Bandrol dài 4,6 mét cao tỷ lệ 0,8 mét!

Backdrop rộng 3500x2800 (2800 là chiều cao) được đặt tại vị trị chính giữa sảnh đi, gần khu vực lễ tân (bên ngoài không gian đại hội, cách nhau cái cửa kính) Phù hợp để mọi người vịn vai, bá cổ nhau cùng chụp hình lưu niệm :)

ai phỏng vấn gì thì ra topic ngoài nhé để em public luôn cho người khác thấy để nắm đc :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên