Nối laptop với TV fullHD Samsung.

blackhorse228

Các anh cao thủ tư vấn cho em với, cái laptop HP của em xài card 230GT, có cổng HDMI. Do em muốn chơi từ từ, muốn nối với máy lap vào TV thì có cần tinh chỉnh gì hay không (em chưa có dàn sound, em sẽ lên từ từ:D), xài tạm cái loa của TV. Còn cái ampli 2.1 karaoke, em có nên nối âm thanh từ jack 3,5mm của laptop sang ampli được ko? (nếu em hỏi ngu quá thì mấy anh đừng trách thằng em, học hỏi từ từ mà:)

tralkic

Member
Ðề: Nối laptop với TV fullHD Samsung.

Ra ngoài chợ giời mua dây cáp HDMI to HDMI (khoảng 100k) nối trực tiếp laptop và TV cứ thế xem thôi

trungthong32

Thích nhỉ, bác có cổng HDMI, lap của em đời thấp nên chỉ có cổng VGA, nhưng cắm vào màn HDready thì vẫn xem đc đủ màn hình.
Bác cứ thưởng thức hình ảnh bằng cáp HDMI đi đã, rồi mua receiver có DTS về sau, nếu cầu kỳ về âm thanh thì chắc sẽ phải mua thêm card sound USB để cải thiện. Ở nhà em nối từ cổng headphone 3.5mm sang hai cổng hoa sen cắm vào receiver còn ra được prologic II nữa là, 5.1 ầm ầm, nhưng tức nhiên là ko hay

cocacola1988

Tiện cho em hỏi luôn,em mún kết nối laptop với sony 46w550A thì làm sao a?laptop em ko có cổng HDMI

tralkic

Member

Tiện cho em hỏi luôn,em mún kết nối laptop với sony 46w550A thì làm sao a?laptop em ko có cổng HDMI

Không có HDMI thì bạn kết nối bằng VGA, tùy vào loại máy tính mà bạn có thể bấn tổ hợp phím Fn + F1..F12 để xuất ra 2 màn hình với điều kiện là laptop của bạn phải cài full driver nhé.

Bên trên