Nokia chính thức ra mắt dòng sản phẩm Lumia tại Việt Nam - 11/12/2012

vodanhhd

Ðề: Nokia chính thức ra mắt dòng sản phẩm Lumia tại Việt Nam - 11/12/2012

năm nay mất mùa quá, không biết khi nào mới gom đủ thóc cho em này nhi?

Hải Đăng

Hài nhận xét 1 chút về những sản phẩm được Nokia kỳ vọng là:
- Thiết kế nguyên khối quá bình thường, ko có gì khác biệt nếu ko nói là "học hỏi" quá nhiều của Apple. Khác ở chút nắp lưng và mặt kính nhưng đánh giá của mình là ko có gì đáng nói.
- Tính năng: Hệ điều hành WP8 rất tiện đối với công việc, đặc biệt là các ứng dụng văn phòng. Song với đa số người dùng, đặc biệt là giới trẻ thì nó cũng k quá đặc biệt vì chỉ với Android và iOS họ đã dùng mệt lả hơi rồi. Nếu làm tốt thì may ra Nokia vớt vát lại phần nào nhưng cũng rất khó, phải nói là quá khó để có thể đe dọa Android và iOS ở thời điểm ba năm nữa :D
- Giá cả: Quá chát so với thời buổi kinh tế khó khăn này. Với giá hơn 10 triệu như thế đề nghị ace qua shop em làm 1 em IP4S về sài chữa cháy, mua chi để rồi chỉ sau khi mua 3 tháng giá rớt gãy cổ, thực tế đã chứng minh!
- Hỗ trợ người dùng: Chưa bao giờ đánh giá cao sút-bọp của Nokia và MS, trừ khi bạn là doanh nghiệp.
Cuối cùng, em thì chỉ thấy có xiền vs mún trải nghiệm công nghệ thì mua, còn ko thì thôi ngắm cho vui. Khả năng rất cao Nokia sẽ bán mình vào quý 2 năm 2013, cũng yêu Nokia nên mong điều đó ko thành sự thật, còn k thì RIP Nokia!

mrsnowfox

Mình đã có dịp xài thử hôm Microsoft giới thiệu và sẽ mua ... trả góp vào dịp noel ! hi hi, thanks for review !

rin_rin

mấy em này đang biểu diễn tiết mục gì vậy ta,chộp hình đúng lúc quá :))

Ðề: Re: Nokia chính thức ra mắt dòng sản phẩm Lumia tại Việt Nam - 11/12/2012

Hài nhận xét 1 chút về những sản phẩm được Nokia kỳ vọng là:
- Thiết kế nguyên khối quá bình thường, ko có gì khác biệt nếu ko nói là "học hỏi" quá nhiều của Apple. Khác ở chút nắp lưng và mặt kính nhưng đánh giá của mình là ko có gì đáng nói.

May mà không có tí "bo tròn 4 góc" để bác bảo luôn nó là "táo thối" nhân bản :D . Cảm giác là bác bị ảm ảnh bởi "chuẩn mực" của táo nhiều quá. ;)

WP8 là một canh bạc của cả Nokia và Microsoft sau khi cả 2 đã bị lạc lối quá lâu. Chưa dám chắc về tương lai của cả 2 nhưng cá nhân tôi sẽ mua một cái Lumia 920 để góp một viên gạch vào xây dựng lại Nokia. Đọc phản hồi trên xda thì 920 cũng đáng giá đấy chứ.

Hải Đăng

Re: Ðề: Re: Nokia chính thức ra mắt dòng sản phẩm Lumia tại Việt Nam - 11/12/2012

May mà không có tí "bo tròn 4 góc" để bác bảo luôn nó là "táo thối" nhân bản :D . Cảm giác là bác bị ảm ảnh bởi "chuẩn mực" của táo nhiều quá. ;)

WP8 là một canh bạc của cả Nokia và Microsoft sau khi cả 2 đã bị lạc lối quá lâu. Chưa dám chắc về tương lai của cả 2 nhưng cá nhân tôi sẽ mua một cái Lumia 920 để góp một viên gạch vào xây dựng lại Nokia. Đọc phản hồi trên xda thì 920 cũng đáng giá đấy chứ.
Thực sự mà nói chính thằng Apple đã ra đỉnh cao của cái gọi là thiết kế nguyên khối bác ạ
Còn em là fan thật sự của Blackberry chứ cũng ko phải ham hố gì iPhone dù em bán nó :D
Đang đợi BB Alpha ra là em quất ngay 1 con, nếu tình hình tốt qua tết sẽ đổ bộ BB Alpha về shop bán :">

Minhsur

Banned
Ý kiến cá nhân mình thế này: Dòng Lumia nhất là Lu920 phù hợp với: Những người đưng đứng tuổi chút; Có tý hoài cổ vì đã gắn cả sự nghiệp di động với Nokia; thích vọc vẽo một số thứ mới lạ; thích dòng máy to cho dễ nhìn (già mắt kém) - túm lại là thích cổ lẫn kim.
Mình cũng thuộc nhóm này và cũng đang hóng em nó đây. Giờ thêm gói cước của Mobifone nữa là oke quá rồi.

@Hải Đăng: Mình cũng khoái BB lắm. Khi thấy cái màn hình All của 9900 hiện đầy kín icons, bà xã mình phán câu quá ngộ: Rối rắm và phức tạp ... Đúng bản chất luôn.

Ðề: Re: Ðề: Re: Nokia chính thức ra mắt dòng sản phẩm Lumia tại Việt Nam - 11/12/2012

Thực sự mà nói chính thằng Apple đã ra đỉnh cao của cái gọi là thiết kế nguyên khối bác ạ
Còn em là fan thật sự của Blackberry chứ cũng ko phải ham hố gì iPhone dù em bán nó :D
Đang đợi BB Alpha ra là em quất ngay 1 con, nếu tình hình tốt qua tết sẽ đổ bộ BB Alpha về shop bán :">

Đã từng dùng Windows Mobile thời nó còn thống trị smartphone nên tôi cũng công nhận iphone chính là nguồn khởi xướng cho làn sóng smartphone hiện nay, và là nguyên nhân khiến cho Nokia, Microsoft và cả thần tượng RIM của bác hụt hơi.

Không phủ nhận sự hấp dẫn về hình thức của các sản phẩm táo nhưng thái độ của họ với các hãng khác và phong cách của một số ifan mà tôi biết làm cho tôi ác cảm với sản phẩm của táo.

Không có gì đứng ở đỉnh cao mãi mãi. Về sản phẩm điện thoại cũng thế thôi. Nokia, Motorola đã từng có giai đoạn đứng trên đỉnh cao giống iphone như bây giờ.

Hy vọng với Lumia thì Nokia sẽ trở lại và "lợi hại" hơn. Cái Nokia cần thêm hiện nay là Microsoft phải thúc đẩy được các nhà lập trình viết thêm ứng dụng cho WP.

healthing

Member

Nhìn cũng đẹp đấy, nhưng chưa biết trải nghiệm sẽ như thế nào :)

tranntan

...Rửa hình ra mới biết chất lượng thế nào...?

nhhung40

Phân vân quá không biết có nên tậu em 920? Bác nào thử nghiệm rồi up lên cho em với. Cảm ơn

-[Y]2[K]-

Active Member
Chủ thớt chém trái cây gà quá, muốn bít nó lag nhìu thì chém lên 500-600 điểm là nó quăng 1 đống trái ngay ấy mà :))

Bên trên