Nokia Lumia 900 chính thức lên kệ vào ngày 24/6 tại Việt Nam

chickenmen

Re: Ðề: Nokia Lumia 900 chính thức lên kệ vào ngày 24/6 tại Việt Nam

Ôi! Bác đừng tỏ ra nguy hiểm quá... Mấy trò thuê người xếp hàng các hãng không thèm chơi đâu. Fan windows phone fan Nokia giờ cũng nhiều lắm... báo thử dạo một vòng xem Lumia900 ra mắt tại các nước được chào đón thế nào :)) Đồng ý là Nokia đã mất đầu ngôi vị số một cho Samsung nhưng Nokia vẫn được nhiều ủng hộ, Lumia vẫn là 1 sản phẩm đột phá, đáng đồng tiền bác gạo.

Còn việc S3 bán tại Việt Nam người ta xếp hàng dài dằng dặc bởi vì S3 bán đầu tiên ở mỗi Vincom ah, toàn quốc có 2 cái, lấy đâu mà hàng người ko dài. Nokia chia ra 78 cửa hàng, số lượng phân tán. Thế mà lại hay, ko phải chờ đợi lâu, chen chúc mệt mỏi. Còn vụ báo chí, Samsung chi tiền nhìu cho mấy tòa soạn thì bài lên ầm ầm chứ chả phải thích thú gì ờ đây ? Thời buổi này, toàn soạn không có tiền cạp đất mà ăn ah =)) Kể ra khoản này Nokia phải học tập thêm Samsung rồi :))

Em chả phải fan Nokia, cũng chả phải fan Samsung. Thấy sao thì nói vậy thôi :))

Chuẩn quá bác ơi :)) Nói chung thì em chẳng có o bế hãng nào, cũng chẳng ghét bỏ hãng nào. Điện thoại nào thấy tốt, đẹp, vừa ý, có tiền là mua thôi :)) Và Lumia là một trong số đó.

hellboy118

Ðề: Nokia Lumia 900 chính thức lên kệ vào ngày 24/6 tại Việt Nam

cho em tự sướng phát, xin đừng gạch đá, tks các bác

rân chơi hay dân đầu cơ thế bác ;))

Ôi! Bác đừng tỏ ra nguy hiểm quá... Mấy trò thuê người xếp hàng các hãng không thèm chơi đâu. Fan windows phone fan Nokia giờ cũng nhiều lắm... báo thử dạo một vòng xem Lumia900 ra mắt tại các nước được chào đón thế nào :)) Đồng ý là Nokia đã mất đầu ngôi vị số một cho Samsung nhưng Nokia vẫn được nhiều ủng hộ, Lumia vẫn là 1 sản phẩm đột phá, đáng đồng tiền bác gạo.

Còn việc S3 bán tại Việt Nam người ta xếp hàng dài dằng dặc bởi vì S3 bán đầu tiên ở mỗi Vincom ah, toàn quốc có 2 cái, lấy đâu mà hàng người ko dài. Nokia chia ra 78 cửa hàng, số lượng phân tán. Thế mà lại hay, ko phải chờ đợi lâu, chen chúc mệt mỏi. Còn vụ báo chí, Samsung chi tiền nhìu cho mấy tòa soạn thì bài lên ầm ầm chứ chả phải thích thú gì ờ đây ? Thời buổi này, toàn soạn không có tiền cạp đất mà ăn ah =)) Kể ra khoản này Nokia phải học tập thêm Samsung rồi :))

Em chả phải fan Nokia, cũng chả phải fan Samsung. Thấy sao thì nói vậy thôi :))

zalman

Ai show hàng cái 3lo phát nhể :D

hdbits

Banned

thuê được nhiêu đây người xếp hàng coi bộ hơi bị khó ah nghen :D

Hà Nội

meomatto

Active Member
Hâm nặng trò cái văn hóa mua bán kiểu này, rặt lũ rỗi việc dở hơi, sao phải khổ như thế nhỉ?! Cái điện thoại này, thằng Win nó bỏ rơi rồi. Thằng Nô bạn nó lại chuẩn bị vỡ mồm!

songoku

Ðề: Re: Nokia Lumia 900 chính thức lên kệ vào ngày 24/6 tại Việt Nam

Hâm nặng trò cái văn hóa mua bán kiểu này, rặt lũ rỗi việc dở hơi, sao phải khổ như thế nhỉ?! Cái điện thoại này, thằng Win nó bỏ rơi rồi. Thằng Nô bạn nó lại chuẩn bị vỡ mồm!

việc lumina 900 ko lên đc wp8 ko phải do MS bỏ nokia đâu, do lumina ra đời trước wp8, mà rất nhiều chức năng mới trong Windows Phone 8 yêu cầu phải có màn hình độ phân giải cao, chip xử lý đa lõi, và các công nghệ NFC mà các dòng điện thoại Windows Phone hiện tại không thể đáp ứng. Chính vì vậy tương lai có thể sẽ có 1 nokia mới chạy wp8, giá cả thì các bác đều biết, đt đa nhân giá nó thế nào ( S3 chẳng hạn)

nhocdl

thuê được nhiêu đây người xếp hàng coi bộ hơi bị khó ah nghen :D

Hà Nội

kết chỗ này rồi đấy, phát ghế cho ngồi luôn =)), mở quán trà chanh bên cạnh nữa là ngon

Minhsur

Banned
Em đã bảo em là tuýp người cũ mà có bác vẫn cười em. Khi nói về XE MÁY là nghĩ ngay đến HONDA, nói đến TI VI là chỉ có thương hiệu SONY, PANA; nói về HD em thích TVIX (sau này thích dune dou, bây giờ thích PCH)...
Còn nói về ĐT DI ĐỘNG thì êm thích mỗi NÓKÌA...cho bền. Em đang dùng con NÓKÌA 7110, ra đời từ năm 1998. Bây giờ thấy bào MS lừa Nokia vụ WP, nhưng em vẫn cứ dùng Lumia 900. Các bác cứ đến Nokia sờ thử em nó rồi chê gì tính sau ạ.

Minhsur

Banned
Các bác ạ. Em muốn lập một topic mới trong TIN TỨC CÔNG NGHỆ để xem lumia 900 có gì mới và mong muốn các bác cùng trao đổi cho ý kiến. Nhưng Mod xoá và phán là sai box. Vâng sai. Nhưng nói thật em không phục. Trong TIN TỨC CÔNG NGHỆ có đầy cmt, topic đánh giá hay dở của các loại điện thoại, cũng có ích đấy chứ. Mod phán thì chịu rồi.
Đây là các chú dế NÓ KÌA của em:
https://picasaweb.google.com/101357...key=Gv1sRgCNqZr-6upLT1gAE#5758279927697940802

Chỉnh sửa lần cuối:

lyn_bomb

Các bác ạ. Em muốn lập một topic mới trong TIN TỨC CÔNG NGHỆ để xem lumia 900 có gì mới và mong muốn các bác cùng trao đổi cho ý kiến. Nhưng Mod xoá và phán là sai box. Vâng sai. Nhưng nói thật em không phục. Trong TIN TỨC CÔNG NGHỆ có đầy cmt, topic đánh giá hay dở của các loại điện thoại, cũng có ích đấy chứ. Mod phán thì chịu rồi.
https://picasaweb.google.com/101357...key=Gv1sRgCNqZr-6upLT1gAE#5758279927697940802

lâu lắm rồi mới thấy chiếc màn hình xanh cục gạch lúc trước :D

efra

Quan niệm mình là xài đt phải bền, còn hiện đại thì cũng phải bền để mà còn vọc chứ mấy cái loại cấu hình cao, quá hiện đại bây giờ chả xài được.

donguyen87

bọn S3 thì có tiền mua cả box mà làm tàng trong đó, L900 về thì làm cái review mắc của ôn gì mà không cho cơ chứ

phankt

kết chỗ này rồi đấy, phát ghế cho ngồi luôn =)), mở quán trà chanh bên cạnh nữa là ngon

HCM có cf bệt thì HN có trà chanh, mà chắc chỉ cái chỗ này nó lịch sự vậy ấy nhỉ, mà ngồi thế này thì sao mà quản lý @@

Fuka

Quan niệm mình là xài đt phải bền, còn hiện đại thì cũng phải bền để mà còn vọc chứ mấy cái loại cấu hình cao, quá hiện đại bây giờ chả xài được.

nói thật, cầm con S3 đúng là đẹp thật, hiện đại thật, nhưng mà cái thể loại ngồi chưa kịp thử trình gì đã lăn ra hết pin thì mua để lấy le chứ chả dùng được gì

dzago

Re: Ðề: Re: Nokia Lumia 900 chính thức lên kệ vào ngày 24/6 tại Việt Nam

nói thật, cầm con S3 đúng là đẹp thật, hiện đại thật, nhưng mà cái thể loại ngồi chưa kịp thử trình gì đã lăn ra hết pin thì mua để lấy le chứ chả dùng được gì

Đấy là lí do lúc nào mình cũng chọn Nokia, làm gì thì làm, trước mắt phải đủ thời gian xài để mà còn tận hưởng cảm giác có cái máy mới, chứ mua về nghe gọi rồi buồn game được vài tiếng thì chả ham, lần trước mua chiếc Galaxy Y cho con em, bữa ngồi mượn chơi, chưa đc gì mà còn có nửa cục pin, máy móc thế thì mua về làm gì?

phankt

Bền và xài lâu luôn gắn liền với Nokia mà, cứ phát triển theo hướng đó trước, rồi hiện đại sau cũng chả sao, L900 giờ là tốt rồi :D

LG-HS102G

Banned

Galaxy 3 mới 3 tháng đã bán được 10 triệu cái, Samsung pảo thế.

Rõ ràng Nokia chỉ là muỗi so với Samsung. Samsung là vĩ đại nhất thế giới rồi. Các bác không phải cãi nhiều, Samsung pảo thế :))

Bên trên