[OFFLINE] 14h ngày 1/8/2010 - Triễn lãm và hội thảo (tham gia ngay để nhận quà)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

apollon

Ðề: [OFFLINE] 14h ngày 1/8/2010 - Triễn lãm và hội thảo (tham gia ngay để nhận quà)

ok ở trang 1 Anh thấy rồi - hôm trước không thấy ở trang 1 có hình Ảnh quảng bá sp AMD --
**** Gởi mọi người cả tui nữa : Nhà HD ĐN đang được khách thăm viếng mà khách thì ....gần như muốn làm gì thì làm chủ nhà ...không xi nhê gì cả -nếu tui không nói là BÙ NHÌN-
******** Cái baner tất cả hình Ảnh và nội dung ...không có chút gì của ACE HD ĐN toàn quảng bá AMD và.... mục đích là các tiệm Net (mua sản phảm của họ với số lượng lớn) không có gì là cho HD cái HD ở đây chỉ là cho mấy Bác có cảm giác không bị xỏ mũi thôi --
** không có cái tiệm net nào mà đi đầu tư công nghệ theo xu hướng HD - và nười ta mời mấy bác lại chẳng qua là cho nó HD - nếu tui nói quá mấy Bác thu áo HD của tui lại (dù là Áo tui mua ) và đuổi tui khỏi hội -
--- Kính mấy Bác vài lời -
++ tính tui tháy cái gì không ok là tui nói ah - tui chỉ sợ mấy bác không cho tui chép phim thôi - Kính Chồ

1) Ai ở đây là chủ nhà của HD - Việt Nam và HD Đà Nẵng.
Hình như là mình đang nghe kiểu nói chuyện của ai đó đang là sở hữu hosting hay tài trợ fund cho HD-VN thuê server và domain hàng năm lên tiếng thì phải.

Phải chăng đây là nhà của ai đó hay là nhà chung của mọi thành viên HD- Việt Nam đang ở Đà Nẵng ?

Dino và apollon có phải là thành viên của HD-Việt Nam hay không? Vui lòng nhìn ngày tham gia trên profile của mỗi người.

Ai là khách ai là chủ ở đây vậy nhĩ? Mình có lẻ là khách, còn những người còn lại có lẻ là chủ. Chắc vậy!

2) Đây là banner thông báo chương trình của AMD, do AMD thực hiện với sự cộng tác của nhiều đối tác. Mục đích là người dùng cuối ( end-users) với nhiều cơ hội tiếp cận và trải nghiệm các sản phẩm và công nghệ dành cho HD entertainment, Gaming v.v....
Nội dung của banner thông báo có đầy đủ thông tin và thông tin không có gì trái với quy định của diễn đàn.

AMD cũng chẳng mong muốn xỏ mủi ai, vì đây chỉ là 1 hoạt động để giúp mọi người có cơ hội và điều kiện để tiếp xúc với công nghệ phân giải cao HD, Gaming và 1 số công nghệ của AMD.

3) Không có tiệm net nào đầu tư theo kiểu HD, nhưng hãy thử tưởng tượng xem với cấu hình của đa số máy tính game-internet hiện nay. Nếu các bác chủ phòng net cũng thích HD. Copy HD film vào các ổ cứng máy con hoặc có 1 HDD trên máy chủ chứa các film HD sau đó share cho máy con, Và khách hàng vào các tiệm internet-game này chơi game và vô tình thưởng thức những film HD này, và cảm nhận được sự hấp dẫn và yêu thích các film HD mới.
Mọi người tưởng tượng được cách quảng bá vô cùng hiệu quả cho nội dung HD như thế này không ạ. Nếu điều đó là sự thật( hiện mình chỉ thấy có vài tiệm đã có làm kiểu này), thì 1 ngày nào đó người người đều sẽ muốn xem các nội dung HD thay vì nội dung SD như trước đây, và với nhu cầu vô cùng lớn này. Cộng đồng HD chúng ta sẽ mở rộng thế nào mọi người tưởng tượng được không.

Việc mình apollon muốn làm ở lần triễn làm và hội thảo lần này là dựa vào sức của AMD tổ chức 1 sự kiện để tạo điều kiện và cơ hội quảng bá HD entertainment đến nhiều đối tượng hơn nữa, để mọi người chưa biết đến HD có thể biết đến, cảm nhận và sẽ tự tìm đến HD ( bước khởi đầu mà ai trong tất cả chúng ta đã từng trải qua).

Việc trân trọng gửi lời mời đến các anh em HD Việt Nam tại ĐN là mong muốn có được sự tham gia của các anh em đã và đang chơi HD trên địa bàn, đến tham gia trao đổi giao lưu với các anh em khác ở nhiều địa vị, nhiều chức vụ, nhiều tầng lớp trong xã hội khác nhau.
Nhưng theo mình cảm nhận, thành viên HD ĐN toàn là nhân vật VIP, kiến thức công nghệ đầy mình, kinh nghiệm chơi HD đã đạt đến thượng thừa và rất khó để mời đi. Thật là khó quá đi à. :(.

Các bạn muốn mọi người chia sẽ cho chúng ta ( cho copy film free, hướng dẫn abc, xyz...) nhưng lại không muốn chia sẽ cho những người khác nữa ( phổ biến, hướng dẫn cho nhiều người hơn nữa biết đến HD, giúp đỡ nhiều anh em thiếu điều kiện có được những bước đi đầu tiên thuận lợi hơn v.v...). Hzzzzzzz.

Chắc là mình làm nhiều người không vui lòng vì nói nhiều điều không hay lắm. Tuy nhiên mình sẽ vẫn luôn tươi cười và tự hào có thể tự nhận rằng: Mình đã, đang và sẽ là người kêu gọi, hướng dẫn, và phổ cập hóa HD đến cho nhiều người nhất có thể trong điều kiện cho phép. Vì đối với mình, thu vui không chỉ thưởng thức cho riêng mình mà còn là niềm vui khi người khác cùng thưởng thức chung thú vui đó.

Vì phải lo rất nhiều công việc và rất hạn chế thời gian tham gia diễn đàn nên rất lấy làm xin lỗi về topic tham khảo ý kiến bên kia, rất cảm ơn các anh em đã đóng góp những ý kiến rất quý báu.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

makiemsau

Well-Known Member
Ðề: [OFFLINE] 14h ngày 1/8/2010 - Triễn lãm và hội thảo (tham gia ngay để nhận quà)

Nhưng theo mình cảm nhận, thành viên HD ĐN toàn là nhân vật VIP, kiến thức công nghệ đầy mình, kinh nghiệm chơi HD đã đạt đến thượng thừa và rất khó để mời đi. Thật là khó quá đi à. :(.

Huy à em nói như vậy có đáng không vậy??? Em không hiểu anh Hạnh chút nào cả. Việc anh Hạnh có những bài post trên là do việc bức xúc trong việc em Post bài việc mời anh em hội HD Đà Nẵng tham gia ( sau sự việc đó cái topic em tạo nên bỏ hoang, không có 1 chút gì thông tin đến Hội kế hoạch như thế nào, thay đổi ra sao, em cũng nên nhớ rằng ai cũng có công việc bận cả, anh cũng biết là em hay gọi điện thoại cho anh Bình về kế hoạch triển lãm nhưng anh Bình không thể nói hết từng người một việc kế hoạch hoạch của em ra sao được, sao em không thể bỏ chút thời gian khoang 5-10p post bài trên thread của em tạo ra, đôi lúc kể cả anh còn bức xúc nữa là nói đến anh Hạnh). Em cũng nên biết rằng anh Hạnh là người ủng hộ việc tham gia triển lãm ngay từ đầu đấy. Cách đây mấy hôm vừa rồi anh Bình có gọi cho anh và anh Châu lên quán 191 Nguyễn Hoàng để gặp em bàn về việc mặt bằng gì đó, nhưng khi anh và anh Châu đến nới thì em cũng chả đả động về chuyện gì cả, anh cũng không biết kế hoạch em dành cho tụi anh ra sao, cụ thể thế nào cũng không được biết, em có biết rằng lúc đó anh Châu rất tức giận chuyện này không?? Anh cũng hiểu em rất bận , nói thật với em anh nghĩ là em là 1 member trong hội nên anh em mới nói như vậy. Còn nếu không phải mà mời anh em tham gia như vậy thì anh không bao giờ tham gia đâu. Lời nói của anh Hạnh trên này chỉ là trên tinh thần góp ý thôi, mong em hiểu cho. Thân ái ! :D

thành viên HD ĐN toàn là nhân vật VIP, kiến thức công nghệ đầy mình, kinh nghiệm chơi HD đã đạt đến thượng thừa và rất khó để mời đi. Thật là khó quá đi à. --> câu này thật sự anh không thích chút nào, những anh em trong Hội cho dù có kiến thức hay không đó cũng là qua quá trình học tập và nghiên cứu, việc mời khó hay không đó là do cách mời :D

nipponvn

Member

về cái khoản phim ảnh thì tiu cũng cóc cần chủ yếu là nơi anh em sinh hoặt cho viu sao nhưng giờ lao động căng thẳng thôi .
cái vụ giúp đỡ các em có hoàn cảnh khó khăn đo là phong trào chung của hôi , nó thể hiên tinh thần yêu thương nhau của người dân miền trung ta nói chung và Con người Đà nẵng nói riêng ,đó là tinh thần tự nguyện của mấy bác ,hạn chót chiều nay nha mấy bác .cố gắng thể hiện tinh thần HD nha mấy bác .
còn vụ triển lãng AMD thì đó là việc kinh doanh của mấy bác AMD , cóc có liên quan gì đến em cả , nên em chả quan tâm , nên em chẳng quảng cáo làm gì :))
CHUẨN KHÔNG CẦN CHỈNH

HD ĐÀ NẴNG - CHIA SẼ ĐAM MÊ

ljonh3art

Active Member

Huy à em nói như vậy có đáng không vậy??? Em không hiểu anh Hạnh chút nào cả. Việc anh Hạnh có những bài post trên là do việc bức xúc trong việc em Post bài việc mời anh em hội HD Đà Nẵng tham gia ( sau sự việc đó cái topic em tạo nên bỏ hoang, không có 1 chút gì thông tin đến Hội kế hoạch như thế nào, thay đổi ra sao, em cũng nên nhớ rằng ai cũng có công việc bận cả, anh cũng biết là em hay gọi điện thoại cho anh Bình về kế hoạch triển lãm nhưng anh Bình không thể nói hết từng người một việc kế hoạch hoạch của em ra sao được, sao em không thể bỏ chút thời gian khoang 5-10p post bài trên thread của em tạo ra, đôi lúc kể cả anh còn bức xúc nữa là nói đến anh Hạnh). Em cũng nên biết rằng anh Hạnh là người ủng hộ việc tham gia triển lãm ngay từ đầu đấy. Cách đây mấy hôm vừa rồi anh Bình có gọi cho anh và anh Châu lên quán 191 Nguyễn Hoàng để gặp em bàn về việc mặt bằng gì đó, nhưng khi anh và anh Châu đến nới thì em cũng chả đả động về chuyện gì cả, anh cũng không biết kế hoạch em dành cho tụi anh ra sao, cụ thể thế nào cũng không được biết, em có biết rằng lúc đó anh Châu rất tức giận chuyện này không?? Anh cũng hiểu em rất bận , nói thật với em anh nghĩ là em là 1 member trong hội nên anh em mới nói như vậy. Còn nếu không phải mà mời anh em tham gia như vậy thì anh không bao giờ tham gia đâu. Lời nói của anh Hạnh trên này chỉ là trên tinh thần góp ý thôi, mong em hiểu cho. Thân ái ! :D

thành viên HD ĐN toàn là nhân vật VIP, kiến thức công nghệ đầy mình, kinh nghiệm chơi HD đã đạt đến thượng thừa và rất khó để mời đi. Thật là khó quá đi à. --> câu này thật sự anh không thích chút nào, những anh em trong Hội cho dù có kiến thức hay không đó cũng là qua quá trình học tập và nghiên cứu, việc mời khó hay không đó là do cách mời :D

Anh Toàn nói rất hay! Đúng là những gì em cũng muốn nói.

Anh Duy tuy có việc bận nhưng nếu đc thì hãy đi off thường xuyên, sẽ hiểu được tính cách của anh em trong hội. Nếu hiểu nhau thì chẳng có tranh luận này đâu và chả cần mời thì anh em HD Đà Nẵng cũng sẽ đi đầy đủ cho xem.

Riêng em cũng chưa biết mặt anh nhưng hoàn toàn k xem anh là khách!

apollon

Em xin lỗi, chắc là em ko đúng.

apollon

Anh Toàn nói rất hay! Đúng là những gì em cũng muốn nói.

Anh Duy tuy có việc bận nhưng nếu đc thì hãy đi off thường xuyên, sẽ hiểu được tính cách của anh em trong hội. Nếu hiểu nhau thì chẳng có tranh luận này đâu và chả cần mời thì anh em HD Đà Nẵng cũng sẽ đi đầy đủ cho xem.

Riêng em cũng chưa biết mặt anh nhưng hoàn toàn k xem anh là khách!

Thanks em, dạo này việc nhiều quá nên stress kinh khungt, chứ thật tình rất muốn gặp mặt nói chuyện giao lưu với anh em mình. Hi vọng sau đợt này sẽ tham gia được off hàng tuần đều đặn hơn.

sawyer8x

Member

Bác này nói đường nào cũng được hết. nhưng em thấy bác chẳng tôn trọng ai trong này hết.

camry2006

Member

đề nghị bác nam qua bên thơ quán cốc nhá , ai lại làm thơ chém nhau ở đây[-X

Chú này bắt bẻ anh quá, đùa mấy Bác ấy 1 tý cho đỡ bức xúc thôi, thơ thẩn gì đâu oan cho thằng anh quá :(:)(:)((
Qua 1 đêm mà thấy tình hình căng thẳng quá :-t

Tomykhoai

Active Member

Mình chỉ muốn nói quan điểm của mình như thế này :
Anh em vào đây chơi vui thì chơi không vui thì thôi. Chúng ta cũng chẳng cần phải quảng bá HD làm gì hết Ai quan tâm đến HD muốn thưởng thức HD thì phải nghiên cứu, tìm hiểu rồi tự tham gia vào hội HD để chia sẻ với những người cùng sở thích. Hội HD chúng ta hoạt động phi lợi nhuận - có ai hỏi hội HD chúng ta có bán gì không thì câu trả lời là không vì có gì đâu mà bán HD là thú chơi mà. Nhưng thông qua HD- Qua hội HD Đà nẵng chúng ta sẽ tìm được những người bạn đích thực để chia sẻ nhiều thứ hơn trong cuộc sống.
Mình đi off tương đối đều nhưng chắc cũng chỉ biết được 1/3 mem của hội vì đó là những Active mem thật sự có rất nhiều mem đăng ký xong rồi lên chép phim 1 vài lần là biến mất luôn họ hoàn toàn không có nhu cầu sinh hoạt mà chỉ có nhu cầu chép phim không mất tiền mà thôi. Anh em trong hội hoàn toàn sẵn sàng chia sẻ nhưng lại bị lợi dụng về nguồn phim. Rồi đến vụ triển lãm anh em trong hội cũng rất nhiệt tình ủng hộ nhưng cũng chẳng đâu vào đâu cả rồi nói đi nói lại gây rất nhiều bức xúc. Cả hội chúng ta nên rút kinh nghiệm từ lần này tránh chở thành " ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng"
Sáng ngủ dậy chưa đánh răng rửa mặt thấy chướng mắt quá không đừng được đành ngồi viết mấy dòng.
Các Bác nào bức xúc không chịu nổi thì lên Số cafe chém gió nhé
Thân

celinedn

Em là thành viên nữ (ko hiểu gì về công nghệ nhiều nên chẳng biết AMD), đọc mấy dòng trên, em thấy anh Apollon nên dành ít thời gian nhìn lại kể từ khi đăng topic và có lời mời hội HD tham gia triển lãm, vấn đề là tôn trọng lẫn nhau, nếu không cái cảm giác bị xỏ mũi (Nếu em đoán ko nhầm, ban đầu là muốn phối hợp với hội HD, sau đó HD là khách mời và không cần thông báo lại???) chẳng dễ chịu chút nào .Mặc dù đa số các mem mong muốn đem HD đến mọi người, để cùng chia sẻ đam mê, đôi khi có những người không hề biết có HD mặc dù rất ghiền phim ảnh ==> triễn lãm AMD là 1 cơ hội quá tốt còn gì anh Apollon.

Anh Apollon nên gặp các đàn anh nói chuyện để duy trì đoàn kết nhé.
Vài dòng góp ý có gì không đúng và không phải, mong mọi người chém gió nhẹ tay.

camry2006

Member

Em xin lỗi, chắc là em ko đúng.

Chú xin lỗi làm gì, biết chắc là có lỗi thì mới xin chứ? Thấy việc gì chưa chắc chắn thì không nên nói nhất là việc xin lỗi. Xin lỗi trên tinh thần tôn trọng và cầu thị nếu không có ý như vậy thì đừng nói ra làm gì.
Thực ra tui cũng chẳng muốn nói thêm làm gì, nhưng có ý kiến thế này nhé:
- Thứ nhất, nên tôn trọng các vị lão thành, là dân kinh doanh chú phải hiểu điều này.
- Thứ hai, nên hiểu có thể công ty của chú to, và chú là chủ nhưng điều đó vô nghĩa trên diễn đàn này.
- Thứ ba, nên thật thà hoặc nên nghĩ ký trước khi nói. Chú busy lắm không lên trả lời được, nhưng Bác Hạnh vừa nói xong là chú lên phản pháo ngay lập tức.
- Thứ tư, nên tôn trọng tập thể và không vơ đũa cả nắm.
Có vài lời gửi Chú.
Chúc vui.
P/s Bác Bình và Bác Quý cho close chủ đề này luôn đi.

Chỉnh sửa lần cuối:

trung_apple

Active Member

Bác xin lỗi làm gì, biết chắc là có lỗi thì mới xin chứ? Thấy việc gì chưa chắc chắn thì không nên nói nhất là việc xin lỗi. Xin lỗi trên tinh thần tôn trọng và cầu thị nếu không có ý như vậy thì đừng nói ra làm gì.
Thực ra tui cũng chẳng muốn nói thêm làm gì, nhưng có ý kiến thế này nhé:
- Thứ nhất, nên tôn trọng các vị lão thành, là dân kinh doanh chú phải hiểu điều này.
- Thứ hai, nên hiểu có thể công ty của chú to, và chú là chủ nhưng điều đó vô nghĩa trên diễn đàn này.
- Thứ ba, nên thật thà hoặc nên nghĩ ký trước khi nói. Chú busy lắm không lên trả lời được, nhưng Bác Hạnh vừa nói xong là chú lên phản pháo ngay.
- Thứ tư, nên tôn trọng tập thể và không vơ đũa cả nắm.
Có vài lời gửi Bác.
Chúc vui.
P/s Bác Bình và Bác Quý chó close chủ đề này luôn đi.

Bác nam thì nói chí phải , nên đóng lại đi , cải nhau ồn ào quá , các bác nên tập trung qua chủ đề này nhé , gần đến ngày bàn giao rồi
-->Công tác xã hội ngày 31/07/2010: QUYÊN GÓP QUÀ - PHÁT QUÀ CHO CÁC HỌC SINH NGHÈO NĂM HỌC MỚI B-)

crazy

1) Ai ở đây là chủ nhà của HD - Việt Nam và HD Đà Nẵng.
Hình như là mình đang nghe kiểu nói chuyện của ai đó đang là sở hữu hosting hay tài trợ fund cho HD-VN thuê server và domain hàng năm lên tiếng thì phải.
Chào buổi sáng Bác gì đó ơi !
Tui nói và nếu dùng từ nặng chút là tui : mắng vào mặt Bác đấy ! - Bác đừng có lôi người khác vào làm gì !-- AMD chả dính gì vào -- Họ chỉ xài người ngu mà không biết thôi - tôi vốn dân chợ trời nên hay nói thẳng lắm.

-- Mong Bác hiểu cho ! tôi sẽ không tham gia vào vụ này nữa !
Tôi rất lấy làm buồn! có lẽ đến đây tôi đã hiểu được phần nào cái lý do HD ĐN đã không thể mạnh lên ngay từ ngày đầu đươc khai sinh.
** Sorry Dino nhé Anh không muốn Em hiểu lầm về cách nói chuyện của Anh.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên