Onkyo A9030-A9050 Một cải tiến vượt bậc

cuibap01

Member
Khác với dòng amply 2 kênh trước đây mang phong cách Châu Âu với âm thanh chi tiết nhưng Bass không sâu thì nay Onkyo đã có một bước đột phá với công nghệ Phase-Matched Bass Boost tích hợp vào 2 model mới này. Với công nghệ mới này cộng với những công nghệ đã có lâu nay như WRAT, DIDRC... thì Intergrated Stereo Amlifier A9030, A-9050 ngoài âm thanh chi tiết trong trẻo còn có tiếng Bass mềm và sâu lắng giúp các audiophile có thêm một lựa chọn tốt cho nhu cầu nghe nhạc giải trí. Hai sản phẩm này cũng đã đạt được giải thưởng What hifi danh tiếng
Onkyo A9030

[url=http://www.intl.onkyo.com/products/hi-fi_components/amplifiers/a-9030/index.html]A-9030 | ONKYO Asia and Oceania Website

A-9030 | ONKYO Asia and Oceania Website
Onkyo A-9050
A-9050 | ONKYO Asia and Oceania Website
A-9050 | ONKYO Asia and Oceania Website
http://www.upanh.com/9050s_upanh/v/bvk27wfs7nw.htm

kinhdiHD

Model này cũng được mấy tháng rồi mà bác :-/
Hôm trước mới lấy em này mà, 9030 với loa MX-4 bên Tiếng Ngọc, tiếng bass đúng là cải thiện nhiều.
Bass sâu mà mềm mại, Treble thì vẫn đúng chuẩn Onkyo mặc dù hơi có vẻ ít hơn mấy model cũ nhưng bass ngon hơn.

Nói chung là đủ thoả mãn đôi tai của em :x

Ðề: Onkyo A9030-A9050 Một cải tiến vượt bậc

Bộ này nghe được ở đâu bác chủ ơi

nghn20004

Model này cũng được mấy tháng rồi mà bác :-/
Hôm trước mới lấy em này mà, 9030 với loa MX-4 bên Tiếng Ngọc, tiếng bass đúng là cải thiện nhiều.
Bass sâu mà mềm mại, Treble thì vẫn đúng chuẩn Onkyo mặc dù hơi có vẻ ít hơn mấy model cũ nhưng bass ngon hơn.

Nói chung là đủ thoả mãn đôi tai của em :x
Giá cả 2 model thế nào hả Bác?

audio-onkyo

9030 : 10 củ
9050 : 13,5 củ
Mời Bác qua showroom Tiếng Ngọc nghe thử .

Chỉnh sửa lần cuối:

phuongkrt

Member

Xem qua thấy con Onkyo A 9050 thông số ổn quá, lại có built-in DAC nữa. Có bác nào xài qua có thể cho biết một số nhận xét không a?

kinhdiHD

Re: Ðề: Onkyo A9030-A9050 Một cải tiến vượt bậc

Xem qua thấy con Onkyo A 9050 thông số ổn quá, lại có built-in DAC nữa. Có bác nào xài qua có thể cho biết một số nhận xét không a?

bác xem qua review của whathifi với các diễn đàn lớn nước ngoài nữa đi. đánh giá khá cao đó bác.

em lấy 9030 thôi, có đầu cd ngon rồi khỏi chơi DAC.hehe

Bác mạnh dạn chơi đi, em nghe nhạc vàng, quang lê, country nên em chon Onkyo cho Bass đỡ tức.

nukenuky

Member
A9050 đánh cặp Monitor RX8 ổn không các bác, em thấy amp ghi 8ohm mà loa thì 4ohm thì công suất sẽ như thế nào ạ?
Lăn tăn em này với Audiolab 8200A, ngặt nỗi Audilab thì hơn em này cả chục củ

Ðề: Re: Onkyo A9030-A9050 Một cải tiến vượt bậc

A9050 đánh cặp Monitor RX8 ổn không các bác, em thấy amp ghi 8ohm mà loa thì 4ohm thì công suất sẽ như thế nào ạ?
Lăn tăn em này với Audiolab 8200A, ngặt nỗi Audilab thì hơn em này cả chục củ

Đánh vô tư bác, 4 ohm công suất cao hơn.

phuongkrt

Member

Mới nghe thử A9050 ở Trương Lê về, cảm nhận là ghép với bộ Castle Knight 2 hoặc cao hơn nghe rất hay. Tầm giá 13tr (khoảng $650) nên theo mình là khá đáng giá. Ở TL họ phối thêm với Sub nén Casle Classic nghe càng hay hơn nữa.:)

Đầy đủ kết nối, built in DAC, có pre our và pre out Subwoofer, đủ để ăn chơi. Mình đang gom lúa để sắm, khi nào có sẽ review cụ thể hơn.

Ðề: Re: Onkyo A9030-A9050 Một cải tiến vượt bậc

Tối qua em đi ngang mà không thấy Tiếng Ngọc showroom? Khu 105B em thấy là của trường Nhất Nghệ gì đó ?

Bên Tiếng Ngoc nghỉ sớm 5h30 mà bác, bác ghé bên Trương Lê như bác trên co dễ kìa, 8h bên đó mới đóng cửa thì phải

Cũng đang nghía em 9050 này, đợi cuối tuần đi nghe thử, còn chỗ nào giá rẽ hơn 0 vậy mấy bác

dungtoandung

Well-Known Member

Em phát nhạc từ đầu HD Tvix, nếu dùng dac nữa thì có thừa không các bác. Em mù tịt khoản này

Bên trên