Onkyo RC180 - Những cảm nhận ban đầu!

ck77

Member
Tình hình là mình đã lấy e nó chiều nay ở cty Hoàng Nguyên Bảo, cảm nhận đầu tiên là người bán rất vui vẻ và nhiệt tình, mình ghé lúc bác lehoang_40 alo để hẹn địa điểm test máy (CN test ở đâu cho ké 1 chổ nha bác Linh) hihihi. Một vài hình ảnh về e nó đây:

Khui thùng

Dung nhan e nó đây

Một vài phút đầu bở ngỡ do e nó có nhiều lổ cắm quá, nhưng rồi cũng xong là nhờ cái này (phải nói Onkyo chi tiết ghê)

Và bắt đầu test

Cảm nhận rõ nhất đầu tiên là hình ảnh thông quá Reciever Onkyo (bằng dây HDMI Monster) lên tivi là nét hơn trước nhiều, test bằng loa, sub, HD box....củ trước đây(lúc trước xài Reciever Pi AX3i)

Cảm nhận thứ 2 là menu setup của e nó có quá nhiều chức năng mới, có mục setup cho đánh bi-amp luôn, và nhiều chức năng nữa mà chưa mò ra

Cảm nhận thứ 3 là về âm thanh cho ra mạnh mẽ và ko khô như những model trước đây (đây là điều mình lo ngại nhứt khi quyết định lấy e nó).

Test bằng phim Two fast two the furious II thấy tiếng mid của center nghe rõ và lớn hơn............nghe nhạc thì thấy cũng ok nếu các bác ko quá cầu toàn.

Đôi lời cùng a e và hi vọng những bác đã, đang và sẽ chơi e này chia thêm kinh nghiệm để phát huy được hết những cái hay của e nó, tks

P/S: Mãi mê test e nó mà quên trận Đức-Argentina, tới chừng sựt nhớ mở tivi phút 70 mấy là 3-0, hú hồn,hehhe, mình là cổ động viên của những chiếc xe tăng, vui quá.........

Version 2:

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Onkyo RC180 - Những cảm nhận ban đầu!

Bác thấy e nó có nóng ko bác?

locnp

Well-Known Member

Nhanh thế anh? Mới chiều gọi cho em mà tối đã rước em nó về dinh rồi, chắc nhìn body em nó kềm lòng ko đặng hả anh.

Biết anh lâu mà giờ mới có dịp chiêm ngưỡng dàn của anh đó. Cái loa center nhìn quen quá nhỉ ;))

ck77

Member

Bác thấy e nó có nóng ko bác?

thử hơn 1 tiếng mà rờ tay lên nắp máy cũng ấm ấm thui, chưa đến nổi nướng khô mực được hihihiih

Nhanh thế anh? Mới chiều gọi cho em mà tối đã rước em nó về dinh rồi, chắc nhìn body em nó kềm lòng ko đặng hả anh.

Biết anh lâu mà giờ mới có dịp chiêm ngưỡng dàn của anh đó. Cái loa center nhìn quen quá nhỉ ;))

hahahha, cái này biết mà còn hỏi nữa, chắc e nó cũng chuẩn bị ra đi rồi, dạo này lên "đô" nên làm mệt hoài Lộc ơi,kakkaka

quynhnet

Banned

Ngon bổ rẻ và có BH 1 năm thì cứ xơi thôi, bạn theo dõi tình trạng máy sử dụng và cập nhật giúp những ai có ý định mua nhé. Thks bạn nhiều.

ck77

Member

Ngon bổ rẻ và có BH 1 năm thì cứ xơi thôi, bạn theo dõi tình trạng máy sử dụng và cập nhật giúp những ai có ý định mua nhé. Thks bạn nhiều.

theo mình thì với tầm giá này mà sử dụng được cộng nghệ mới thì cũng nên trial lắm bạn ah

ck77

Member

theo mình được biết thì lô hàng về VN lần này bảo hành chính hãng bên đó tới 3 năm, về VN BH 1 năm nên chắc mới có giá này

xqht

Member

Bác ck77 cho hỏi công suất của em nó là bao nhiêu nhỉ. Bác mua bộ đổi điện loại nào để cắm em nó vậy.
Nhà em đang có một bộ Biến áp cách ly từ 220->120 của mỹ công suất là 1kva (dùng được bộ máy khoảng 600W) không biết có đủ không vì em đọc catalogue của nó thì dòng tiêu thụ là 8.1 a, nhân với hiệu điện thế 120 ra sấp xỉ 1000w, choáng quá.

Cảm ơn bác, à bác PM cho em giá bác mua bao nhiêu nhé.

hoaln

Member

Con này so với Denon 2807 con nào hơn nhỉ ?

Nghia_PMT

Well-Known Member

2807 Denon ra năm 2007 ko có DTS HD và Dolby True HD, công suất thì con 2807 hơn 1 chút. Tùy loa đang đánh mà chọn thôi, thích công nghệ mới thì con này xài cho Jamo C407 hay 607 cũng ok đấy.

xicklo

Well-Known Member

Nhìn thèm quá mà không biết làm sao được :D

sơnhảiaudio

Lúc trước hàng mới về có chào mà chưa mua nhập, giờ chắc nhập 1 lô về bán quá ! O:)

hoaln

Member

Anh Hòa làm 1 con về rì-viu với 2807 ;)) gu nhạc của anh con RC-180 vất vả đó :))

Hỏi anh em xem ai có kinh nghiệm ném đá cho có kinh nghiệm, chứ mình thấy dòng Denon xem Film và nghe nhạc vẫn hợp gu mình. Khi nào có đổi lên dòng Denon 4310 là đủ rồi ko chơi Onkyo đâu.

locnp

Well-Known Member

...
hahahha, cái này biết mà còn hỏi nữa, chắc e nó cũng chuẩn bị ra đi rồi, dạo này lên "đô" nên làm mệt hoài Lộc ơi,kakkaka

Chứ còn gì nữa, anh quất con onkyo này mà để center đó thì phí quá! Lên B&W đi anh :))

Bên trên