OpAmps - Thú chơi và thuốc bổ cho thiết bị âm thanh.

quanserenade

@drhuy81 : bác so sánh giúp 2 con muse3 hàng 2+ rca VS 4 con hàng 4 + xlr có hơn nhiều không ? Hơn ở điểm nào? vì tín hiệu rca ở dàn của mình ra rất mạnh, rất chi tiết chỉ có điều bị gắt nghe lâu bị mệt! Hơn nữa phương án thêm 2 con muse3 chi phí cũng tăng nên hơi lăn tăn

quanserenade

@do_long_khach : bác Hoài chủ shop bảo phát hiện giả đền gấp 10, bác có kinh nghiệm trao đổi với bác ấy xem, e cũng có dự định mua mà cũng lăn tăn quá!

K3nt

Active Member
Các bác làm 4 con Sparkos nhét vào khá là hợp tai đấy ạ :D

dat1977

Banned
Mình đã mua của Thanh Hoài 4con muses 03 về cắm hàng 4 nghe nhạc từ đường XLR ra ampli chất âm hay tuyệt vời. hàng 2 cắm 2 con muses 01 lấy đường RCA hát karaok tiếng trong vắt.

justbenice

Moderator
Mình đã mua của Thanh Hoài 4con muses 03 về cắm hàng 4 nghe nhạc từ đường XLR ra ampli chất âm hay tuyệt vời. hàng 2 cắm 2 con muses 01 lấy đường RCA hát karaok tiếng trong vắt.
Muses là huyền thoại của mềm mại nhạc tính rồi bác.

drhuy81

@drhuy81 : bác so sánh giúp 2 con muse3 hàng 2+ rca VS 4 con hàng 4 + xlr có hơn nhiều không ? Hơn ở điểm nào? vì tín hiệu rca ở dàn của mình ra rất mạnh, rất chi tiết chỉ có điều bị gắt nghe lâu bị mệt! Hơn nữa phương án thêm 2 con muse3 chi phí cũng tăng nên hơi lăn tăn
Thay 4 con Musses 03 hàng 1 + XLR hay hơn 2 con Musses hàng 2 +RCA bác ạ. Khi đó coi như chơi toàn bộ Musses chất âm mềm mại, chi tiết và tự nhiên nghe lâu không mệt. Còn nếu dùng hàng 1 là 4 chiếc theo DAC + 2 con Musses hàng 2 em thấy âm thanh nó vẫn tối thiếu chi tiết và nhạc tính.

Hiện tại em thay cả 6 chiếc Musses 03 và lại dùng đường RCA bác ạ. Nền âm tĩnh hơn, nghe được lâu hơn và thích hơn so với khi dùng 4 con Musses 3 + XLR

thangkv

Em tính thay opamp cho amply. Các bác xem dùm có phải com chữ vàng ko.

Đính kèm

1.2 MB · Xem: 11

thangkv

dat1977

Banned
Có USD mà thay cả 6 con Muses 03 ở cả 2 hàng thì khỏi phải nói rồi, yên tâm mà chơi mãi mãi. Còn những bác mà hạn hẹp USD thì cứ thay 4 con hàng 1 chơi đường XLR thì cũng an tâm hơn nhiều

congto19722013

@justbenice : nhờ bác giúp đỡ, em có cái dac tầu như hình (hình của em lấy trên mạng vì chưa biết mở dac thế nào). Muốn nâng cấp, opam, bác cho hỏi:
Nếu em muốn thay opams để nâng cấp thì thay loại nào và thay bao nhiêu cái để nâng cấp cổng XLR thôi. Thay có đơn giản không (chỉ cắm rút hay phải làm thêm vài động tác)/ Cảm ơn bác nhiều.

gaoi

Active Member
@justbenice : nhờ bác giúp đỡ, em có cái dac tầu như hình (hình của em lấy trên mạng vì chưa biết mở dac thế nào). Muốn nâng cấp, opam, bác cho hỏi:
Nếu em muốn thay opams để nâng cấp thì thay loại nào và thay bao nhiêu cái để nâng cấp cổng XLR thôi. Thay có đơn giản không (chỉ cắm rút hay phải làm thêm vài động tác)/ Cảm ơn bác nhiều. View attachment 344583
Nếu là con DAC này thì khá phức tạp! Vì phải khò và hàn! Ko cắm rút đc! Nó hàn opam chết trên main rồi!

Bên trên