Oppo trình làng đầu chơi UHD Blu-ray đầu tiên của hãng, giá $499

torune

Film critic
Cách đây vài ngày, thương hiệu điện tử Oppo chính thức công bố danh tính của đầu chơi đĩa UHD Blu-ray đầu tiên của hãng. Sản phẩm mang tên mã UDP-203, hỗ trợ nội dung HDR và âm thanh hi-res. Oppo dự kiến khởi bán thiết bị vào cuối năm nay, với giá đề nghị là 499 USD.

Mặc dù không công bố chính xác cấu hình, nhưng, dựa vào ảnh chụp từ CEDIA 2016, dễ thấy rằng đầu chơi có 2 cổng ra HDMI, 1 cổng ra cho âm thanh vòm 7.1 và 3 cổng USB 3.0 (2 cổng ở đằng trước và 1 cổng ở đằng sau), kèm theo bộ cổng coaxial và optical. Một điều chắc chắn là đầu phát hỗ trợ nội dung tích hợp HDR. Tuy nhiên, có tin đồn rằng UDP-203 còn hỗ trợ Dolby Vision. Mọi phỏng đoán sẽ được làm sáng tỏ vào ngày sản phẩm lên kệ. Đáng tiếc là UDP-203 không được trang bị cấu trúc phần cứng Darbee (giúp cải thiện hình ảnh) như nhiều mẫu mã khác đến từ Oppo.

Bên cạnh khả năng chơi đĩa UHD Blu-ray, UDP-203 còn hỗ trợ phát nhạc hi-res (FLAC, WAV, DSD256 2 kênh, hoặc DSD64/128 đa kênh) nhờ được tích hợp một DAC 8 kênh có thể giải mã tín hiệu 32-bit. Hiện, Oppo vẫn chưa công bố ngày phát hành cụ thể, chỉ nói rằng sẽ có hàng vào cuối năm. Trong khi đó, cuối tháng này, Panasonic DMP-UB900 sẽ xuất hiện. Vì vậy, khách hàng muốn sắm cho mình một đầu chơi UHD Blu-ray vào thời điểm cuối năm sẽ rất đắn đo khi lựa chọn 2 sản phẩm mới này.

Dù UDP-203 bằng xương bằng thịt vẫn chưa xuất hiện nhưng đã có tin đồn rằng Oppo đã hoàn thiện UDP-205 (mẫu kế thừa UDP-203) và chỉ chờ ngày phát hành mà thôi. Xem ra, trong xu thế "4K hóa" các chiếc TV tại gia, thị trường đầu chơi đĩa UHD Blu-ray cũng nương theo đó mà trở nên nhộn nhịp. Những đầu chơi UHD Blu-ray nổi bật hiện có trên thị trường là UBD-K8500 (đến từ Samsung, giá 399 USD) và BDP7501 (đến từ Philips, giá 300 USD).

op02.jpg op03.jpg

Theo Oppo

oldfriend

Moderator
Chính hắn đó Bác,nhưng chia làm 2 mảng khác nhau: Oppodigital và Oppomobile.

Tại sao Oppo dòng mới này không sử dụng chíp darbee các Bác nhỉ!? Chẳng lẻ.......các Bác bình luận đê. :))

bác cứ chạm vào mồi lửa thớt Oppo :D

P/s: cá nhân em nghĩ chắc do Darbee ảo quá nên lên 4K không cần Darbee nữa :D

bca258nt

Well-Known Member
Bao giờ có đĩa tích hợp các công nghệ như trên em mới tính.

nhatduc

Member

Tại sao Oppo dòng mới này không sử dụng chíp darbee các Bác nhỉ!? Chẳng lẻ.......các Bác bình luận đê. :))
e nghe nói về oppo từ lâu,nhưng là về mảng Oppodigital .các đầu chơi HD của oppo được các bác rất lào ưa chuộng.Đến khi e nghe nói điện thoại oppo e còn tưởng là 2 công ty khác nhau cơ

dungtam25

Well-Known Member

Nếu vậy là dòng Oppo trơn lên ngôi.
Có khi Darbe bị thất sũng không hè :)
Ý em thôi nhé,bác nào bình loạn tiếp cho xôm topic hỉ bác Đạo ///:D

ringleader

Active Member
105 thì chờ nó ra 205 có gì đâu;

bản 203 này là bản nâng cấp của 103 thôi ( nâng cấp 4k)

dòng D ra đã lâu nhưng dân tình cứ khoái dòng trơn nên chưa ra tiếp, chờ phản hồi thị trường đã,

Bên trên