Paintball - chỉ quân đội mới được cấp phép tổ chức

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Paintball - trò chơi bắn đạn sơn là 1 trò chơi không dành cho trẻ em. Hòa nhập vào trò chơi này, bạn sẽ có cảm nhận cơ bản về chiến trường, là nơi thử thách lòng can đảm và tư duy chiến thuật. Từ đó bạn thấy những cuộc chiến trên phim ảnh phần lớn là phi thực tế.

Vốn là những người đam mê trò chơi này, Chip cùng anh em BQT thường phải khăn gói từ Sài Gòn lên tận Cần Thơ để có cơ hội giải trí.

Từ tháng 7/2011 trở về trước, có 3 CLB được phép tổ chức trò chơi này:
- 1 điểm tại Cần Thơ: súng tốt, đạn rẻ, sa hình tàm tạm. Anh em BQT kết điểm này nhất, dịch vụ tốt, giá rẻ
- 1 điểm tại Lâm Đồng (KDL Madagui): súng tốt, đạn giá vừa phải, sa hình tốt
- 1 điểm tại Củ Chi (KDL Địa đạo Củ Chi): súng đẹp nhưng bắn chán, đạn mắc như quỷ, sa hình tệ

Đầu tháng 8/2011, SG đã khai trương 1 CLB paintball tại quận Tân Bình (đg Cộng Hòa) - CLB S3G:
- súng xịn, mới tinh
- sa hình đa dạng (3 sa hình)
- giá cả chấp nhận được
- bình hơi 12oz

Bài viết tham khảo: http://www.hdvietnam.com/diendan/10...-clb-paintball-s3g-tai-cong-hoa-tan-binh.html

Đầu tháng 10/2011, SG có thêm 1 CLB Painball tại Q.12 (Hiệp Thành): CLB Trí Long
- cơ sở vật chất rất tốt
- sa hình chuẩn mực và rộng rãi (3 sa hình woodball, 1 sa hình speedball)
- giá cả ưu đãi cho đội nhóm có tổ chức
- bình hơi 20oz

Bài viết tham khảo: http://www.hdvietnam.com/diendan/10...ri-long-san-ban-paintball-chat-luong-cao.html

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Paintballs - chỉ quân đội mới được cấp phép tổ chức

Trò này hay nhỉ, mới biết luôn. Dịch vụ này sẽ ăn nên làm ra đây. Tầm 2 năm nữa chắc sẽ mở thêm rất nhiều, giống sự phát triển của dịch vụ thuê sân bóng mini.

GENERALS

Ban Quản Trị
Ðề: Paintball - chỉ quân đội mới được cấp phép tổ chức

A/e đăng ký lập hội HDVietnam Paintball Team nhanh nhanh nào.......e máu bắn lên tới não rồi, có ai giống GEN ko ? hahaah

Angus_Bert

Film critic

Giá bằng 4 cái vé Megstar, em nghèo nên ở nhà vậy :((

iscol

Well-Known Member

Mình biết trò này lâu rồi nhưng ở vn thì đây là lần đầu nếu bác Bằng lập hội thì mình xin 1 wé

Tên: Nguyễn Vũ An
Đt: 0902.002.008

Chỉnh sửa lần cuối:

symphony

Well-Known Member

Cũng máu lắm! Nhưng tối mai thì gấp quá. Nhịn vậy. :(

subacu82

trò này có ở 18D cộng hòa tphcm rồi

đọc thấy đã quá,bửa hôm mới coi phim của Nga tụi nó chơi với nhau trong nhà mà thấy kích quá,ai ngờ Việt Nam mình củng có nhỉ,mà ghê nhất là Cần Thơ củng có,không biết ở đâu nhỉ,có 1 lần mình đi qua Cần Thơ đoạn vừa vô cầu Cần Thơ thì thấy có mấy anh mặt áo giống bộ đội đang tập bắn hay gì đó,Bác Chip biết ở đâu (Cần Thơ) cho em biết địa chỉ với,để có về quê thì rủ bạn lên đó chơi,thanks bác trước vậy, mà bạn nào biết thì cho mình biết luôn nhe,thanks cá bạn trước.

GENERALS

Ban Quản Trị

Giá bằng 4 cái vé Megstar, em nghèo nên ở nhà vậy :((

Giá vé chỉ 50k, đạn thì 1.5k/viên, hơn nữa team HDVN được 10% discount, chi phí chính dựa trên cơ số đạn mà người chơi sử dụng, nếu bạn bắn ít thì chỉ phỉ chỉ rơi vào tầm 150-200k àh ^^

GEN cũng sinh viên bình dân học vụ mà cố gắng nhịn để chơi hằng tuần đây ^^

pvnguyen

Ack, sao bác Chip lại phong em làm "lái súng " thế này, em có biết gì đâu :)

Khuyến mãi thêm tấm hình của Generals (đang cầm súng) đứng cạnh "lord of war" của khẩu RAP4 Tornado này:

Tối thứ 5, 18/8/2011, BQT sẽ có trận đầu tiên tại đây, thân mời anh em cùng nhập hội nhé.

GENERALS

Ban Quản Trị

đọc thấy đã quá,bửa hôm mới coi phim của Nga tụi nó chơi với nhau trong nhà mà thấy kích quá,ai ngờ Việt Nam mình củng có nhỉ,mà ghê nhất là Cần Thơ củng có,không biết ở đâu nhỉ,có 1 lần mình đi qua Cần Thơ đoạn vừa vô cầu Cần Thơ thì thấy có mấy anh mặt áo giống bộ đội đang tập bắn hay gì đó,Bác Chip biết ở đâu (Cần Thơ) cho em biết địa chỉ với,để có về quê thì rủ bạn lên đó chơi,thanks bác trước vậy, mà bạn nào biết thì cho mình biết luôn nhe,thanks cá bạn trước.

Địa chỉ đây bạn:
Bắn súng Paintball tại Cần Thơ. Địa chỉ : 91 CMT8, P. An Thới, Q. Bình Thủy, Cần Thơ.

Link: http://www.hdvietnam.com/diendan/21-hoi-hd-cac-dia-phuong/108545-moi-ban-nhau-2.html

GENERALS

Ban Quản Trị

Ack, sao bác Chip lại phong em làm "lái súng " thế này, em có biết gì đâu :)

Hehehe.... bác là phó lái mừh...lolzz

Anyway, rất vui khi được gặp mà và tiếp chuyện cùng bác, tối T5 ngày mai bác rảnh ghé CLB a/e ngồi chơi, đàm đạo cafe nhé ^^

GENERALS

Ban Quản Trị

********** DANH SÁCH HDVietnam Paintball Team (cập nhật liên tục) ***********

1/ GENERALS - H.Bằng - 0989.026.025
2/ Chip - V.Anh
3/ cuabongang - L.Ngân
4/ caynam - Q.Anh
5/ HDSaiGon - N.Tài
6/ duykom - P.Duy
7/ thangkho1987 - T.Liem
8/ ngandao75 - Phúc

.......cont.....

A/e ai muốn chơi thì đăng ký tại đây nhé, GEN sẽ liên tục cập nhât vào danh sách.

Vui lòng để lại tên & số đtdd liên lạc.

VD: GENERALS - H.Bằng - 0989.026.025

Ths

vucovu

Ặc thèm quá mà vợ ứ cho chơi (sợ bắn hư súng của nàng ấy mà). Ráng thuyết phục cổ sau vậy. Hẹn.

Kohryuvn

cái này hay quá , nhưng mình ở long xuyên nên hơi xa .....

trời ơi!
nhìn đã wá!
mà thứ 7 này bị nắm đầu đi công tác rồi!
haizz....
thèm trò này từ lâu rồi!
để đi công tác về nhập hội mới được!

GENERALS

Ban Quản Trị

trời ơi!
nhìn đã wá!
mà thứ 7 này bị nắm đầu đi công tác rồi!
haizz....
thèm trò này từ lâu rồi!
để đi công tác về nhập hội mới được!

T7 mới đi, vậy tối mai T5 a/e tập trung chiến trận mở màn sân rồi bác, bác tham gia cho vui nhé ^^

Bên trên