PANA 32 80v không nhận PC qua cổng D sub

theloner

Member
Em mới mua cái LCD này, về nhà cắm thử với Laptop bằng cổng D sub thì nó nhận rất ngon lành chỉ có điều độ phân giải chỉ là 800x600, sau đ1o em chuyển qua cái HTPC xài HD2600pro ddr2 256 thì nó lên được màn hình khởi động đến cửa sổ window thì nó tắt ngúm k có tín hiệu gì nữa, em ghét chuyển qua cổng DVI - HDMI cũng trên con 2600 này, thì nó nhận nhưng khi vo màn hình chính thì có cảm giác giống như nó k cùng độ phân giải mặc dù trên pc em set 720 rồi, nhưng nhìn các icon và text nó đứt đứt thế nào, nhìn rất lạ và khi mở phim lên coi thì noise quá trời luôn, bác nào có kinh nghiệm vụ này giúp em với^:)^

duynokia

BĐH HD Thanh Hóa
Ðề: PANA 32 80v không nhận PC qua cổng D sub

Cái này mình cũng gặp rồi.(Chính mình cũng đang dùng con này)Bạn đang dùng VGA gì??? Bạn set lại trên máy tính 1280x768 xem có được không?Mình dùng VGA onboard Intel 3100 set lại như vậy coi ngon lành.Kết nối qua D-Sub.Chúc bạn thành công

"Lại một người nữa giống như tôi" Bạn xem thêm ở đây nhé

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=14017&highlight=32lx80v

Chỉnh sửa lần cuối:

theloner

Member

Quan trọng là khi em cắm với HTPC bằng cổng D sub thì nó chỉ hiện lên dòng khởi động đầu tiên thôi, sau đó nó chớp chớp rồi êm ru luôn, còn dùng DVI-HDMI thì nó lên xấu hoắc icon nó nhòe chữ nghĩa thì răng cưa

hdquinhon

BĐH HD Quy Nhơn

Mình cũng đang dùng con này để xem HD. Bác chỉnh độ phân giải của VGA card lên 1280x768/60Hz sẽ cho hình ảnh rất đẹp

theloner

Member

bác ơi khi em cắm HTPC xài con VGA HD 2600 pro vào cco63ng Dsub thì nó chỉ lên phần dạo đầu tới cửa sổ window thì nó k hiển thị nửa, còn khi em cắm từ DVI qua HDMI em chỉnh tất tần tật rồi nhưng chữ nó vẫn nhòe phim thì noise gấp mấy chục lần phim 300...........k lẻ tháo con HD 2600 ra coi VGA onboard, mà hông biết có được không.
Khi em dùng láptop vga intel thì nó hiển thị nhưng cũng chỉ lên được 800x600 và sắc đỏ rất nhiều, không chỉnh được ở đâu cả

duynokia

BĐH HD Thanh Hóa

Bạn coi lại cái cable thôi.Nếu bạn dùng lap thì chọn trong VGA setup dặt cho nó No1 là Notebook.No2 là monitor.Set bên Monitor là 1280x768(60Hz)chứ con này cho Hz cao lên là chịu.Nếu nó nhận 800x600 là đc rồi.Chỉ cần setup lại Res là 1280x768 là Okie.Nói chung hàng LCD bình dân như vậy là xem đc.Cũng không tệ đâu.Quan trọng là set trong MPC chuẩn là xem HD 720P ngon lành.Đẹp xo với tầm tiền con LCD này.

Bên trên