Panasonic giới thiệu GH4K: Máy ảnh ống kính rời quay phim 4K với giá 2.000$!!

Angus_Bert

Film critic
Với việc TV Ultra HD 4K đang dần trở nên phổ biến, nhu cầu về nguồn video cũng trở nên cấp thiết hẳn hơn. Đó chính là lí do mà những mẫu máy quay 4K đang dần xuất hiện. Mới nhất từ Panasonic chính là chiếc máy GH 4K, mẫu máy ảnh ống kính rời tiếp nối những đàn anh huyền thoại như GH2 và GH3.

Cũng tương tự như tất cả các mẫu máy ảnh và máy quay khác của Panasonic, GH4K trang bị cảm biến Micro Four Thirds (M43) cùng khả năng video phân giải Ultra HD 4K hẳn hoi - với bitrate lên đến 200Mbps, cao hơn bất kì mẫu máy ảnh quay phim tiêu dùng nào đang có mặt trên thị trường hiện tại như Canon 5D Mark III hay Nikon D800 (không tính mấy mẫu dòng Cinematic).

Đặc biệt ở chỗ là GH4K có khả năng truyền tải hình ảnh trực tiếp phân giải đầy đủ thông qua một cổng mini-HDMI (với chế độ ALL-I Intra). Hiển nhiên thì để có thể lưu trữ được một lượng thông tin khủng khiếp như vậy thì bạn cũng cần có một loại thẻ nhớ đủ khủng. Tuy vậy thì nhà sản xuất chia sẻ rằng người dùng có thể dùng thẻ nhớ 'bình thường' thôi, chỉ cần chuẩn SDXC UHS Class 3 - loại thẻ thậm chí còn mới chỉ ở trong giai đoạn thử nghiệm chứ chưa ai sản xuất cả.

Panasonic không nói chi tiết thêm về số MP của chiếc máy ảnh, nhưng nó tiết lộ rằng nó sẽ có khả năng vừa quay vừa chụp hình lại. Và đặc biệt nhất là GH4K sẽ được bán vào tháng 02 này với giá 2.000$ - quá rẻ cho một chiếc máy quay 4K.

Chắc mình làm một cái mất 8->

Theo Engadget​

lequynhan

Well-Known Member
Ðề: Panasonic giới thiệu GH4K: Máy ảnh ống kính rời quay phim 4K với giá 2.000$!!

Cảm ơn bác Angus_Bert! Mà bác mua trước đi, nếu dùng thấy ổn thì pm anh em mua, còn không thì bán lại cũng vẫn sẽ nhiều anh em hóng mua.

Angus_Bert

Film critic
Ðề: Panasonic giới thiệu GH4K: Máy ảnh ống kính rời quay phim 4K với giá 2.000$!!

Cảm ơn bác Angus_Bert! Mà bác mua trước đi, nếu dùng thấy ổn thì pm anh em mua, còn không thì bán lại cũng vẫn sẽ nhiều anh em hóng mua.

Hàng Panasonic GH thì em không bao giờ bán đâu ạ :">

Bên trên