Panasonic Viera TX-32LX80V ???

ninhhip89

Có bác nào dùng e này ko??? cho e hỏi tí.
E cắm cáp DVI-HDMI nhưng ko hiểu sao hiển thị lên mờ và nhiễu lắm.
PC của e đang dùng Card MSI NX8600GT-T2D256E-OC/D3.
Đã cài driver mới nhất rồi.
Chỉnh các kiểu rồi nhưng ko đc.
Thử vài cái cáp rồi nhưng vẫn thế.
Hiện tại e đang phải dùng VGA-VGA.
Bác nào dùng qua rồi giúp e tí.
Thanks....
:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*

sukanice

Member
Ðề: Panasonic Viera TX-32LX80V ???

Không phải do cáp đâu. Cáp 1 triệu vẫn vậy thôi.

Mình cũng vậy. HDMI chán lắm, cứ VGA-VGA.

HDMI theo mình chỉ hợp với máy Bluray, XBOX, PS3, HD box Player thôi

b52g0

ái chà. công nghệ cũ hóa ra lại chiếm ưu thế nhẩy. sắp có dây 1.4, các bác có dùng hem?

dungcsf

Tui bị y chang, nản cho cái panasonic LX80V. Đành dùng VGA, phí tiền mua cọng cáp. Nhưng dùng VGA rất chuẩn.

honluong

Active Member

Mình cũng bị tình trạng y như bác ninhhip89, nguyên 1 ngày thử đủ các driver VGA mà hiển thị lên mờ và nhiễu lắm, trong khi dùng D-Sub thì lại ngon lành. Chẳng lẽ dòng này chỉ dùng dc kết nối = D-Sub?

haipvg

Well-Known Member

32 inch thôi mà, VGA là tốt rồi, nhưng mình nhìn chữ vẫn có bóng mờ đấy

neo8x

Well-Known Member

e dùng 32LX80V cũng bị như vậy, dùng hẳn HDMI->HDMI nối từ laptop đến LCD mà ko ăn thua. Chuyển wa D-Sub->D-Sub thì lại ngon lành

nsh

Member

Sao lại thế nhỉ?
Nhà mình đang dùng 32LX88V kết nối với đầu scpt570 bằng dây HDMI 80k dùng thấy good mà

teppyvn

Member

Úi, sao lại thế nhỉ? E cũng dùng một chú 80V từ tháng 8/2008. Hồi trước thì dùng dây Components và DVD LG, hình ảnh được. Từ hồi tháng 5 năm nay e dùng sang Pioner 410V kèm dây HDMI khuyến mãi (Pico plaza) thì thấy hình ảnh rất ổn. Hiện tại vẫn đang dùng như vậy để xem DVD. Đồng thời e vẫn dùng dây VGA để nối từ Laptop để xem film HD. Dây VGA này là dây đi kèm bộ máy tính HP để bàn (dây màu xanh), chứ dây mua ngoài cửa hàng máy tính (80k) thì ko dùng được. Hình ảnh từ Laptop qua dây VGA cũng rất tốt, vì e đang xem film HD. E chưa test thử DVD qua Laptop qua VGA ra LCD có đẹp như dùng từ đầu DVD nên chưa so sánh. Nhưng đúng là chưa gặp tình huống như thế, và cả 3 kết nối hay dùng (Components, VGA hay HDMI) thì đều tốt cả.

các bác cho e hỏi luôn sao mà dòng tv LCD pana X15 và S10 có thông số kỹ thuật là tương thích HD 480i, 480p, 1080i, 1080p mà ko có tương thích 720p, liệu cái LCD này có xem dc phim 720p ko zj, thắc mắc mong ae giải đáp hộ thank nhiều lắm

Bên trên