Phần mềm Karaoke miễn phí cho PC OkeOke.net Karaoke

antheo

Active Member
Mình post bên kia, lôi sang đây cho các bạn nào thích:D

Phần mềm Karaoke miễn phí cho PC OkeOke.net Karaoke

-Hỗ trợ đa ngôn ngữ trong đó có tiếng Việt

-Lập danh sách, quản lý database đa dạng theo chủ đề, theo tên ca sĩ, theo nhóm vv...

-Chơi rất nhiều định dạng nhạc từ midi, kar, zip, mp3+g, mp4, dat, avi, mpeg, wmv, mkv, vob...
-Nhiều chức năng thú vị và đầy đủ như: Record, equalizer, volume, pitch control... điều khiển bằng shortkey có nghĩa là dùng remote điều khiển từ xa rất thuận lợi, đặc biệt pitch control chuyển tone rất hay, âm thanh không bị méo, hỗ trợ chuyển tone với tất cả các định dạng nhạc đang play từ midi, mp3 tới mkv, vob....

-Hỗ trợ 2 màn hình.

- Chọn bài trực tiếp hoặc dùng webpage từ một laptop, destop PC chung mạng, từ các thiết bị android smart phone, tablet, thông qua phần mềm OkeOkeRemote với kết nối wifi.

Còn nhiều chức năng chưa khám phá hết, các bạn có thể tải bản cài đặt mới nhất từ đây: Software Download

Phần mềm OkeOkeRemotePlus để cài cho các thiết bị android 2.2+ dùng để điều khiển, chọn bài qua kết nối wifi.
(Cái này trên Google Play nó bán 2usd:D) các bác tải ở đây: OkeOkeRemote
Pass: hdvietnam

Chỉnh sửa lần cuối:

duvanngoc

Member
Ðề: Phần mềm Karaoke miễn phí cho PC OkeOke.net Karaoke

có tự động ngắt tiếng ca sĩ ko bác?

antheo

Active Member

có ngắt tự động, toggle bằng phím A và còn nhiều cái rất hay, phải nói là hay nhất trong rất nhiều phần mềm mình test qua, play thấy rất ok, chỉ có một điều là mình vẫn muốn chọn bài hát bằng remote pc hơn là qua một thiết bị cầm tay khác.

Chỉnh sửa lần cuối:

duvanngoc

Member

mình đang test, click A thì nó ngắt tiếng nhưng tắt đi bật lại thì tiếng ca sĩ lại có, ý mình là sau khi ngắt thì các lần chơi lại bài hát nó sẽ phải tự tắt tiếng, nhớ cái audio track mà mình chọn.
Vấn đề này chuột phải vào bài hát chọn switch audio thì được, nhưng hơi bất tiện vì chưa có phím tắt (hay ko mình ko biết)
Còn lại là tương đối ok ,có app điều khiển bằng Android nữa thì tốt.

antheo

Active Member

mình đang test, click A thì nó ngắt tiếng nhưng tắt đi bật lại thì tiếng ca sĩ lại có, ý mình là sau khi ngắt thì các lần chơi lại bài hát nó sẽ phải tự tắt tiếng, nhớ cái audio track mà mình chọn.
Vấn đề này chuột phải vào bài hát chọn switch audio thì được, nhưng hơi bất tiện vì chưa có phím tắt (hay ko mình ko biết)
Còn lại là tương đối ok ,có app điều khiển bằng Android nữa thì tốt.

Sao của mình lại được? mình ngắt rồi play bài khác rồi quay trở lại play bài đó nó vẫn tự ngắt lời ca sĩ! khi click A thì trên màn hình sẽ luân phiên chuyển Origin audio/Acompaniment audio.
Về chọn bài thì bác có thiết bị android nào cài OkeOkeRemote.apk rồi kết nối wifi, mở OkeOkeRemote lên gõ http://tên mạng wifi, port để kết nối với máy chủ là search bài hát rất tiện.
Mình vẫn đang test xem có cách nào chọn bài theo mã số như walaoke thì hay biết mấy.

Chỉnh sửa lần cuối:

duvanngoc

Member

Sao của mình lại được? mình ngắt rồi play bài khác rồi quay trở lại play bài đó nó vẫn tự ngắt lời ca sĩ! khi click A thì trên màn hình sẽ luân phiên chuyển Origin audio/Acompaniment audio.
Về chọn bài thì bác có thiết bị android nào cài OkeOkeRemote.apk rồi kết nối wifi, mở web browser lên gõ http://tên mạng wifi:8080 là search tìm bài rất tiện.
Mình vẫn đang test xem có cách nào chọn bài theo mã số như walaoke thì hay biết mấy.
Thế chắc là do mình lười, tải bản portable nên nó ko nhớ được, để tối về tải bản cài đặt cho nó chắc, chắc là ok thôi vì mình nhìn trong database của nó có phần chuyển track mà
Android thì chưa test

taydonet

cai nay gan microphone vo hat duoc khong vay bac ? neu gan microphone hat khong duoc thi chi la media player thoi chu khong phai la karaoke nhe

thanhcong1122

để tải về xem như thế nào. mà anh nào có kho nhạc yousinghd không vậy pots em với nhạc trẻ. thank

Nguồn để tải các bản karaoke (Anh | Việt) cho phần mềm này ở đâu bạn nhỉ ?

Tjmmjhp91

Well-Known Member

đã check, phần mềm hay mà hát kho nhạc YSHD là tuyệt nhất
ở nhà ông bà già cứ mở lên là hát vì nó sẽ tự động đổi qua track beat hết chả cần chỉnh cái gì ;))

bonghongtra

Active Member

ở nhà ông bà già cứ mở lên là hát vì nó sẽ tự động đổi qua track beat hết chả cần chỉnh cái gì ;))

Uh, mình dùng pm này + bài hát của YSHD đc 1 năm nay thấy khá ổn. Ghét cái nó là pm của tq nên nhiều lỗi tq lắm :D.

antheo

Active Member

Mình test qua nhiều phần mềm Karaoke miễn phí thì đánh giá phần mềm này hay nhất thậm chí hay hơn nhiều phần mềm có tính phí khác, chỉ có điều nó không có chức năng chọn bài bằng PC Remote như ngoài quán karaoke hay như phần mềm walaoke nên rất tiếc là sẽ bỏ nó, đi mua tkraoke pro về sài cho tiện.

duvanngoc

Member

@antheo:
Cái vụ tự nhớ kênh cho lần sau mình làm ko được, ko thì bó tay rồi

antheo

Active Member

@antheo:
Cái vụ tự nhớ kênh cho lần sau mình làm ko được, ko thì bó tay rồi

Khi add bài (hoặc folder) để play, bác chọn Add KTV, đừng chọn Add Media Clip khi đó play bài hát click A để toggle thì sẽ ngắt lời ca sĩ, (cái này nó ngắt luôn, mình click lại vẫn không mở lời lại? test mkv của Thúy Nga hay Asia karaoke).
Hôm nay mới mượn ông hàng xóm cái tablet android, cài okeoke.net karaoke remote plus.apk rồi connect qua wifi chọn bài rất ok, mình đang tìm cách sửa file apk này để nó hiện tên bài hát\ca sĩ\...cho dễ chọn bài. Nếu mọi cái ok thì khả năng mình vọc tiếp chương trình này để sử dụng.

Mình chọn UI tiếng Anh nên viết các từ trên, bác chọn tiếng Việt thì tự đổi hoặc mò nhé:D

duvanngoc

Member

ẹc, mình vẫn chọn add ktv mà, đang feedback trên group fb của nó,
bác cho em xin file apk nào, mà nó đóng gói rồi thì sửa làm sao đc, có phải nguồn mở đâu

vihuynh_bg

Mình test qua nhiều phần mềm Karaoke miễn phí thì đánh giá phần mềm này hay nhất thậm chí hay hơn nhiều phần mềm có tính phí khác, chỉ có điều nó không có chức năng chọn bài bằng PC Remote như ngoài quán karaoke hay như phần mềm walaoke nên rất tiếc là sẽ bỏ nó, đi mua tkraoke pro về sài cho tiện.
Quán bác hát dùng soft j trên pc mà có chọn bài bằng remote pc vậy?..có phải kiểu remote cắm usb hồng ngoại vào pc ko?...khiển qua OneGhost hay là j vậy?

Cho minh xin app dieu khien tren adroid voi . ai trich ra cho minh link dow . thank

antheo

Active Member

ẹc, mình vẫn chọn add ktv mà, đang feedback trên group fb của nó,
bác cho em xin file apk nào, mà nó đóng gói rồi thì sửa làm sao đc, có phải nguồn mở đâu

Lạ vậy? bác double click A xem sao, lần đầu tiên mình man mán cũng bị vậy, hoặc khi bác Add KTV trong mục Default KTV setting chọn thử Audio track 1, track 2 vv thử lần lượt xem để biết thay đổi như thế nào rồi sau này cứ theo đó mà add.

File .apk cài trên thiết bị android vẫn có cách lập trình, thay đổi rồi đóng gói, cài lại được, có điều mình không nhiều thời gian để nghiên cứu, tạm dùng mặc định của nó vậy và cũng không cần thiết chỉnh làm gì, cứ gõ một hai chữ cái đầu tên bài hát, nhấn nút search là nó hiện ra những bài có từ đó ngay rồi chọn là trên PC play ngay, hơn nữa là còn điều khiển được volume, tắt mở tiếng, play bài kế tiếp vv rất tiện.

antheo

Active Member

Quán bác hát dùng soft j trên pc mà có chọn bài bằng remote pc vậy?..có phải kiểu remote cắm usb hồng ngoại vào pc ko?...khiển qua OneGhost hay là j vậy?

Mình hát ở nhà thôi, k kinh doanh karaoke.
Đúng là cái remote có usb hồng ngoại cắm vào pc đó bác, bác dùng EventGhost gán lệnh hotkey trên keyboard cho nó là dùng thôi.

duvanngoc

Member

Lạ vậy? bác double click A xem sao, lần đầu tiên mình man mán cũng bị vậy, hoặc khi bác Add KTV trong mục Default KTV setting chọn thử Audio track 1, track 2 vv thử lần lượt xem để biết thay đổi như thế nào rồi sau này cứ theo đó mà add.

File .apk cài trên thiết bị android vẫn có cách lập trình, thay đổi rồi đóng gói, cài lại được, có điều mình không nhiều thời gian để nghiên cứu, tạm dùng mặc định của nó vậy và cũng không cần thiết chỉnh làm gì, cứ gõ một hai chữ cái đầu tên bài hát, nhấn nút search là nó hiện ra những bài có từ đó ngay rồi chọn là trên PC play ngay, hơn nữa là còn điều khiển được volume, tắt mở tiếng, play bài kế tiếp vv rất tiện.
Đã click a chán chê rồi bác ah, thử các kiểu, thằng này nó có database nên chắc chắn nó ngắt được tiếng, vấn đề là chưa tìm ra thôi, trong phần database, mình chỉnh thủ công từng bài thì được, vấn đề thế thì mất thời gian

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên