Phần Mềm Nào Xem Phim HD Chuẩn Nhất?

hamvui55

Active Member
Ðề: Phần Mềm Nào Xem Phim HD Chuẩn Nhất?

máy yếu thì mình dùng KMP + COREAVC 2.0 thấy nhẹ nhàng và giao diện dễ sử dụng

Splayer 3.3 Mới xuất hiện trên thị trường download
Bạn đã từng vất vả để tìm kiếm một trình phát phim có thể phát được hầu hết các định dạng video thông dụng, dung lượng nhỏ gọn, chiếm ít bộ nhớ hệ thống. Splayer 3.3 là lựa chọn tốt nhất hiện nay, nó có thể “xử đẹp” mọi định dạng video mkv, rmvb mà không cần cài thêm codec.
Cảm nhận bản thân : dễ sử dụng và không cần phải config nếu dùng để xem HD thì âm thanh chung thực , sống động nhất . Với chất lượng hình ảnh thì không cần phải bàn . Mình dùng thằng này để xem phim còn nghe nhạc HD mình dùng MPC
xem thêm tại : http://vietbao.vn/Vi-tinh-Vien-thon...-dang-media-khong-can-cai-codec/20886194/217/

muitendenvn

LeechPro

Em thấy Windows Media Player đẹp nhất ( em xài windows 7 ). Tất nhiên vẫn cài KMC để có codec ( em xài K-little 64 bit ). Nhưng play file thì bằng WMP. Config cái WMC chán chê vẫn thấy xấu :(. Em cũng chẳng cài co ciếc gì hết. Coi 1080p em xài hết 5% CPU.

darkdragonuk

em dùng jet audio xem có được không hả các bác

Oc_buu

Trên này mình thấy nói nhiều về CoreAVC và PowerDVD. Có bạn nào thử Mainconcept chưa, mình cũng chỉ mới thử qua em này, cảm nhận là rất tốt.
Review trên mạng thì Mainconcept còn tốt hơn cả CoreAVC.
Bạn nào thử thêm Mainconcept cùng review cho vui.

THG

Splayer 3.3 Mới xuất hiện trên thị trường download
Bạn đã từng vất vả để tìm kiếm một trình phát phim có thể phát được hầu hết các định dạng video thông dụng, dung lượng nhỏ gọn, chiếm ít bộ nhớ hệ thống. Splayer 3.3 là lựa chọn tốt nhất hiện nay, nó có thể “xử đẹp” mọi định dạng video mkv, rmvb mà không cần cài thêm codec.
Cảm nhận bản thân : dễ sử dụng và không cần phải config nếu dùng để xem HD thì âm thanh chung thực , sống động nhất . Với chất lượng hình ảnh thì không cần phải bàn . Mình dùng thằng này để xem phim còn nghe nhạc HD mình dùng MPC
xem thêm tại : http://vietbao.vn/Vi-tinh-Vien-thon...-dang-media-khong-can-cai-codec/20886194/217/

Đã dùng thử SPlayer như bạn, có cảm nhận ban đầu là khá gọn nhẹ, có thể dùng bản Portable, chiếm ít CPU (=1/2 so với WMP, MPC, KMP) vì thế xem đỡ giật hơn hẳn. Chất lượng thì thấy có vẻ hơn KMP và thua WMP 1 chút, nhưng quan trọng là không bị giật hình. Tuy nhiên vẫn có 1 số chỗ tiếng và hình chưa khớp, chuyển sang chế độ Performance Mode thì hết nhưng chấp nhận hình kém hơn 1 chút. Nói chung là tạm ổn nếu 3 thằng kia không chịu nổi =D>

quyennguyenduc

các bác mod ,smod và admin có kinh nghiệm trong lĩnh vực này sao ko vào trả lời cho ý kiến với

hungct137

Member

Media player classic là number one:D:D!!!

Em thấy Windows Media Player đẹp nhất ( em xài windows 7 ). Tất nhiên vẫn cài KMC để có codec ( em xài K-little 64 bit ). Nhưng play file thì bằng WMP. Config cái WMC chán chê vẫn thấy xấu :(. Em cũng chẳng cài co ciếc gì hết. Coi 1080p em xài hết 5% CPU.

kinh 1080p mà dùng ffdshow CPU có 5%, chắc bác này chạy Core i7-950 OC lên 3.5GHz đây b-(

NothingToSay

Em dùng cả KMP với MPC, cá nhân em thấy cái KMP ngon hơn hẳn (nét hơn, nhẹ hơn - cả 2 đều đã config lại theo hướng dẫn của các bro trên 4rum) nhưng có 1 vấn đề củ chuối là 1 số film xem = KMP thì ko hiện được sub, chỉnh đi chỉnh lại trong phần sub cũng ko đc trong khi bật = MPC thì hiện ngon lành. Bác nào biết lý do + cách fix cái lỗi củ chuối này thì chỉ em fat :D

muitendenvn

LeechPro

kinh 1080p mà dùng ffdshow CPU có 5%, chắc bác này chạy Core i7-950 OC lên 3.5GHz đây b-(

Bác cứ xoắn. CPU của em chỉ là T4200, còn chưa lên nổi Core2Duo.

Thôi bác không tin thì em đăng cái hình vậy. Đây là Windows 7 64 bit. Codec là K-little 64bit. Player là WMP. Thích nữa thì đến nhà em cá, ai thua mất cái laptop.

m từng xài vlc,media classic,wmp .nhưng kết nhất kmplayer vì giao diện đẹp,chức năng tốt

Oc_buu

Bác cứ xoắn. CPU của em chỉ là T4200, còn chưa lên nổi Core2Duo.

Thôi bác không tin thì em đăng cái hình vậy. Đây là Windows 7 64 bit. Codec là K-little 64bit. Player là WMP. Thích nữa thì đến nhà em cá, ai thua mất cái laptop.

chắc bạn chạy ở mode dxva của windows 7 nên cpu chỉ tốn có vậy.

quoctrung

Well-Known Member
Mình thì có CyberLink PowerDVD 9 Ultra Build 1719 + Key

Mình thì có CyberLink PowerDVD 9 Ultra Build 1719 + Key để xem Avi or DVD Bluray >:D<

PowerDVD 9
The No.1 Movie Experience on the PC

Homepage : http://www.cyberlink.com/products/powerdvd/overview_en_US.html
The Best Blu-ray/DVD Player Software Today

World-renowned PowerDVD 9 delivers outstanding Blu-ray and DVD movie playback quality on your PC.

* NEW Unparalleled HD movie experience: The best video quality today with incomparable support for all HD video formats like AVCHD, AVCREC, MPEG-4 AVC (H.264), MPEG-2 HD and WMV-HD
* Watch Blu-ray movies like never before: Enjoy interactive features and next-gen movie navigation. Display advanced content such as crew commentaries and access online content and games.
* NEW HDMI 1.3 Support: Up to 8 channels of high-definition audio, and lossless pass-thru for Dolby True-HD and DTS-HD Master Audio.
* NEW PC friendly: Play your HD movies on high or low spec CPUs.
* High-Def Home Theater Audio: Supports Dolby TrueHD and DTS-HD, and TrueTheater™ Surround for up to 8-channel audio systems...

Phiên bản mới nhất là CyberLink PowerDVD với chức năng phát được hầu hết tất cả các định dạng đĩa nhạc (cả HD DVD và Blu-ray) có thể nói CP là một trình phát nhạc quá tuyệt vời.
Được trang bị một giao diện màu đen huyền ảo với những nút điều khiển cao cấp và các tiện ích DVD thông minh giúp chất lượng hình ảnh của file trình chiếu được nâng cao rõ rệt. Đặc biệt nếu bạn sử dụng card màn hình rời thì chất lượng hình ảnh sẽ càng tuyệt đỉnh hơn. Chất lượng âm thanh của CP càng được nâng lên rõ rệt nhờ bổ sungcông nghệ Dolby Digital Plus và DTS chất lượng cao.

Chương trình có khả năng hỗ trợ phát nhạc với nhiều tùy chọn: phát từ ổ quang, mở nhạc từ thư mục và đặc biệt là bạn có thể kết nối với MoovieLive (website cung cấp nhạc số chất lượng cao của Cyberlink) giúp bạn có thể thưởng thức những bản nhạc chất lượng nhất.

Chức năng duyệt nhạc của CP cũng rất gần gũi, giao diện lựa chọn bài hát được bố trí theo cấu trúc cây thư mục có khả năng kéo/thả và việc của bạn là chỉ việc chọn bài hát rồi đưa vào danh sách phát nhạc mà thôi. Khi chương trình chơi nhạc bạn sẽ được thưởng thức hệ thống âm thanh 3 chiều giả lập giúp cảm nhận của bạn thêm phần thoải mái.

Để thiết lập cấu hình cho CP các bạn click chuột vào cờ lê rồi tiến hành thiết lập như: chọn hệ thống âm thanh cho chương trình phát, bộ khuyết đại âm thanh, chất lượng hình ảnh, skin,… Ở đây bạn có thể tiết kiệm điện năng cho laptop giúp thời gian sử dụng pin Laptop được nhiều hơn

Ngoài ra khi chơi nhạc bạn có thể click chuột vào để mở ra một giao diện chọn bài hát với phong cách hoàn toàn PRO ...
Rất nhiều chức năng hay để bạn khám phá ...v...v...

kyoh

Cài Klite codec có sẵn MPC khỏi tìm mất công.

romantic_man

Pác đang dùng Win gì zậy?Nếu là Windows 7 thì WMP 12 đã tích hợp sẵn rồi.WMP 10 thì em đoán pác đang dùng XP.

Thế nên chỉ có thể cài Wmp 11 thôi,ko có WMP 12 cho XP đâu(chắc là pác thử cài mấy bản WMP 12 tự chế rồi-ko phải bản ct của Microsoft--Ko nên cài những phiên bản kiểu này).Em chưa xem HD trên Wmp 11 nên ko bik chất lượng ra sao.Pác ko cài dc thường là do bị nó dò vi phạm bản quyền windows.

Nếu pác ngại cấu hình cho MPC,mà vẫn ko cài dc wmp thì nên thử ct khác(Power DVD,Win DVD,Inter Video chẳng hạn):)

Em đang xài win7 64 bit + K lite codec 3.4.0 64 bit mà sao xem hok được.
Em ko bít làm sao nữa. Các bác chỉ giáo giúp em. Em cảm ơn nhiều ah.

Bên trên