Phần mềm xem TV trực tuyến, có cả HD nhe!

lydientu

Member
Ðề: Phần mềm xem TV trực tuyến, có cả HD nhe!

Cám ơn bạn mình đang tìm c trình để xem tivi

mabuV

Well-Known Member

Sao đến giờ mình mới biết phần mềm tuyệt vời này nhỉ ;;)

Thanks pác chủ nhiều :D

welcometosaigon

Well-Known Member

Xem TV hình và tiếng không khớp ở một số kênh

nlsinh

Active Member
Trừ mấy kênh HD thì đường truyền internet cùi của mình load không nổi, còn các kênh khác coi khá tốt :)

haipvg

Well-Known Member

Cái này mà có chức năng giảm bớt chất lượng để phù hợp đường truyền thì hay.

gunking

dùng win7 64bit xem không được hả mấy bác..mình setup xong báo lỗi win32

nonamenolie

Re: Ðề: Phần mềm xem TV trực tuyến, có cả HD nhe!

dùng win7 64bit xem không được hả mấy bác..mình setup xong báo lỗi win32

Mình phát triển trên môi trường .NET 32bit bạn ah. Ý kiển của bạn sẽ được cập nhật dành cho HĐH 64bit ở phiên bản sau.

nonamenolie

Thông báo với các bạn: CSM TVOnline SERVER đang bị quá tải nên tất cả codeupdate của các bạn sẽ bị Block kết nối. Các bạn hãy đợi đến khi máy chủ online trở lại nhé!

@thehuypc: bạn có biết website nào cho hosting aspx free và không giới hạn bandwidth không? mình kiếm để chuyển server tạm thời. Thanks

nonamenolie

Do server cũ bị quá tải nên mình đang chuyển nhà mới (server) các bạn chuẩn bị update nhé!

nonamenolie

Ngày 8/5/2013
Do server cũ bị die nên CSM TVOnline bị gián đoạn ít phút, chiều nay sẽ có bản fix lỗi để các bạn cập nhật chuyển server mới.
Mình đang phát triển thêm vài chức năng mới của phần mềm nhưng cũng phải gác lại.

Phiên bản update ngày 8/5/2013 có j mới?
- Cập nhật lại toàn bộ danh sách các kênh VCTV
- Chức năng changeDisplayname: giúp các bạn thay đổi tên hiển thị trong phần mềm (chức năng này sẽ online ở phiên bản sau)

File FIX lỗi server:
Các bạn Click vào đây để tải về file cấu hình, giải nén ra và chép đè file update.xml lên thư mục chạy của phần mềm theo đường dẫn: C:\Program Files\CSM\CSM TVOnline\

Lưu ý: Nhớ chạy dưới quyền Administrator để phần mềm cập nhật phiên bản mới nhé!

Chúc các bạn xem phim vui vẻ

satthulauhyh

Mình xài mạng VNPT 165k thấy chạy mượt, chỉ có mấy kênh HD hơi lag xí, còn lại chạy tốt lắm, hình ảnh mình xem trên màn hình vi tính 18.5" nên thấy cũng tạm ổn rồi.
Thank bạn nhiều nha!

nonamenolie

Re: Ðề: Phần mềm xem TV trực tuyến, có cả HD nhe!

Mình xài mạng VNPT 165k thấy chạy mượt, chỉ có mấy kênh HD hơi lag xí, còn lại chạy tốt lắm, hình ảnh mình xem trên màn hình vi tính 18.5" nên thấy cũng tạm ổn rồi.
Thank bạn nhiều nha!

test thử mục kênh VCTV chưa bạn?

thehuypc

Member
Ðề: Re: Phần mềm xem TV trực tuyến, có cả HD nhe!

Thông báo với các bạn: CSM TVOnline SERVER đang bị quá tải nên tất cả codeupdate của các bạn sẽ bị Block kết nối. Các bạn hãy đợi đến khi máy chủ online trở lại nhé!

@thehuypc: bạn có biết website nào cho hosting aspx free và không giới hạn bandwidth không? mình kiếm để chuyển server tạm thời. Thanks

Mình lên google search thử thấy có nhiều mà bạn, vd: Jabry - Free Web Hosting, ASP, 1Gbyte Space for your WebSite, NO Ads, FTP

thehuypc

Member
Ðề: Re: Phần mềm xem TV trực tuyến, có cả HD nhe!

Ngày 8/5/2013
Do server cũ bị die nên CSM TVOnline bị gián đoạn ít phút, chiều nay sẽ có bản fix lỗi để các bạn cập nhật chuyển server mới.
Mình đang phát triển thêm vài chức năng mới của phần mềm nhưng cũng phải gác lại.

- Chức năng changeDisplayname: giúp các bạn thay đổi tên hiển thị trong phần mềm (chức năng này sẽ online ở phiên bản sau)

File FIX lỗi server:
Các bạn Click vào đây để tải về file cấu hình, giải nén ra và chép đè file update.xml lên thư mục chạy của phần mềm theo đường dẫn: C:\Program Files\CSM\CSM TVOnline\

Lưu ý: Nhớ chạy dưới quyền Administrator để phần mềm cập nhật phiên bản mới nhé!

Chúc các bạn xem phim vui vẻ

Cho mình xin phép đưa thông tin này lên trang đầu để mọi người tiện theo dổi nhe!

nonamenolie

Re: Ðề: Re: Phần mềm xem TV trực tuyến, có cả HD nhe!

Cho mình xin phép đưa thông tin này lên trang đầu để mọi người tiện theo dổi nhe!

đưa lên đi @thehuypc. bạn cập nhật lại cho mình thông tin này:

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Ngày 8/5/2013
Do server cũ bị quá tải nên CSM TVOnline bị gián đoạn ít phút, chiều nay sẽ có bản cập nhật để các bạn chuyển server mới.

CHUYỂN SERVER:

Cách 1:

Cách 2:
Chạy phần mềm (phiên bản hiện tại của các bạn) dưới quyền Administrator để phần mềm cập nhật phiên bản mới nhé!
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Cảm ơn @thehuypc nhé!

Hôm nay em mở chương trình để xem bóng đá ở kênh VTC HD3 Thể thao thì thấy có nhạc phát ra rất khó chịu. Cứ nghĩ chỉ có kênh đó bị, nhưng chuyển kênh khác cũng vẫn bị. Thoát hẳn chương trình và vào lại cũng vẫn bị. Các bác có ai bị vậy không?

sodo1102

Mình dùng win xp sp 3 nhưng cài đặt xong thì không xem được! Nó ghi csmtv.exe is not a valid win 32 application .Ai giải đáp dùm ? ( đã cai net 4.0 ,ie8 và flashplayer mới nhất)

cucai01

Nhiều lúc phần mềm lên nhạc. Mình ko biết tắt chổ nào?

Bên trên