Phân vân giữa B&W684 và Castle night 5

vancpc

Member
Kính chào các ace HDvietnam.
E định nâng cấp loa, nhưng đang phân vân không biết chọn cặp loa nào giữa B&W684 và Castle night 5 để trang bị cho bộ nghe của em. Bộ nghe gồm: CD Marant 5004 và Amply Marant 6003, cả hai đều màu bạc, tầm tiền em có là 20m. nhờ các ace tư vấn giúp để e chọn được cặp loa phù hợp (vừa đẹp bộ dàn, vừa nghe hợp). E cám ơn nhiều.

Mr Audio

Banned
Ðề: Phân vân giữa B&W684 và Castle night 5

Amply MR 6003 theo mình mà ghép với B&W 684 là yếu. Kninght 5 nhẹ kéo hơn.
Lấy loa nào bác lên đi nghe thử rồi quyết nhé

truongbathoi

Well-Known Member
Amply marantz 6003 chắc không kéo nổi cả 2 cặp loa bác chủ đang ngắm. Bác phải nâng cấp cả amply nữa.

Nigh

Member

Em vote 1 phiếu cho B&W684. Ghép với Marantz hết bài. Nhưng 6003 kéo hơi yếu.

hainam1982

Well-Known Member

thương hiệu B&W là một thương hiệu loa nổi tiếng,nếu bác vẫn thích 684 em nghĩ bác nên nâng cấp luôn amply

vancpc

Member
Re: Ðề: Phân vân giữa B&W684 và Castle night 5

Vậy với con Ampli Marantz 6003 thì phù hợp với loa cột nào vậy các bác, e vẫn thích loa cột và không nâng cấp ampli.

lan806

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Phân vân giữa B&W684 và Castle night 5

Vậy với con Ampli Marantz 6003 thì phù hợp với loa cột nào vậy các bác, e vẫn thích loa cột và không nâng cấp ampli.

Bác có thể chọn Klipsch RF62II hoặc đời sau của nó

TTViet

Active Member

Bác cố thêm 1 chút mua cặp loa Linn Ninka của bác Quynn đang rao ở trên hdvietnam này. Chất âm của Linn (chính hãng Anh quốc) thì B&W và Castle (SX tại Anh Ba) không lại được đâu. Đồ mới gần đây thì mua Monitor RX và Quad, Kef thì dễ ghép và đáng tin cậy hơn

duyanh2008

Active Member

Bác không muốn đỗi amply thì kiếm con nào nhẹ kéo tí, Klipsch như bác Lân đề nghị cũng là 1 giải pháp. Các amply marants đời mới, từ 15S trở xuống chẳng con nào khiển được B&W 683 và 684 cả. Không hiểu sao B&W 683/684 cực khó kéo, các bác chơi hai em này đa số đều ghép với Pre-Pow Rotel, nhưng chi phí lên tầm 40tr- 45tr. Nói chung Phương án apmly Marantz + B&W 683/684 là Phương án tồi bác ak.

Nigh

Member

Bác không muốn đỗi amply thì kiếm con nào nhẹ kéo tí, Klipsch như bác Lân đề nghị cũng là 1 giải pháp. Các amply marants đời mới, từ 15S trở xuống chẳng con nào khiển được B&W 683 và 684 cả. Không hiểu sao B&W 683/684 cực khó kéo, các bác chơi hai em này đa số đều ghép với Pre-Pow Rotel, nhưng chi phí lên tầm 40tr- 45tr. Nói chung Phương án apmly Marantz + B&W 683/684 là Phương án tồi bác ak.
Ngu ý của em như sau bác thấy ổn k? Nếu có con Marantz mà lỡ kết em B&W quá thì cứ rước B&W về nghe vài tháng thì làm thêm con Pow Rotel hoặc Pow accuphase đủ mạnh để kéo B&W lên thì ngon k?
Em còn gà mờ lắm nên có gì sai bác thông cảm!

ivanlinh

Member

Gu nhạc của bác chủ là gì thì anh em mới góp ý hỗ trợ bác được?

duyanh2008

Active Member

Ngu ý của em như sau bác thấy ổn k? Nếu có con Marantz mà lỡ kết em B&W quá thì cứ rước B&W về nghe vài tháng thì làm thêm con Pow Rotel hoặc Pow accuphase đủ mạnh để kéo B&W lên thì ngon k?
Em còn gà mờ lắm nên có gì sai bác thông cảm!

Dạ theo ngu ý của em cũng không ổn bác ah, hình như con Marantz 6003 không làm pre được ak. Neu bác "lỡ" kết chat âm của B&W thì bác kiem con 603S3 thì nhẹ kéo hơn và chat âm cũng hay hơn 683/684, nhưng cũng không hợp với amply Marantz bác ah.

Mình lang thang bên diễn đàn VNAV, có 1 bác ở HN cũng sử dung 683, ghép với Pre-Pow Rotel nhưng nghe cũng không vừa ý, sau đó không biết bác ấy ghép với amp tube EL84 10w thấy hài long hơn hẳn, chat âm đều cả 3 dãi nhưng phải hy sinh mấy dòng nhạc có tiet tấu nhanh, mạnh.

Bác nên tìm hiểu truoc khi lấy con 683/684 về không khéo sẽ 1 đồng gà 3 đồng thóc, rồi lại lăn tăn nữa.

duyanh2008

Active Member

Mà tư vấn cho bác khó ghê, bác không muốn đổi amply nhưng lại kết chat âm B&W 683 thì that sự em cũng không biết khuyên bác phối ghép thế nào nữa.

Nigh

Member

Hì đấy là ngu ý của em với bác thôi. Chứ bác chủ vẫn chưa quyết mà. Còn em lỡ rước con 685 rồi. Lần đầu tiên chơi HD chơi hẳn tầm trung luôn cho máu :-"

Nigh

Member

Mà nghe nói Pre - Pow Rotel cặp 15xx - 1582 đánh với B&W 683/684 hết chỗ chê mà ta? Thế mà có bác nào k vừa ý đúng là trình cao rồi. Còn Pre - Pow Accuphase phối với B&W ngọt lắm mà chưa thấy ai phối nhỉ?

duyanh2008

Active Member

Mà nghe nói Pre - Pow Rotel cặp 15xx - 1582 đánh với B&W 683/684 hết chỗ chê mà ta? Thế mà có bác nào k vừa ý đúng là trình cao rồi. Còn Pre - Pow Accuphase phối với B&W ngọt lắm mà chưa thấy ai phối nhỉ?

Bác ghép 684 với Pre_Pow Accu thì hóa ra 1 đồng gà 3 đồng thóc rồi bác ah, với tầm giá của 684 thì vẫn còn nhiều option khác.

Nigh

Member

Em vẫn đang tìm xem còn nhiều lựa chọn nào khác không. Nhưng thấy người dùng B&W có vẻ ít bác nhỉ?

duyanh2008

Active Member

B&W 683/684 đa số dung để làm front xem phim bác ak vì khó tìm amply 2 kênh kéo nó để nghe nhạc, cần amply công suất lớn. dòng 6 của B&W thì có 60x dễ kéo hơn (sản xuất tại Anh)

Mr Audio

Banned

Loa B&W 684 hay Knight 5 thì cùng là loa Anh.Đẳng cấp đều là võ sĩ hạng lông.Chẳng ai hơn ai?Nếu có hơn thì ông nào bán loa đấy kêu hơn loa kia.
Bác cứ thấy em nào rẻ mà phù hợp với amply của mình thì lấy.Theo em bác lấy Knight 4 là phù hợp

sieulong

Well-Known Member

Loa B&W 684 hay Knight 5 thì cùng là loa Anh.Đẳng cấp đều là võ sĩ hạng lông.Chẳng ai hơn ai?Nếu có hơn thì ông nào bán loa đấy kêu hơn loa kia.
Bác cứ thấy em nào rẻ mà phù hợp với amply của mình thì lấy.Theo em bác lấy Knight 4 là phù hợp

khà khà em nhịn cười với mấy cái comment anh Mr.Audio lắm đấy nhưng đến thế này thì em chịu rồi :) lố quá

Mr Audio

Banned

khà khà em nhịn cười với mấy cái comment anh Mr.Audio lắm đấy nhưng đến thế này thì em chịu rồi :) lố quá

Đọc post của bác em cười tí ngất.Bác cho em là âm binh của TL???
Nếu suy nghĩ như vậy thì chủ thư mục này cũng là âm binh của TL.Bởi vì có ông có cái amply MR 6003 mà vẫn muốn dùng,Tiền có 20 củ mà lại chọn Knight5 và b&w 684.Vậy ai cũng biết đáp số rồi nhé.Từ đó suy ra ai dùng đồ TL cũng là âm binh của TL hết.Bác thấy suy luận vậy có đúng không:))
Em cũng là người tiêu dùng như bác thôi.Một nửa diễn đàn này đều biết vậy.Chỉ khác bác là em không có ác cảm với TL.Bác tin hay không thì tùy.

Bên trên