Phát nhạc 24bit trên Tanix TX3 Mini?

Có vấn đề này giải quyết mãi chưa được, muốn hỏi các bác chút xíu:
Em hiện thỉnh thoảng dùng con TV box Tanix TX3 Mini (Android 7.1) nghe nhạc, cắm ổ USB lưu trữ nhạc 24bit/96/192 KHz vào, đọc bằng Kodi, FLV, chương trình Nhạc. . .xuất qua cổng optical vào DAC nhưng không thấy DAC báo hi-res mà chỉ luôn ở 16bit/44.1.
Trên giao diện setting của box, phần âm thanh thì không thấy có phần chỉnh âm chất lượng âm thanh out.
Có bác nào biết vui lòng chỉ giáo, xin cám ơn các bác!

caothudeche

Moderator
Có vấn đề này giải quyết mãi chưa được, muốn hỏi các bác chút xíu:
Em hiện thỉnh thoảng dùng con TV box Tanix TX3 Mini (Android 7.1) nghe nhạc, cắm ổ USB lưu trữ nhạc 24bit/96/192 KHz vào, đọc bằng Kodi, FLV, chương trình Nhạc. . .xuất qua cổng optical vào DAC nhưng không thấy DAC báo hi-res mà chỉ luôn ở 16bit/44.1.
Trên giao diện setting của box, phần âm thanh thì không thấy có phần chỉnh âm chất lượng âm thanh out.
Có bác nào biết vui lòng chỉ giáo, xin cám ơn các bác!
Trả lời cho bạn yếu tố quan trọng nhất trước đó là: Optical không đủ tuổi để truyền 24bit/ 96 KHz nhé. Bạn phải chuyển qua kết nối HDMI.
Kế đến là thiết lập trên phần mềm phát, phải để nó passthrough đừng để nó giải mã.

Vậy vấn đề là rào cản kỹ thuật của cáp quang rồi nhỉ, giờ em mới biết - Vậy muốn vừa nghe được âm thanh qua HDMI-> DAC và muốn xem được hình trên TV mà TV box chỉ có một cổng HDMI out thì làm thế nào bác nhỉ? Còn TV thì có 4 cổng HDMI.
Cám ơn bác nhiều nhé! :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên