Phim, clip 3D download trên mạng xem thua xa clip bật ở siêu thị là do đâu các bác?

huynhanh1

Well-Known Member
Ðề: Phim, clip 3D download trên mạng xem thua xa clip bật ở siêu thị là do đâu các bác?

Hôm nay ra siêu thị điện máy coi tivi 3d 55 inch LG, mình có mang theo ổ cứng gắn ngoài download sẵn: 1 phim 3D 1080 (8GB) và 1 clip 3D
Kết quả là:
- Xem clip có sẵn tại siêu thị chất lượng rất nét, hình ảnh sâu, y như coi ở rạp.
- Xem phim và clip download: tệ đến mức không thể chấp nhận được: (ngay cả người test tivi tại siêu thị cũng nói vậy, mặc dù đã chỉnh 3D ở mức độ sâu nhất và gì đó... nhất)

Các bác đã dùng tivi 3D và đã coi các clip 3D tại siêu thị điện máy hoặc đã đi xem phim 3D ở rạp cho mình hỏi:
Các bác có cùng suy nghĩ giống mình: so sánh clip xem ở siêu thị và phim download các phim 3D do anh em upload thấy quá khác biệt. Do mình chưa download đúng phim chất lượng hay do lý do gì khác?

Mình định mua tivi có chức năng 3D, xem xong ở siêu thị bỏ luôn ý định đó.

Nói ngoài lề về tivi TCL khi xem ở siêu thị: màu sắc của nó chẳng khác gì các hãng khác (cùng 1 clip phát), không phải như anh em trên này hay chê chất lượng màu của TCL.

TCL là hàng jin của china bạn đừng mua

Tei

Member
Ðề: Phim, clip 3D download trên mạng xem thua xa clip bật ở siêu thị là do đâu các bác?

TCL 14 củ hay nhiêu đó mà có 4k luôn, hãi anh Tàu X_X

Tống Công minh

Active Member

ổ cứng bao nhiêu mà đòi đú thể loại này ;))
cần gì phải đả kích nhau kinh thế.
mình ở cứng laptop, đường truyền 3mb VNPT mà vẫn down những phim 3D bluray nguyên gốc.
tất cả chỉ vì đam mê và thích, mỗi người mỗi cảnh sao bác lại nói là đú ở đây.
chắc gì bác đã hơn người ta.
Có gì đâu bác killstar210. Ý bác ấy nói là bác ấy không đủ ổ cứng để "đú" thôi mà!

caothudeche

Moderator

Có mấy bạn không biết đã được trải nghiệm đến đâu, biết được siêu thị họ dùng gì nhưng mà nói chắc như đinh đóng cột.
- TV nhà mình tải phim, clip trên mạng về xem có sao đâu. Chả khác gì ở siêu thị cả.
- Bạn mang USB ra bảo mấy ông bán hàng ở siêu thị ông copy cho mấy clip demo. Trừ các hình ảnh được chia ra để cấp cho nhiều TV được phát từ file bluray gốc. Còn mấy ông phát toàn clip nén như trên mạng hết.

Tei

Member

Có mấy bạn không biết đã được trải nghiệm đến đâu, biết được siêu thị họ dùng gì nhưng mà nói chắc như đinh đóng cột.
- TV nhà mình tải phim, clip trên mạng về xem có sao đâu. Chả khác gì ở siêu thị cả.
- Bạn mang USB ra bảo mấy ông bán hàng ở siêu thị ông copy cho mấy clip demo. Trừ các hình ảnh được chia ra để cấp cho nhiều TV được phát từ file bluray gốc. Còn mấy ông phát toàn clip nén như trên mạng hết.

Mấy cái siêu thị lớn mình nghĩ họ có đủ đồ chứ bác, hàng đó cũng của hãng đưa xuống rồi ai cần xem thì nhân viên bán hàng mở cho xem thôi, đâu có gì là quá xa xỉ đâu :)

caothudeche

Moderator

Mấy cái siêu thị lớn mình nghĩ họ có đủ đồ chứ bác, hàng đó cũng của hãng đưa xuống rồi ai cần xem thì nhân viên bán hàng mở cho xem thôi, đâu có gì là quá xa xỉ đâu :)
Những thiết bị trưng bày ở siêu thị lớn như Pico, Trần Anh..., hay các siêu thị nhỏ hơn chút là 1 hệ thống các bộ chia, lặp tín hiệu.
Họ chỉ dùng 1 số bộ phát tín hiệu gốc Bluray hoặc ngang Bluray.
Nhưng bên cạnh đó mấy em nhân viên vẫn có 1 USB lưu các file (như anh em mình hay tải về thôi) cần dùng khi KH yêu cầu thử.
Chất lượng cacso video đó có khác như cái họ đang demo đâu.
Bác nào không tin, cứ mang USB qua hỏi copy họ sẽ copy cho.

Bác nên mua thêm ổ cứng chứ trữ phim kiểu này ko trụ đc lâu đâu =.="

Mình cũng tính sẽ mua trong tháng này rồi. chứ máy để thế này chắc sắp die :D
đang tnhs mua con NAS để chơi torrent nên còn đang nghiên cứu

Tei

Member

Mình cũng tính sẽ mua trong tháng này rồi. chứ máy để thế này chắc sắp die :D
đang tnhs mua con NAS để chơi torrent nên còn đang nghiên cứu

Em cứ fshare mà quất thôi, chả thể cài kéo gì với torent -;-

Em cứ fshare mà quất thôi, chả thể cài kéo gì với torent -;-

mình cũng chơi cả fshare và 4share, nhưng mình thấy torrent nó có cái hay của nó.

acmanu

Active Member

Xem phim 3D nên ra rạp xem chứ xem TV buồn ngủ lắm , theo mình bạn để số tiền đó làm cái led 2D màn hình lớn xem còn thích hơn , xem 3D muốn thấy được hiệu ứng đẹp thì phải dùng màn hình trên 100 inch chứ màn hình nhỏ xem không phê bác ơi .

Tei

Member

mình cũng chơi cả fshare và 4share, nhưng mình thấy torrent nó có cái hay của nó.

Em ko chê trách gì torrent, vì em thừa biết phim em coi từ đâu mà ra mà :D,torrent là nhanh nhất, nhưng cá nhân em không để treo máy up nên em cũng chả ngó nghiên tới nó, hehe
1 bộ phim ra, em ko hóng down cho bằng được, thông thường em chờ 1 phim + sub hoàn chỉnh rồi em mới tiến hành down, tạo fan-art để chép vào Dune, muốn đẹp-hoàn hảo nên đợi ít lâu ;), em là em rất bực mấy bác làm sub mà chữi tung tóe trong phim, haizzz

caothudeche

Moderator

Em ko chê trách gì torrent, vì em thừa biết phim em coi từ đâu mà ra mà :D,torrent là nhanh nhất, nhưng cá nhân em không để treo máy up nên em cũng chả ngó nghiên tới nó, hehe
1 bộ phim ra, em ko hóng down cho bằng được, thông thường em chờ 1 phim + sub hoàn chỉnh rồi em mới tiến hành down, tạo fan-art để chép vào Dune, muốn đẹp-hoàn hảo nên đợi ít lâu ;), em là em rất bực mấy bác làm sub mà chữi tung tóe trong phim, haizzz

Bạn kéo từ Viettorrent đó. Mất tiền nên nó không ép bạn phải up quá khắt khe/

mình lại có thói quen k tắt laptop bao giờ nên chắc hợp với torrent :D

---------- Post added 16-05-2014 at 19:56 ----------

mình cũng kéo từ viettorrent

a dat

Well-Known Member

mình lại có thói quen k tắt laptop bao giờ nên chắc hợp với torrent :D

---------- Post added 16-05-2014 at 19:56 ----------

mình cũng kéo từ viettorrent
uh,10k/1tháng cũng chấp nhận đưcợ

135798642

Mình nghĩ là do bản chất của cái Clip ấy ý. Clip để quảng cáo thì LG nó làm nổi hết, xem "phê" đừng hỏi, còn bình thường mình xem phim thì đa phần là độ sâu thành ra nhiều bác hơi "hụt hẫng" :)

huapro

Member
Re: Ðề: Phim, clip 3D download trên mạng xem thua xa clip bật ở siêu thị là do đâu các bác?

Bên hdvnbits cũng nạp tiền được upload mà. Cả hai đều dễ sống cả như nhau. Cơ mà bên viettorrent có team vav thuyết minh kèm phụ đề chuẩn đã đợi lâu thì chọn hàng này về xem cho thích.

meigyoku1

Well-Known Member

Cám ơn các bác. Thực ra mình chưa đọc các bác góp ý mình đã mua em tivi 2D này rồi (11tr/49 inch của LG): http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/859775-lg-49lb551t-dang-ban-gia-11-a.html

Vì mình nghĩ thế này mới quyết định vậy:
- Phim 3D không nhiều, đã vậy thì chỉ có 1 số ít phim hay, vậy phim nào hay ta đi xem rạp
- Phim 3D cần coi màn hình 55 inch trở lên mới đã. Mà như vậy thì giá của nó chắc chắn trên 25 tr (vượt ngân sách)
- Ngay khi post bài em cũng đoán là chất lượng phim mình mang đi test xấu, ở siêu thị họ toàn dùng chương trình mặc định cài trong tivi để mở file mkv. Phim 3D mà iso họ không mở được, nên khó test. Sau này sẽ mua tivi 3D sau với ngân sách tầm 30tr.
Nên mua tivi 49 inch này vừa với căn phòng lại tiết kiệm được gần chục triệu, tội gì mà không làm các bác nhỉ.

Tei

Member

Cám ơn các bác. Thực ra mình chưa đọc các bác góp ý mình đã mua em tivi 2D này rồi (11tr/49 inch của LG): http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/859775-lg-49lb551t-dang-ban-gia-11-a.html

Vì mình nghĩ thế này mới quyết định vậy:
- Phim 3D không nhiều, đã vậy thì chỉ có 1 số ít phim hay, vậy phim nào hay ta đi xem rạp
- Phim 3D cần coi màn hình 55 inch trở lên mới đã. Mà như vậy thì giá của nó chắc chắn trên 25 tr (vượt ngân sách)
- Ngay khi post bài em cũng đoán là chất lượng phim mình mang đi test xấu, ở siêu thị họ toàn dùng chương trình mặc định cài trong tivi để mở file mkv. Phim 3D mà iso họ không mở được, nên khó test. Sau này sẽ mua tivi 3D sau với ngân sách tầm 30tr.
Nên mua tivi 49 inch này vừa với căn phòng lại tiết kiệm được gần chục triệu, tội gì mà không làm các bác nhỉ.

Mình cũng đã nói ngay từ đầu là mình hiếm khi xem 3D vì mình khá bận bịu làm việc này việc kia khi ở nhà, nhưng mà mình mua dòng 3D vì nó thể hiện phim 2D tốt hơn các dòng 2D thông thường

Nói thì có vẻ phi lý, nhưng mà bản thân mình cảm nhận được và mình mua thôi, hì, công nghệ 3D cũng không còn miếng ăn nữa nên các nhà sản xuất chả thèm ngó nghiên gì nữa mặc dầu mới 2010-2011 là đỉnh :'(

vanvuongteach1

xin loi vi dt minh khong viet co dau duoc. khong the co hieu ung noi nhu rap voi tv 3d dau ban, minh thu roi file iso luon khong khac biet nhieu ve do noi voi file 10gb dau no chi dep hon thoi, tot nhat la choi may chieu khong can thu nua cho mat cong

Bên trên