Phim Titanic nào hay nhất

vhung1214

Member
Như các nác đã biết phim Titanic là 1 bộ phim có rất nhiều phiên bản. Mỗi phiên bản lại có 1 nội dung khác nhau. Vậy theo các bác phim nào là hay nhất.

Titanic 1943

Titanic 1953

A night to remember 1958

S.O.S Titanic 1979

Raise the Titanic 1980

Titanic 1996

Và phiên bản mới nhất: Titanic 1997

Các bác xem rồi cho ý kiến nha\m/

inzidaa

Ðề: Phim Titanic nào hay nhất

James Cameron là nhất rồi :D , em xem từ hồi bé đến giờ vẫn thấy hay , 1 trong những bộ phim lãng mạn nhất mà em từng xem :D

Phim Titanic nào doanh thu cao nhất dĩ nhiên là hay nhất rồi! (Biết đâu, khoảng... 50 năm sau, có phiên bản Titanic hay hơn Titanic (1997) của James Cameron thì sao nhỉ?) Mấy phiên bản "cổ điển" kia chưa nghe nói đến hoặc xem bao giờ... :( Mà nếu có, chắc cũng ko đủ kiên nhẫn theo dõi hết...#:-S

mjfcvn

Banned

Nhớ hình như có cái phim Titanic của Anh, nó không gãy đôi mà vỡ hông thuyền rồi kéo đầu xuống -> chìm !
Chắc có lẽ thời đó chưa ai khám phá con tàu sau khi đã chìm nên họ không nghĩ đến chuyện tàu bị gãy đôi ?!

nta139

Member

chỉ xem có mỗi phim năm 1997... nó nhất :p :p

Ryo

mình nghĩ chỉ khoảng vài phần trăm những người coi Titanic của James Cameron coi được một trong những phim còn lại, và vì phần lớn coi phim của JC người ta mới biết đến tàu Titanic, hơn nữa nó đoạt 11 giải Oscar trên tổng số 13 đề cử. Vì vậy câu hỏi này đâm ra thừa rồi.

HHN

Active Member

Em mới xem mỗi phiên bản 1997, thấy cũng hay roài :D

luong2411

Em có 5 phần phim " Vượt Ngục" Hì hục down mấy ngay mới xong. Xem mấy hôm thì hết. Bác nào thích xem qua em copy miễn phí cho.

*chú ý: Các bác phải có ổ cứng di động mới copy được nhé! Em ko có thời gian nên ko thể copy qua usb đc. Mong các bác thông cảm.

please_helpme

Active Member

Em có 5 phần phim " Vượt Ngục" Hì hục down mấy ngay mới xong. Xem mấy hôm thì hết. Bác nào thích xem qua em copy miễn phí cho.

*chú ý: Các bác phải có ổ cứng di động mới copy được nhé! Em ko có thời gian nên ko thể copy qua usb đc. Mong các bác thông cảm.

bác này nhầm chuồng roài!
Edit nhanh kẻo MOD DEL bài!

nkinhluan

Mỗi phim đều có cái hay của riêng nó. Nhưng bản 1997 là hay nhất

duyanhpeo

Member

phim năm 1996 cua Anh mới đầu xem mình chỉ nghĩ là 1 phiên bản ăn theo phim của JC (vì xem Titanic 1997 trước mà).Nhưng càng xem càcg thấy không phải vậy,mạch phim rất hay và cuốn hút không kém Titanic 1997 đâu (cá nhân), có thể là phim của Anh nên không được PR rộng rãi như phim của Mi thôi!

nguyen8

Em chỉ mới được xem bản 1997, nhưng xem mấy bản khác thì không có hứng thú nên không thể trả lời được :D. Nhưng em nghĩ 1997 hay lắm rồi. Rất nóng, tình cảm, ý nghĩa sâu sắc :D

huuphuoclx

Active Member

mới xem lại phim này bản năm 97 vậy fim này có thật ko mấy pác

vicgame

Member

Phim Titanic nào doanh thu cao nhất dĩ nhiên là hay nhất rồi! (Biết đâu, khoảng... 50 năm sau, có phiên bản Titanic hay hơn Titanic (1997) của James Cameron thì sao nhỉ?) Mấy phiên bản "cổ điển" kia chưa nghe nói đến hoặc xem bao giờ... :( Mà nếu có, chắc cũng ko đủ kiên nhẫn theo dõi hết...#:-S

Đâu phải doanh thu cao là hay đâu bác. Nhiều phim Oscar, điểm IMDB cực cao vậy mà doanh thu cũng không đáng kể.
Và xem lại cái Avatar, phim có doanh thu cao nhất hiện nay. Cá nhân em cảm thấy chả hay.

rongcanlc

Well-Known Member

hỏi câu thừa quá ,bản 1997 hay và cảm động nhất

maxland152

Mình được xem mỗi 2 bản 1996 và 1997.. Phiên bản 1996 thấy cảnh em kia bị híp thấy tội ghê :">
Btw bản cua JC vẫn là nhất :))

rongthep22

Well-Known Member

Nhớ hình như có cái phim Titanic của Anh, nó không gãy đôi mà vỡ hông thuyền rồi kéo đầu xuống -> chìm !
Chắc có lẽ thời đó chưa ai khám phá con tàu sau khi đã chìm nên họ không nghĩ đến chuyện tàu bị gãy đôi ?!

có 1 bản em nhớ là cái tàu ko gãy bên trên mà chìm nghỉm xuống dưới rồi gặp 1 tảng đá ngầm nên mới gãy đôi. @-)

Bên trên