Phòng chiếu film 4D & cảm nhận về nó

magic_ho

Banned
Film 4D là gì ? và nó khác gì với film 3D xem ở nhà ...
Trước khi đi Nha Trang có PM cho hai bác HDNT, tiếc là kg thể giao lưu đc với hai bác hội HD NhaTrang vì kg có ai hồi âm. Đành kiếm bạn khác chơi vậy. Sẵn dịp ra chơi Vinpearl mình post lên đây giới thiêu qua những thiết bị trình chiếu 4D & kính dành cho film 4D
Sau một hồi giới thiệu film 4D(có đoạn cấm chụp hình & mang theo vật dụng) cô phục vụ cho xem film Thriller rất hấp dẫn nhưng tiếc là quên phát kính phân cực để xem, cuối cùng công cóc chỉ cảm thấy thôi chứ kg đạt đến cực khoái cảm giác những đoạn rơi tự do trong đường hầm.
Mình có ý kiến máy lần đến khi hết film thì cô ta mới nhớ ra phát mỗi người mốt cái kính phân cực và cho coi lại film khác, ai làm hư thì phải đền 200k. Đến đây mới cảm thấy phê với hiệu ứng 4D, lúc này là chiếu film đua xe, tên đua xe này dở quá làm mình ê cả mông vì cứ tán vào hai bên đg đua & cảm thấy choáng váng trước đoạn cuối bị hư đường, lùi xe lại lấy chớn phóng một cú chí mạng qua bên kia đường còn nguyên vẹn (giống film Fast & Furious ? quá ta…. ) làm cho chiếc xe rơi rụng bánh & phụ tùng tứ tung & mình như bị đo đường… thế là hết film.

Kính phân cực dành cho xem film 4D, nó chẳng khác gì với film 3D (nói đúng hơn là cả hai dùng kính phân cực để xem)

Máy chiếu dành cho film 4D, nó có hai ống kính. Khác biệt là có thiết bị phun nước ở dưới hai ống kính, có đoạn chạy qua hầm ngập nước bắn tung té, cái này phun ra y như thật.

Màn hình chiếu film 4D, nó có giống màn hình thường kg các bạn.

Ghế ngồi dành cho xem film 4D, đây là mới là khác biệt với xem film 3D ở nhà là chỗ này. Mỗi hàng ghế kg 6 người và kg 8 hàng (kg đếm nên kg nhớ kỹ), nó đc thiết kế giống như đu quay & có nhiều thiết bị trợ lực ở dưới & đc điều khiển qua máy tính. Những đoạn va dập vào hai bên đg hay bay lên hạ xuống cái này nó đưa lên hạ xuống, nghiêng qua nghiêng lại y như thất.

Phòng chiếu film 4D, vì nôn quá với lại nghe cấm chụp ảnh nên chỉ chụp bên ngoài có nhãn hiệu Festo (Nhãn hiệu nổi tiếng của Germany về thiết bị trợ lực mà họ dùng để tạo thêm thành 4D)

Chỉnh sửa lần cuối:

fireUP

Ðề: Phòng chiếu film 4D & cảm nhận về nó

hix thèm wá, chưa được xem 3D, 4D bao giờ cả

duycom

Ban Quản Trị

4D? là 3D + với lại hiệu ứng rung lắc ghế phải ko ạ?

timestien

cái này mình nghe nói ở Suối Tiên rồi giờ tới Vinpearl
theo ý kiến chủ quan của mình thì khi xem phim 4D này cần setup cả dàn trước và mình nghĩ số lượng phim sẽ không nhiều nếu nhiều sao mà điều khiển đây.
vd nhé: thời gian chiếu phim 40p' thì bắt đầu chiếu phim thì cái ghế cũng làm việc đến phút thứ 20 thì phim có nước bắn tung tóe thì trong phòng chiếu cũng gẵn sẵn mấy cái vòi nước và đến đúng phút 20 nó xịt đày mặt ta (ko biết nc sạch hay không nhá) cái này mình chưa đi thử nên chỉ nêu những suy luận thôi có gì sai các bác góp ý nhé

và cái vụ 4D này có lẽ chỉ dùng cho các khu vui chơi giải trí còn tại gia thì có lẽ chỉ chơi kính 3D xem phim 3D hoặc kính phân cực dùng màn hình phân cực là hợp lý nhất hiện này và tương lai 5 năm tới (vì hiện tại đã có LCD phân cực do Malysia sẳn xuất thử nghiệm)
còn nếu muốn hiệu ứng cũng không khó hehe nhờ mấy đứa trẻ hàng xóm nó làm hiệu ứng phun nước thì ok nếu mà ném đá thì chắc ...

magic_ho

Banned

4D? là 3D + với lại hiệu ứng rung lắc ghế phải ko ạ?
4D là dạng 3D + thêm nhiều thiết bị mới được gọi là 4D (ghế ngoài phải chuyển động theo nội dung film, có phun khói, nước hay lửa... ) mình nghĩ ở nhà khó mà làm đc điều này.

dnghi

Member

Bác nào mua cái ghế Massage về rồi lập trình thời gian đấm, bóp.chọt chọt ...chắc hiệu ứng còn dữ hơn!
Rạp 4D gì mà nhìn ẹ quá nhỉ, thô sơ thấy ớn à...thêm màn chiếu thì nhỏ, khi chiếu còn...quên phát kính! Quá prồ!! hehe

magic_ho

Banned

Bác nào mua cái ghế Massage về rồi lập trình thời gian đấm, bóp.chọt chọt ...chắc hiệu ứng còn dữ hơn!
Rạp 4D gì mà nhìn ẹ quá nhỉ, thô sơ thấy ớn à...thêm màn chiếu thì nhỏ, khi chiếu còn...quên phát kính! Quá prồ!! hehe

Quan trọng là máy móc & thiết bị chứ phòng óc cần gì bác. Màn hình kg phải nhỏ đâu kg 100inch đó. Vụ quên phát kính là do nhân viên phục vụ chỉ có một người, hiện giờ chơi ở Vinpearl giờ giá rẻ lắm, các bạn di thưởng thức đi, trọn gói có 300k/người. Quá rẻ chơi cả ngày mà kg hết.

Từng coi phim 4D ở Suối tiên, hình như là phim con ngựa, đúng là đã thật, hịu ứng 3D cứ như thật

tieuthieugia

Well-Known Member

Từng coi phim 4D ở Suối tiên, hình như là phim con ngựa, đúng là đã thật, hịu ứng 3D cứ như thật

đó là Phim Huyền Thoại Bạch Mã....
nói chung là phê nhất là đạon lá bay lả tả, con rồng vút vòi vào chân với lại đánh nhau kiếm đâm vào lưng...
đoạn này bx mình quay lại chửi cô phía sau: sao xem phim muh chọt vào lưng tui vậy ? :D

kdnguyen

Lúc xem phim gì mà ngồi trên xe hay dùng trong đào hầm, đi trên đường ray. Nước trong phim bay vào cả mặt. Ghế nghiêng qua nghiêng lại khi chiếc xe chạy vào những khúc cua.

Cả rạp phim hét om sòm :))

megymax

Member

eo ui, xem phim này chắc phải mang theo áo mưa...

Lỡ mấy cảnh uýnh nhau dưới mưa hay luyện công dưới thác nước thì ướt như chuột...

Còn những cảnh phun lửa, hiệu ứng cũng phun lửa à :p

2 dũng sĩ choảng nhau, cầm gươm chọt vào mông đối phương, mình có bị... k?

hahaharapid

Active Member

ko hiểu phim 4D mà loại XXX thì như thế nào nhỉ? 8-}

Thì rủ bạn gái theo, đến đoạn XXX thì quay sang nó mà ...

satan85

Well-Known Member

xem ở nha trang tủi cũng xem rồi, hôm đó xem không thấy sướng lắm, mỗi phòng chiếu 4d thì hình như chỉ có một phim chiếu miết thế, chử đâu có phim nào khác đâu

magic_ho

Banned

xem ở nha trang tủi cũng xem rồi, hôm đó xem không thấy sướng lắm, mỗi phòng chiếu 4d thì hình như chỉ có một phim chiếu miết thế, chử đâu có phim nào khác đâu
Chính xác, film kg mua về hay update thêm làm gì có film mới. Chỉ xem tại gia là có nhiều film nhất...

Singum

mình xem 4D ở vinpearl rùi. Thấy xấu mù, hình ảnh tối om, mờ mịt, nói chung là thất vọng, đeo kính đc phát vẫn chả thấy hiệu ứng gì cả

Bên trên