Phòng chiếu film 4D & cảm nhận về nó

gomcafe

Ðề: Phòng chiếu film 4D & cảm nhận về nó

Mình cũng đã coi film 4D ở Suối tiên, coi good lắm, thì 3D với hiệu ứng trong phòng rất tốt, có gió... mưa phùn nhẹ.... với thêm cái ghế nó chích chích.....
COi ở trong ST thì màn hình lớn hơn ở trên nhiêu nhưng tiếc là film hay mà hơi bị ngắn! :D:D

5D là phải lựa phim nào có cảnh ăn uống nhiều vào . Chứ phim chiếu bãi rác chắc té xỉu hết .Mà 3D thì xem tại gia được chứ 4D chắc có mơ . đầu tư vào chịu sao nổi .Phim 4D mà có xxx chắc khỏi cưới vợ luôn

Kinh3D

Trước đây mình xem 4D ở nước ngoài, xem phim mà ko cần phải đeo kính vẫn cho hiệu ứng nổi rất tốt. Mỗi tội xem những phim hành động người ta chỉ cho xem khoảng 20-30 phút thôi chứ ko cho xem lâu. Híc....xem thời gian ngắn nhưng công nhận là đã thiệt.

magic_ho

Banned

Lâu quá up lên cho anh em nhớ lại vụ 3D từ năm nào.

toanmap

nghe bảo ở BigC Thăng Long trên tầng ba mới có phòng chiếu phim 5D rồi, đã có bác nào đi xem chưa ạ?

haivqvnpt1

đó là Phim Huyền Thoại Bạch Mã....
nói chung là phê nhất là đạon lá bay lả tả, con rồng vút vòi vào chân với lại đánh nhau kiếm đâm vào lưng...
đoạn này bx mình quay lại chửi cô phía sau: sao xem phim muh chọt vào lưng tui vậy ? :D

He, xem phim 4d ở suối tiên, bọn trẻ con khóc ré lên. Ở đấy còn phun được bong bóng thật các bác ạ. Hôm đó em thấy quả bong bóng phi ra cả đằng sau mình, nghĩ bụng sao lại lạ thế, bỏ kính ra nhìn thì hóa ra là bong bóng thật :-"

anhsaodem

xin chào các bạn trong hdvn!
mình tự giới thiệu. mình là lộc. quản lý rạp phim 4D Suối Tiên, bảo trì hệ thống cho rạp 4D Phạm văn Hai, q tân Bình.
Mình nói cho các bạn hiểu rõ hơn về cụm từ 4D. 4D= 3D + 1 chiều của cảm giác ( như suối tiên gồm ghế rung, thọc lét, chọc lưng, thổi khí, cù nhột, tạo mưa, gió bão, sấm chớp và rất nhiều hiệu ứng trong phim) đó là chiều thứ 4 sẽ đưa các bạn có cảm giác chân thật hơn khi xem phim. mình chỉ nói sơ lược cho các bạn hiểu rõ thôi. nếu có cơ hội mình sẽ trình bày nhiiều hơn.
Mình có dịp xem phim 4D, 5D, 6D, tại Trung quốc và thái lan rồi. Sự thật về phim 5D, 6D mình sẽ trình bày sau. Nói chung là các rạp tại trung quốc và thái lan đều không bằng rạp phim của mình cả về công nghệ lẫn hình ảnh. các bạn có thể kiểm chứng cụ thể.
kho phim của rạp 4D suối tiên rất nhiều: huyền thoại bạch mã, ngọn hải đăng huyền bí, lòng đất kinh hoàng, kho tàng hải tặc, giải cứu khủng long,.... và còn rất nhiều phim hay khác chất lượng cao.
Mình ưu tiên giảm giá vé cho các bạn hd sài gòn khi xem phim tại 2 cụm rạp của cty mình.
Còn về chi phí làm rạp 4D sẽ rất cao, cao hơn rất nhiều so với rạp 3D. các bộ phim được sản xuất sao cho đầy đủ các hiệu ứng trong phim, vì vậy thời lượng bộ phim chỉ tối đa 20 phút, không hơn được vì sẽ tạo sự nhàm chán và mỏi mắt khi xem phim.
Mình có hi vọng sẽ được trao đổi kinh nghiệm đối với các bạn đam mê công nghệ 3D, 4D.
Hiện tại công ty mình sẽ nhận thi công lắp đạt cụm rạp 4D, 5D, 6D với giá cả phù hợp. Mong sẽ đem lại công nghệ đến với mọi người nhiều hơn phục vụ nhu cầu giải trí ngày càng cao.
cám ơn các bạn đã đọc.
hotline: 0909.77.00.40 ( xin vui lòng gọi vào giờ hành chính )
website: 4D Việt Nam - Chuyên cung cấp &lắp đặt hệ thống 3D,4D,5D

Chỉnh sửa lần cuối:

0joro0

Huyền Thoại

Mình có dịp xem phim 4D, 5D, 6D, tại Trung quốc và thái lan rồi. Sự thật về phim 5D, 6D mình sẽ trình bày sau. Nói chung là các rạp tại trung quốc và thái lan đều không bằng rạp phim của mình cả về công nghệ lẫn hình ảnh. các bạn có thể kiểm chứng cụ thể.
Không biết bác có nói quá ko?

magic_ho

Banned

Bác anhsaodem vào rao dịch vụ mới lắp 5D 6D nữa àh, giới thiệu thêm về nó đi bác, có thế mọi người biết nó khác gì để lắp chứ.

daidq

Member

Không hiểu có cảnh làm tình trong phim thì ngồi ghế 4d mình có cảm giác gì không nhỉ?

Loveside

th2m nhưng kinh phí thì ko cho phép roài :D

tuechzz

Member

Mình thường dắt cu nhóc đi xem 4d ở LOTTE Lê Đại Hành. Hình ảnh xấu quá.

dangtungson

Active Member

Review ddocj nghe ngang phè phè chả có tí hấp dẫn nào cả.

Hình ảnh xấu mà bác vẫn thường đi xem...=]]]...bác thử đi 4d ở phạm văn hai nghe nói hình ảnh chất lượng lắm...còn 5d Word Rider thì tệ kinh khủng mà thời gian chỉ có 5'

Stolenkiss

Phim có x mà mình vào đóng luôn thì gọi là mấy D các bác nhỉ? :))

khoianha10

Well-Known Member

Em có đi xem 4D 1 lần rồi nhưng cũng ko có thích lắm. Có đoạn nào đánh nhau hay mạo hiểm 1 chút là ghế rung lắc mạnh.
Ngồi ít thì ko sao chứ ngồi lâu đau hết cả người :(

allway

Well-Known Member

Mình đã chiến ở Đại Nam, nhưng nói thật, xem không được nét lắm.

Pink Sun

Member

Bác nào có nguồn phim 4D xin up lên cho mình text ở tivi 3D ở nhà thử xem hiệu ứng thế nào nhé!

Bên trên