Phòng kỹ thuật HD Nha Trang

saibon

Active Member
Ðề: Phòng kỹ thuật HD Nha Trang

Có anh nào có sub tiếng việt của film: Balls of fury không ?

Trungxedap

Anh em nào cho mình hỏi sao đầu Dune 3.0 của mình bỏ đĩa DVD coi nó bị giựt giựt, CD cũng thế. Search trên mạng thì thấy phải up thêm phần mềm gì đó... Có anh em nào bị như mình không? Share với nhen.
Cám ơn anh em nhiều.

P/s: Dạo này công tác liên tục, không có dịp off cùng anh em. Hẹn gặp anh em gần đây.

nqk1979

Member

Anh em nào cho mình hỏi sao đầu Dune 3.0 của mình bỏ đĩa DVD coi nó bị giựt giựt, CD cũng thế. Search trên mạng thì thấy phải up thêm phần mềm gì đó... Có anh em nào bị như mình không? Share với nhen.
Cám ơn anh em nhiều.

P/s: Dạo này công tác liên tục, không có dịp off cùng anh em. Hẹn gặp anh em gần đây.

cái này chỉ có bác Hội Trưởng trả lời dc thôi,hàng khủng mà^#(^

tethien

Active Member

Cám ơn anh em nhiều.

Hàng khủng mà seo kỳ vậy ? BD play OK mà DVD bị giựt à ? Chắc do cái codec giải mã Mpeg2 cuat nó bị lỗi đây.

lanovia

@Digikni: thì ra là do ông ~.~ nhìn máy đẹp mà nguy hiểm phết, đúng là mỹ nhân kế :)) chứ ko lẽ 2 em KIS bản quyền lại chơi nhau :p

Trungxedap

Hàng khủng mà seo kỳ vậy ? BD play OK mà DVD bị giựt à ? Chắc do cái codec giải mã Mpeg2 cuat nó bị lỗi đây.

Mình chả biết, có hỏi anh bán máy thì nghe giải thích nó chỉ đọc đĩa xịn. Muốn đọc DVD khỏi vấp thì phải chép 1 phần mềm gì đó vô CD rồi cài lại là OK. Để lúc nào cài lại sẽ thông báo cho bà con biết. Nghe nói tình trạng này là bình thường ở Dune 3.0.

tuanc9

Active Member

Mình chả biết, có hỏi anh bán máy thì nghe giải thích nó chỉ đọc đĩa xịn. Muốn đọc DVD khỏi vấp thì phải chép 1 phần mềm gì đó vô CD rồi cài lại là OK. Để lúc nào cài lại sẽ thông báo cho bà con biết. Nghe nói tình trạng này là bình thường ở Dune 3.0.

Trung thấy thử 1 đĩa DVD xịn và một đĩa CD xịn test thử coi, test luôn đĩa Bluray xem thử coi nó có bị gì không. Nếu có thì có lẽ ổ đĩa điên rùi. Anh Sơn có đĩa Bluray đấy.
Có lẽ con nhà giàu nên nó chỉ xơi đồ xịn không à.

Trungxedap

Trung thấy thử 1 đĩa DVD xịn và một đĩa CD xịn test thử coi, test luôn đĩa Bluray xem thử coi nó có bị gì không. Nếu có thì có lẽ ổ đĩa điên rùi. Anh Sơn có đĩa Bluray đấy.
Có lẽ con nhà giàu nên nó chỉ xơi đồ xịn không à.

Cám ơn anh Tuấn. Đĩa CD xịn thì em test rồi, vẫn nhảy như thường. Không biết DVD và Bluray thì sao. Để em qua mượn anh Sơn test thử, cũng mong là nó kén chứ không bị điên...~X(
P/s : Dạo này em bận quá không off cùng anh em được. Không biết có anh em nào lên đời để được rửa bia bọt không? Có gì cho em ké 1 sọt cho vui, lâu ngày gặp ấy mà.

tuanc9

Active Member

Cám ơn anh Tuấn. Đĩa CD xịn thì em test rồi, vẫn nhảy như thường. Không biết DVD và Bluray thì sao. Để em qua mượn anh Sơn test thử, cũng mong là nó kén chứ không bị điên...~X(
P/s : Dạo này em bận quá không off cùng anh em được. Không biết có anh em nào lên đời để được rửa bia bọt không? Có gì cho em ké 1 sọt cho vui, lâu ngày gặp ấy mà.

Em test thử DVD và Bluray luôn nếu có vấn đề gì còn bảo hành chứ.
Chuyện nhậu thì OK cần gì có ai rửa mới nhậu. Nếu hợp gu thì anh em góp với nhau nhậu, cứ chơi theo kiểu Mỹ nó mới bền bạn à.
Nhóm bạn trung học của mình đã trên 20 năm vẫn duy trì như vậy mà tình bạn luôn gắn kết.

phongttr

Em tính mua 1 HDplayer (mới chơi), tính chọn DNet 7300, con này dùng ok kg nhỉ, nhờ các bác tư vấn thêm.

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Hãy đi triễn lãm công nghệ tại nhà Văn hóa Tỉnh ( quảng trường 2/4) , nơi đó CT Đỗ Phan đang review HD box , hiệu Acer HDP-R1 . Bạn sẽ được tai nghe , mắt thấy .

merblack

Member

bây giờ em mới biết bác Mê HD là ai, he he, ko ngờ rằng gặp nhau hoài mà giờ mới biết đại danh quý tánh !

merblack

Member

cho em hỏi là nếu em có tầm 1tr5 để đầu tư ổ cứng thì nên mua loại gì và như thế nào ạ, các bác nào có kinh nghiệm và biết chỗ nào bán buôn uy tín, rẻ một xíu hãy giúp em, tình hình là ổ cứng cái lap em nó đầy luôn rồi mà tiếc ko muốn xóa !

Mua cọng dây HDMI-analog ở chợ Nhật Tảo về, nối cổng HDMI laptop ra TV LCD to cũ chỉ có cổng analog 3 sợi trắng-vàng-đỏ.
Loay hoay mãi chưa chuyển tín hiệu sang đc, bác nào biết chỉ e.
E đã chỉnh thử TV sang chế độ Video mà chưa đc, kg biết có thay đổi j trên laptop kg?

lanovia

HDMI-analog là ra cái dây gì chứ bác ~.~ như bác bảo trắng-vàng-đỏ em đoán là ra trắng-đỏ audio và vàng-video hả bác?

saibon

Active Member

Mua cọng dây HDMI-analog ở chợ Nhật Tảo về, nối cổng HDMI laptop ra TV LCD to cũ chỉ có cổng analog 3 sợi trắng-vàng-đỏ.
E đã chỉnh thử TV sang chế độ Video mà chưa đc, kg biết có thay đổi j trên laptop kg?

Anh coi thử đã bật nút xuất ra màn hình thứ 2 chưa(trên laptop), cái này giống như xuất ra máy chiếu ấy, nếu nút đã bật thì anh kiểm tra lại độ phân giải xuất ra TV, vì theo em nghĩ ra 3 cổng như anh nói thì độ phân giải thường thấp, anh thử set 480 thử xem.

Trungxedap

Em test thử DVD và Bluray luôn nếu có vấn đề gì còn bảo hành chứ.

Em mới update firmware mới (100413_1555) theo link:

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=60652
Thấy chạy rất ngon lành, từ CD, DVD nó đều chơi tuốt, rất ngon lành. Rất OK, em cho chạy 1 lèo hết mấy đĩa luôn, nó nuốt sạch....:):)
Vài bữa anh em mình làm một trận nhen.

tuanc9

Active Member

Em mới update firmware mới (100413_1555) theo link:

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=60652
Thấy chạy rất ngon lành, từ CD, DVD nó đều chơi tuốt, rất ngon lành. Rất OK, em cho chạy 1 lèo hết mấy đĩa luôn, nó nuốt sạch....:):)
Vài bữa anh em mình làm một trận nhen.

Ừ như vậy đỡ lăn tăn nhức đầu he.
Chuyện offchai để coi giữa tháng ngày nào thuận tiện anh hô hào chú nào hứng thú thì đi, mấy hôm nay bận kiểm toán chưa chai lọ được:D.
Cheers

tuanc9

Active Member

Bác xem thử trên LCD có cổng VGA không. Nếu có xuất hình qua cổng VGA hay kẹt lắm thì xuất hình qua cổng S video (dây HDMI - analog thì mới nghe lần đầu nên bó tay)
Phần tiếng nối từ cổng headphone trên laptop ra loa vi tính nghe tạm stereo.

Bên trên