Play film bluray trên PC?

blueseakid

Chào các bạn,
tui có film dạng copy nguyên bản từ đĩa bluray (khoảng 30-40GB), nhưng tui chỉ có thể play từng file một có dạng *.m2ts trong thư mục BDMV/TREAM, mà như vậy thì không thể thay đổi audio và xem phụ đề mặc dù có đầy đủ (giống như bạn copy từ 1 đĩa DVD vào PC rồi play từng file *.VOB vậy) tui đã thử qua MPC và PowerDVD 9 ultra nhưng đều không play toàn bộ được. Vậy bạn nào có kinh nghiệm xin giúp giùm. Chân thành đa tạ! :">

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Play film bluray trên PC?

coi bộ cái này mới đây...up lên cho bác nào biết giúp cho nhanh

lostprince

Hiện tại theo mình biết, play film bluray như bro thì kiếm phần mềm Total Media của Arcsoft. Cái này hình như có 2 bản, 1 bản bình thường và 1 bản tặng cho mấy bác có Asus Sonar đó. Bro down về test thử rồi báo cho anh em nhé!^^

MrBo682

Well-Known Member

Mua ổ đọc Bluray + Total media ,.chơi cái đĩa Bluray luôn bác oiiii:!!.Chép vào HDD như bác chỉ thèng K009 chơi thui:ar!:ar!:ar!:ar!.PC thì mình cũng biết được như bác thui,đang mò mò,voc vọc.....X_XX_XX_XX_X.....

TQN

Chào các bạn,
tui có film dạng copy nguyên bản từ đĩa bluray (khoảng 30-40GB), nhưng tui chỉ có thể play từng file một có dạng *.m2ts trong thư mục BDMV/TREAM, mà như vậy thì không thể thay đổi audio và xem phụ đề mặc dù có đầy đủ (giống như bạn copy từ 1 đĩa DVD vào PC rồi play từng file *.VOB vậy) tui đã thử qua MPC và PowerDVD 9 ultra nhưng đều không play toàn bộ được. Vậy bạn nào có kinh nghiệm xin giúp giùm. Chân thành đa tạ! :">

Dùng cái Total Media để play, tuy nhiên khi play bằng cái này bác vẫn gặp phải vấn đề sau:
- Nếu bác không có sound card loại như asus xonar thì audio là Dollby TrueHD, Dollby Plus, thì kênh audio này PC sẽ ko phát. Với DTS HDMA, DTS ES, thì nó sẽ tự down mix thành DTS thường. Muốn ăn được mấy em này bác phải đầu tư quả sound card ngon ngon và đời mới.
- Play file 000xx.m2ts bằng MPC vẫn chuyển được audio bình thường, xài tương tự như file .mkv. Tuy nhiên không hiển thị được phụ đề dạng Sup của BR.

Với DVD sau khi bác copy tất thư mục VIDEO_TS vô PC thì bác chỉ việc play file: VIDEO_TS.IFO bằng MPC là bác chơi được DVD như trên ổ DVD.

Thân!

drdoccocaubai

Bạn có thể dùng phần mềm PowerDVD để xem film bluray tren HDD

quat_3_tieu

quat dùng phần mềm PowerDVD9 Utral 9.0.1531 để xem disc Bluray trên laptop nè

dung PowerDVD9 hay Total Media ma khong co sound card de giai ma thi ko nen xem ban bluray

quabido

Member

quat dùng phần mềm PowerDVD9 Utral 9.0.1531 để xem disc Bluray trên laptop nè
mình cũng xài phần mềm PowerDVD9 Utral 9.0.1531 để xem disc Bluray, nhưng nó không thể nào nhận dạng được file BDMV, không biết còn thiếu gì nữa không hic

quabido

Member

Dùng Nero Showtime xem ngon lành. cám ơn bạn Haihard nhiều, Nero Showtime sẵn trong máy mà cứ đi tìm cái gì đâu không hà :)

Bên trên